• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V20 (Core 21501) - HTC TouchPro

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 5.07.871.20 - HTC TouchPro

=== CE OS 5.2.21501 Build 21501.5.0.70 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V20 dành cho HTC TouchPro (RAPHAEL):
- Dựa trên cơ sở OS của HTC TouchPro: 5.07.871.2 WWE
- Tích hợp Manila (theo yêu cầu của nhiều thành viên), phiên bản của tác giả XBOXMOD (XDA). Thanks !!!
- Thay đổi 1 số OEM phù hợp từ HTC TopazRhodium.
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21501), nguồn sưu tầm: XBETA.
Đây là Build mới nhất, khá ổn định và theo các nguồn thông tin thì là Build chính thức.

- Các chức năng cơ bản của WM hoạt động đều bình thường.
- Tốc độ và sự ổn định của Titanium trong bản V20 với Core 21501 chạy khá ổn và mượt mà.

LINK TẢI ROM V20 (TouchPro):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/223650111/RAPHAEL_WM6.5__5_07_871_20__B21501.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

buonwaaa

Hic, đang muốn đổi ROM, có ROM mới mừng wa trời nhưng vẫn không down được, vì mạng dis liên tục, mỗi lần dis fai down lại từ đầu, chán thật :(

littlerain

Cảm ơn bác PhamQuang về bản rom mới. Có một lỗi khi sử dụng: khi sạc pin hoặc sync với máy tính, camera sẽ không hiện hình ảnh thay vào đó là 1 màn hình đen ngòm, mặc dù chụp ảnh vẫn thấy lên. Em đã thử hard reset nhưng vẫn bị hiện tượng như vậy

levanquyen

Cảm ơn bác PhamQuang về bản rom mới. Có một lỗi khi sử dụng: khi sạc pin hoặc sync với máy tính, camera sẽ không hiện hình ảnh thay vào đó là 1 màn hình đen ngòm, mặc dù chụp ảnh vẫn thấy lên. Em đã thử hard reset nhưng vẫn bị hiện tượng như vậy

Tôi cũng bị như thế, không biết khắc phục thế nào đây.

davitru

Chắc phải đợi bác ý có bản fix .. hì hì.. em đang tìm 1 bản vừa là WM6 vừa có Rhodium :D.. may quá có bác có đây.. để up thử xem sao :D

PhamQuang

Manager

Vừa thử test lại vấn đề này xong.
Test cả đang nạp PIN và đang Sync và sau đó đang kết nối với PC.
Mở Camera đều hiển thị bình thường mà, đâu có thấy hiện tượng các bạn nêu ra??? :-?

doquocanh

Đại ca Quang ơi,

Cái Manila Tuch 3D chẳng hiểu sao, khi ấn vô nút home thì nó chẳng chịu chạy cái màn hình home có đồng hồ gì cả.

Thêm nữa, cái camera tối thui, kể cả khi sync hay không sync, tuy nhiên nếu ấn nút chụp thì vẫn có hình.

longthi

Đại ca Quang ơi,

Cái Manila Tuch 3D chẳng hiểu sao, khi ấn vô nút home thì nó chẳng chịu chạy cái màn hình home có đồng hồ gì cả.

Thêm nữa, cái camera tối thui, kể cả khi sync hay không sync, tuy nhiên nếu ấn nút chụp thì vẫn có hình.

Bình thường mà mình đang sử dụng nè, camera, touch 3d vẫn tốt :)

PhamQuang

Manager
Các bạn hãy kiểm tra lại phiên bản Radio đang chạy trên máy xem sao nhé.
Mình dùng phiên bản Radio 1.14.25.55 mới, thấy mọi việc bình thường.
Các dòng HTC đôi khi 1 số chức năng, trong đó có Camera, đôi khi có sự ảnh hưởng do Radio gây ra đấy.

retryvuhuy

Em có thử nhiều bản radio khác nhau, và có rút ra nhận xét thế này.

hiện tại em chỉ thấy bản radio 1.02.25.27 là ổn nhất, khi up rom 6.5 này xong nếu đã cài radio này thì chọn 1 bản radio khác up lên nhưng lại up lại bản radio 1.02.25.27 thì mọi việc sẽ okie tất cả chạy mượt mà kể cả camera, GPS và wifi ổn không nhanh cũng không chậm

Nếu có up những bản radio khác nếu thấy bị lỗi khi chạy chương trình thấy lâu hoặc không thực thi (thông thường hay add shortcut để chạy cho nhanh ở phần Program thì mắc lỗi này ngay), thì vô start menu chọn chương trình đó chạy trước sẽ thấy nó chạy rất bình thường, sau đó tắt đi vô program chạy sẽ thấy rất ổn, chỉ có 1 vấn đề về camera lúc chạy ở startmenu thì okie nhưng lâu lâu vẫn bị đen màn hình, em không rõ nguyên nhân tại sao, nên mới up ngược về bản 1.02.25.27 test banh máy thấy mượt mà.

Không biết do may mắn hay sao mà được như thế, 1 chút đóng góp kinh nghiệm riêng bản thân.

Chúc anh em vui ngày lễ

retryvuhuy

@ bác PhamQuang

EM có tìm bản Radio 1.14.25.55 nhưng không thấy đâu, anh có thể up cho anh em dùng thử được không, cảm tạ anh nhiều

PhamQuang

Manager
@ bác PhamQuang

EM có tìm bản Radio 1.14.25.55 nhưng không thấy đâu, anh có thể up cho anh em dùng thử được không, cảm tạ anh nhiều

Link tải các bản Radio mới đây:

1/ Radio 1.14.25.55 (từ Xperia X1):
Mã:
http://rapidshare.com/files/223365189/Xperia_Radio_1_14_25_55.rar
2/ Radio 1.14.25.24 (từ Blackstone):
Mã:
http://rapidshare.com/files/224892280/BS_Radio_1_14_25_24.rar
3/ Radio 1.14.25.05 (từ Raphael):
Mã:
http://rapidshare.com/files/220917041/Raph_Radio_1.14.25.05.zip

Các bản này đều dùng ổn và khá trên WM6.5.

hddh

mình lại bị lỗi với bàn phím cứng, các nút số không hiện số mà hiện kí tự symbol như !@#$% khi gõ thường (không nút xanh lá), có ai biết các fix không?

hoangtuvn

mình lại bị lỗi với bàn phím cứng, các nút số không hiện số mà hiện kí tự symbol như !@#$% khi gõ thường (không nút xanh lá), có ai biết các fix không?

Lỗi này là chưa chuyển qua chế độ Keyboard của Touch Pro mà đang ở chế độ của FUZE. Ai biết chỉnh ở chỗ nào chỉ cho em với :( Em cũng chịu luôn

levanquyen

Sao cứ mỗi lần khởi động Excel lại xuất hiện màn hình: Could not find '\My Documents\/remote'. Would you like to creat it?.
Nếu Yes thì nó tạo 1 file excel remote.xlsx, những lần sau khi khởi động excel thì mặc định nó sẽ mở file này. Ngượcc lại, nếu chọn No, thì lần khởi động sau nó cũng xuất hiện màn hình đó nữa.
Các bạn chỉ cách khắc phục. Cảm ơn
View attachment 121878

MAN16678

uprom mới tuyệt thật. mình mới đi đời 1 con pocket rồi.

Phải mua các khác vui với các bác thôi.