• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB016 (Core 5.2.23502 Build 23502.5.5.0) - OMNIA i900

hiep_misi

có thể do bản rom này rồi. mình cũng up thử bản này rồi nhưng chưa thử mấy phím đấy.còn trên bản 6.1 down ở trang chủ làm thế là ok.

kulee

máy mình cũng bị như thế.nhưng có vẻ như đã khắc phục được.bạn thủ vào thư mục startup trong windows xóa file "htc..."không nhớ chính xác.mình sau khi xóa cái đấy đi thì ko thấy nữa.không hiểu nó có phải nguyên nhân không.bạn thử xem

cậu nói rõ hơn 1 chút đ.c hok ...bắt đầu vào tư đâu để vào tới Startup ??

phuongduy2908

Mới up bản Rom này hôm wa, cài Pocket Muisic nhưng đến đoạn chọn ngôn ngữ thì nó ko hiện nút OK lên nên chết đứng chỗ này. Bạn nào biết hỗ trợ mình cái???

phuongduy2908

Còn 1 điều nữa là mình ko thích nghe nhạc bằng phần mềm AudioManager của Touch FLO. Bạn nào biết cách đổi phần mềm trong phần Music thàng PocketMusic đc ko???

Sonblack

Super V.I.P
Còn 1 điều nữa là mình ko thích nghe nhạc bằng phần mềm AudioManager của Touch FLO. Bạn nào biết cách đổi phần mềm trong phần Music thàng PocketMusic đc ko???

Cài thêm vô nghe thì OK, còn thay cái music bằng cái đó thì không tương thích và đồng bộ, nói thẳng ra là không ai làm được. Nếu được đã thay mất rồi :)

phuongduy2908

Cài thêm vô nghe thì OK, còn thay cái music bằng cái đó thì không tương thích và đồng bộ, nói thẳng ra là không ai làm được. Nếu được đã thay mất rồi :)

Vậy thì chịu rồi. Từ trước đến giờ mình đều dùng SPD Pocket Plus nên tùy chỉnh rất tiện và dễ dàng. Chuyển wa Manila đẹp hơn, mượt hơn nhưng có lẽ cho can thiệp hơi ít. Dù sao cũng cảm ơn sonblack :)

viethalsing

Không biết có ai bị prob này không?
Khi chạy các ứng dụng hoặc mở máy lên thì màn hình chính hay bị chậm "lauching Touch Flo..." khá lâu mới hiện ra. Và đồng hồ của main menu kg đồng bộ với đồng hồ trên thanh trạng thái.. hay bị chậm giờ, thường một lúc mới update giờ lại.

Cũng không phải là lỗi nhưng hơi khó chịu vì nhiều lúc cần thao tác mà nó lauching tới 5-10s mới ra menu.

các vấn đề khác đều rất ok

Sonblack

Super V.I.P
Nên đọc kỹ toàn bộ topic này để fix vấn đề! Mọi thứ đã được mọi người chia sẻ hết rồi, không cần phải nhắc lại!
Sonblack cũng không còn làm ROM cho i900 nữa vì vậy cũng không có máy để fix vấn đề mọi người đã nêu ra ở đây!

dat1206

đại ca đã chia tay với i900 ùi vậy là hết rom mới ùi hem bik có ai đủ khả năng để kế nghiệp làm rom hem:(.cho mình hỏi tí bản rom này là tốt nhất trong các bản rom mod son up lúc trc fai k zạ :)

Sonblack

Super V.I.P
đại ca đã chia tay với i900 ùi vậy là hết rom mới ùi hem bik có ai đủ khả năng để kế nghiệp làm rom hem:(.cho mình hỏi tí bản rom này là tốt nhất trong các bản rom mod son up lúc trc fai k zạ :)

Đây là bản tốt nhất trong các bản ROM do Sonblack build đấy ạ! :D

dat1206

mới up xong.vô mục starup xóa htc.. j` đó theo mọi người nói xong hard reset lại nó chạy vô tới màn hình windown vàng vàng ùi đứng đụng cái vô tới màn hình trắng tin ko có j lun rồi đứng hoài ở đó.đành phải tháo pin ra gắn vô khởi động lại thì đc.ko bik bị lỗi j vậy mấy đại ca.lần đầu up rom ép tim thiệt.ép tim tới mức wen copy danh bạ lại lun giờ mất sạch :((

dat1206

rom này quá tuyệt anh ơi.quá mượt,cái phím quan ở giữa nhạy hơn bản rom củ của e.thanks đại ca nhìu để test tiếp :)

dat1206

sao em bấm phím camera bên hông máy thì không vô camera mà vô setting vậy pà con :(

dat1206

e mới dùng i900 trước xài 5800 nên hem có bik cái rỳ hết ák.e chưa có chỉnh j hết mà nhưng bấm camera bên hong cái nó vô setting với lại cái weather ở man hình chủ với weather chổ icon phía dưới màn hình chủ sao e update ko đc nhà e xài wifi nó update 1 hồi cái báo "no weather data available",thêm cái nữa là e vô setting ->person->buttons ->make up chọn font button nhưng sao tắt màn hình và bấm 3 phím cứng nhưng không có tác dụng j hết ak ko sáng màn hình.tạm thời e thấy có nhiu vấn đề đó nếu ko phải do rom cũng mong mấy đại ca trả lời giúp tại mới dùng i900 :(mới hard set lại vẫn y như vậy,vẫn k update đc weather,bấm nút camera vô setting,... có ai bik nguyên nhân hem giúp với :(

Chỉnh sửa cuối:

kevin2210

Nếu Hard reset ko được bạn nên tính chuyện up rom khác cho i900 của minh hiền cón nhiều rom mới với nền build mới nhất ổn dịnh hơn nhiểu vd như bản 28205 của Cooker RYR bên modaco.com rất đáng dùng

dat1206

bây h cái weather nó báo lỗi lun rồi không update dc,sao mình cài phần mềm "Spb Mobile Shell v3.5 Build" thì cái giao diện today chính của máy bị mất hết wiget và thanh công cụ vậy?chắc phải up rom khác wa.:(

xaiWMlandau

Chào các bác, tình hình là em mới up bản rom này, e bị một số tình trạng sau:
Mấy ngày đầu dùng GPRS để update thời tiết và sử dụng google map thì bình thường, nhưng sau khi HR và up lại cũng bản rom này thì ko thể sử dụng connect wa GPRS dc nữa
còn nữa là em ko biết do máy hay do bản rom nhưng khi dò sóng wifi thì có nhưng connet ko