• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM SB27 (Core 21893) - SE XPERIA X1

anhthai

Tăng icon lên 16 va hơn

Bác nào thích icon nhỏ và nhiều hơn thì cài cái này vào là ok lun. hiển thị 48 icon, Cái này bên Xda các bác tham khảo thêm tại đây
tải tại đây
hình ảnh:

Chỉnh sửa cuối:

becks029

thank bác back đã up room mới cho AE ta.Dù bản 26 chạy củng khá good roài.
Ps:bác cho e hỏi 1 cái là bản này đã hỗ trợ video call chưa ạ?

Sonblack

Super V.I.P
thank bác back đã up room mới cho AE ta.Dù bản 26 chạy củng khá good roài.
Ps:bác cho e hỏi 1 cái là bản này đã hỗ trợ video call chưa ạ?

Xem hình minh hoạ sẽ thấy Dialpad hỗ trợ hay là chưa! :))

lungtung

hihi, sang đọc thử nhưng trình tiếng anh gà quá, đọc xong lơ ma lơ mơ. Bác naò rành thì hướng dẫn chút chút băng tiếng việt giúp với ( nếu có thể )
thank

lungtung

à mà các rom của sơn khi vào startmenu không thể chọn vị trí của các biểu tượng được, chỉ có thể cho lên trên hoặc dưới cùng thôi, hy vọng có bản sau có thể dịch chuyển được 1 cách tự do

Sonblack

Super V.I.P
à mà các rom của sơn khi vào startmenu không thể chọn vị trí của các biểu tượng được, chỉ có thể cho lên trên hoặc dưới cùng thôi, hy vọng có bản sau có thể dịch chuyển được 1 cách tự do

Cái này phụ thuộc core và build đó bạn, để làm như vậy vẫn được nhưng có điều mình cố tình để như vậy để mọi người có thể cảm nhận được sự khác nhau của các build 6.5

minhtattoo

khi vào tắt bớt mấy cái tab không cần xài, màn hình cứ trơ ra không chỉnh được gì nữa hết. có ai bị như mình không????????

lungtung

Mình tắt thoải mái có sao đâu, nhưng công nhận cái HTC sense này nặng thật, bật nó thì thấy ram còn tầm 70m, tắt nó đi rồi dùng thử cái iphone today thì ram còn tầm 116 đến 120m

Rom của Sơn chạy ổn định nhưng thấy nhiều người kêu tốn pin hơn, mình thì vẫn thích có thể di chuyển tự do các shortcut trong startmenu, chờ rom khác của sơn vậy, hy vọng ngày nào đó có loại mới

minhtattoo

mình nhận thấy rom này chậm hơn bản trước cua bác Sơn, xem ảnh trong htc album lúc zoom lên hình chạy chậm rì rì.

lungtung

Bản rom này đặt cái chuông cho báo thức thế nào nhỉ, mình tìm mãi không đặt được chuông riêng nó chỉ có vài chuông mặc định

nhokprodm

sao font chữ ngoài Today hay bị lỗi có chữ in đậm vậy vdí dụ như chẳng hạn time,settings...thấy font chữ bé wá:(
mà anh Son ơi mún đổi mấy cái icon Pin,Sóng....mặc định của máy thì làm sao...em hog thích mấy cái icon của anh :D

Chỉnh sửa cuối:

sbc

2nd

mỗi lần khởi động lại thì volume thoại tự động reset về khoảng 50%,có cách nào khắc phục tình trạng này ko bác

anhthai

mỗi lần khởi động lại thì volume thoại tự động reset về khoảng 50%,có cách nào khắc phục tình trạng này ko bác
Vậy máy ban bị sao chứ. Máy mình" Sót ret" vẫn thấy bình thường mà Vẫn như truóc SRet mà."ỔN"

hero262

Anh em giúp tôi với ! Tôi Up bộ này xong thì gửi tin nhắn toàn bị trả về một report Delivery là sao nhỉ ? Có ai bị như tôi không :(

JongZiZi

Dùng AdvConfig vào tắt nó đi là xong chứ gì. Nó báo tin là người nhận đã nhận thôi mà.

youliang

hey.. thanks so much for the rom.. even though i dont understand viet.. i mânged to simply click my way to your xperia roms! keep it up =)