• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB25 (Core 28223) - SE XPERIA X1

Status
Không mở trả lời sau này.

tuyen_bacninh

chả hiểu các bác dùng thế nào chứ tôi dùng bản rom này thay ngon lắm chả có các lỗi trên, chỉ có điều khi chụp ảnh thì quá trình lưu lâu ( thực ra cũng không mấy khi dùng chức năng này) tuy nhiên phải công nhận là bản rom nay chạy không mượt bằng sb 24 ( dù sao cũng rất cám ơn BL) các bac nhớ H.reset trước khi cài các chương trinh khác, chúc thành công

myangel1292004

Sau khi dùng bản Rom này mình co một số nhận xét sơ bộ sau đây:
1 - Thỉnh thoảng khi thực hiện cuộc gọi thì khi nhấn vào nút gọi sẽ bị khựng lại một tí rồi mới vào được và đồng thời cột sóng chuyển thành màu đỏ trong tích tắc rồi bình thường ngay (các bản trước như SB23 không bị trường hợp này nhưng bản SB23 thì hay bị treo máy khi trượt bàn phím)
2 - Khi thực hiện gọi cho những người có trong danh bạ thì nó không thể hiện trong nhật ký cuộc gọi, những số gọi mới (không có trong danh bạ) thì lại có trong danh sách thực hiện cuộc gọi
3 - Camera khi để 5MB thì chụp và lưu chậm, chuyển qua chế độ 3MB thì OK
Mới tìm hiểu được nhiêu đó

phanchitai

máy của tui thì không bị rung khi có cuộc gọi nhở như các bạn nói trên. room chạy ngon lắm nhưng có điều lúc up room bị lổi phải làm 4 lần mới dc tưởng chết rùi :).hay là sau 4 lần mém die đó nó lại chạy good hơn ^_^.đang tét mấy cái khác xem sao.trứoc mắt thấy chạy đã lắm tốc độ thì như ngựa xem phim tuyệt vời hehe

mr_zero1188

cuối cùng cũng vinh dự trải nghiệm lỗi rung khi có cuộc gọi đến thêm 1 lần nữa :( :(=====>> quay lại rom cũ...và chờ bác Sơn fix lỗi.
chỉ băn khoăn 1 điều sao lại có người bị người không :-/
Bác Sơn ơi, cố lên nhé cho a.c.e 1 bản rom ăn tết ^^! thanks bác trước

sbc

hết cách hôn nay có việc lên đi trên 10km có thằng bạn nhá máy khi tới nơi mang máy ra goi thì hỡi ôi máy tắt ngóm ( hết pin khi đi pin còn 60% ) chắc rung nhiều quá... may mà không cháy rung ...
thôi quay lại bản cũ chờ bác sơn ra bản khác vậy một lần nữa Thank bác.

tancaox3

Chuẩn bị down để up mà nghe mấy bác nói thế thì em đợi room sau vậy.

minhtattoo

bác sonbalck làm ơn add x1 camera vào đi. rom good quá mà chụp hình tối thui àh. co flash mà kô xài thì phí quá

Sonblack

Super V.I.P
bác sonbalck làm ơn add x1 camera vào đi. rom good quá mà chụp hình tối thui àh. co flash mà kô xài thì phí quá

Chắc chắn bạn chưa up rom này nên mới phát ngôn như vậy!
Trước khi nói điều gì, hãy kiểm tra và nhận xét về nó chứ sao lại thiển cận như vậy!
Sao không bấm nút cứng Camera trên thân máy nhỉ? :))
Tôi sẽ không trả lời bất kỳ ai về Camera từ bản rom này trở đi!

xuxu09

oa, bấm đc rùi ah? thế mà mình kô dám thử hehe. giờ thử thôi. thank

anhthai

Đúng vậy mọi thứ nói chung là tốt chi mỗi la có cuộc gọi nhỡ nó rung hoài không ngừng. Bác Sơn có cách nào giải quyết cho anh em đi, chứ cứ để vậy đêm ngủ toàn phải tắt máy không dám để.

Sonblack

Super V.I.P
Đúng vậy mọi thứ nói chung là tốt chi mỗi la có cuộc gọi nhỡ nó rung hoài không ngừng. Bác Sơn có cách nào giải quyết cho anh em đi, chứ cứ để vậy đêm ngủ toàn phải tắt máy không dám để.

Build này (28233) bị cái lỗi quái này đấy! Build khác sẽ ổn thôi, chờ bản mới nhé! :D

anhthai

Ok. Nhanh lên nha bác để AE có rom mời an tết cho vui ve.
Cám ơn bác nhiều nha

minhtattoo

tại mình thấy mấy bản trước không có, mà bản này không nói là đã add x1 camera nên mới hỏi thôi mà, giờ thì biết rồi, đợi bác SB update se flash liền hehehe, rom cua Vn mình là khoái liền à. Wa bên XDA hoài chán rồi hehehehe.
thank a lot.
PS : hình như mình thấy đã có build 21891 rồi thì phải.
Mình xin đóng góp 1 ý kiến nho nhỏ, để giảm thiểu tối đa bộ nhớ máy, bác SB có thể tách các apps ra thành từng file cab nhỏ rồi đính kèm với bản rom, để ai cần app nào thì cứ install vào mà thôi. Có nhiều app mình không xài tới nhưng vẫn có thì tốn bộ nhớ vô ích.
Đó là ý kiến của mình thôi. Dù sao cũng mong là bác sẽ sớm ra lò 1 bản rom hoàn thiện để anh em được nhờ

Chỉnh sửa cuối:

gingx1

em thì lại thấy nó chạy không mượt bằng build sb23.nhiều cuộc gọi tới nó chỉ nháy 4 cái đèn bên hông thui, không thèm rung, không add vo call hítory luôn.rồi có lúc nhận cuộc gọi rung liên tu bất tận như các bác trên đã nói, camera thì chụp đẹp..vừa up rom x2 xài tạm. chờ bản rom tiếp của bác. chúc bác năm mới sức khỏe dồi dào,up rom đều đền hihi.

minhtattoo

sắp tết rồi bác black ơi, mau mau update bản mới cho anh em ăn tết nào hehehehe

takaru

Chỉ nhờ a Sơn thôi . rom trên xda không thể chạy được rồi . up xong ngồi ngắm . Rom a thì vẫn tít mù mà lại rất đẹp . hehehe

Status
Không mở trả lời sau này.