• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V23 (Core 21502) - HTC HERMES

mophatamen

Chào các bác. Em gà mờ mới xâm nhập thế giới "chọt chọt" mong các pác chỉ giáo.
Tình hình là con HTC của em đã up rom của bác Pham Quang tuy nhiên khi dùng bàn phím Query thì bị lêch phần ký tự symbol. Ví dụ bâm "@" thì lại ra thành "?". Có bac nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ em với.
dòng máy của em là HTC 8525 của at&t

ngocnt610

Chào các bác. Em gà mờ mới xâm nhập thế giới "chọt chọt" mong các pác chỉ giáo.
Tình hình là con HTC của em đã up rom của bác Pham Quang tuy nhiên khi dùng bàn phím Query thì bị lêch phần ký tự symbol. Ví dụ bâm "@" thì lại ra thành "?". Có bac nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ em với.
dòng máy của em là HTC 8525 của at&t
Bạn vào ct Advanced Config - Keyboard layout - chon loại bàn phím của mình nhé, nếu bản Rom chưa tích hợp ct đó thì bạn dow ct đó về cài vào máy và chỉnh lại như trên là được thôi.:D

nguyenquansang

Mình xài Cing 8525 đã up bản Ti không up được trên AC, mình up bằng thẻ nhớ, đã test một số chức năng như Opera Mini, bản này đã có tiếng Việt, các lổi trước đây đã được fix rất tốt như taskman không nhảy ra rồi tắt phần mềm mình đang dùng,Active Sync cũng không còn tự động hiện lên trên Task Manager, đang test tiếp... Cám ơn Mod Phạm Quang đã cook một bản 6.5 tiện dụng như bản này...

phamngocsang

làm sao để up rom trên thẻ nhớ vậy các bác
em làm mãi mà chẳng được
các bác giúp em với

deadjesus

em đang dùng bản này. có thắc mắc là khi em tắt màn hình xong. bấm đại phím nào cũng mở máy lên dc. nên bỏ vào túihay bị cấn phím nên hoi tốn pin.hic.có ai khắc phục giúp e với.

vodiennhan

bác nào tốt bụng làm ơn cho mình xin cái link. die hết rồi, không thể down được link nào hêt. chán

chip_hoi

WM6.5 ROM 3.62.502.23 - HTC HERMES

=== CE OS 5.2.21502 Build 21502.5.0.70 ===

Nhằm "hâm nóng" cho các thành viên chơi Hermes, tôi xin giới thiệu 2 phiên bản ROM WM6.5, V23TIV23MD dành cho HTC Hermes:
- Dựa trên nền tảng OS: 3.62.502.3 WWE
- Thay đổi 1 số OEM thích hợp từ ROM WM6.1 mới nhất dành cho HTC Touch3G
- Phiên bản V23TI là ROM chỉ có giao diện Titanium còn V23MD tích hợp Manila2D phiên bản mới nhất (v1.20_19131530), giao diện BLACK.
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21502).

link die rồi bác ơi !
em đang cần bản này, thank bác nhiều

Last edited by a moderator: