• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V23 (Core 23003) - HTC TouchPro

luctt

Sau 2 ngày sử dụng xin mạn phép có vài đánh giá về em V23 này:
1-Giao diện tương đối đẹp và hợp lý nhưng tốn khá nhiều RAM(cũng đúng thôi ăn chơi thì phải tốn kém,muốn điẹp thì phải lục tốn 2 thứ này luôn tỉ lệ thuận với nhau).Trước e dùng V15 chỉ hết khoảng 35% nhưng thằng này chơi tầm 55%(kể cả khi dùng Windows default hay dùng manila 3D).
2-Pin dung tương đối ổn định,âm thanh nghe cũng ổn.
3-Titanium Weather ko được sinh động cho lắm và cách setup city cũng tương đối rắc rối.
4-Bị treo máy khá nhiều và có vẻ kén PM hơn các version trước.
Đó là 1 vài đánh giá sơ bộ.
Ngoài ra còn PM CHome Editor rất hay nhưng mày mò mãi chưa ra cách thêm panel bên ngoài màn hình cũng như cách di chuyển vị trí các icon PM trong Start.Search qua trong 4R ko thấy topic chuyên về CHome Editor,bác nào biết thì chỉ giáo giùm em phát!

- Đúng là tốn nhiều RAM thật
- Chưa vọc nhiều nhưng treo thì không thấy
- Em có cái lỗi trong Call History thì bị chồng số (dạng không Refress kịp)

nicklanick

Member
bác quang ơi cho cháu hỏi
sao cháu úp song kô thấy cái TouchFlo màu đen như cũ nhỉ chỉ có màu trắng thôi

sorry bác nhá cháu tìm đc rồi

bác quang ơi
cái thời tiết của bản rom này bi sao ấy bác a. 12 h đêm cháu update thì hà nội vẫn là ban ngày còn các thanh phố khác của việt nam là ban đêm
các bác khác có như thế kô nhỉ

đây là lần đầu cháu up nên kô biết tai sao up song thì bảng báo sóng wifi thì vẫn có nhưng kô vào đc wed hay j cả hay tai cái acess point nhà cháu

cái bàn phím ảo khi màn hình quay ngang thì kô gõ đc phím P nũa bác ạ

bác quang ơi
online thì vào đây đi bác

Vấn Đề cameras như mục truoc mình hỏi..thì sau khi mình up trở về bản rom 6.1 dơnload trên htc thì không bị cameras nữa vậy là tại sao..mong các bạn chỉ mình với

levanquyen

Nóng ruột quá. Đến giờ mà Bác PhamQuang vẫn chưa có tín hiệu gì cả đối với ROM Raphael V24.

nicklanick

Member
ngày nào cháu cũng vào nhưng chưa thấy cái 24 đâu
cái 23 này dùng GPRS của vt thì hơi khổ

PhamQuang

Manager
ngày nào cháu cũng vào nhưng chưa thấy cái 24 đâu
cái 23 này dùng GPRS của vt thì hơi khổ

Hiện mình đang ở VN mà TP không mang theo, vẫn để bên Nga.
Hiện nay có khá nhiều điều thú vị có thể tích hợp cho ROM v24, hy vọng cuối tháng sẽ có cho các bạn. :D

levanquyen

Ngưỡng mộ Bac quá. Cảm ơn Bác nghen. Thế Bác đag ở đâu. Nếu may mắn gần nhau thì mời Bác 1 chầu cafe. Chờ đến cuói tháng hơi lâu, nhưng cũng phải chịu thôi, hy vọng giờ đến cuôi tháng có nhiều cái mói hơn nữa, Bác nhỉ.

nicklanick

Member
Hiện mình đang ở VN mà TP không mang theo, vẫn để bên Nga.
Hiện nay có khá nhiều điều thú vị có thể tích hợp cho ROM v24, hy vọng cuối tháng sẽ có cho các bạn. :D

hề hề cháu cảm ơn bác nhiều

levanquyen

Bác về Nga chưa Bác. Mong Bác sớm có ROM v24
Đã qua 2/9 rồi mà Bác PhamQuang chưa có tín hiệu gì về ROM v24.

Chỉnh sửa cuối:

seagull0801

Bác Phạm Quang ơi, em download Rom của bác về, giải nén rồi chạy file ROMUPDate Utility nhưng sao trương trình không hoạt động gì cả vậy? File ROMUPDate Utility hỏng rồi hay sao ấy! Bác cho em xin file ROMUPDate Utility khác để uprom được không?

seagull0801

Bác Phạm Quang ơi, sao em download ROM của bác về, chạy file ROMUPDate Utility không được vay? Bác hướng dẫn cho em với! Đây là lần đầu tiên em vọc nên không được rành lắm. Thankssssssssssssssssssss........

levanquyen

Trong khi chờ Bác PhamQuang công bố ROM v24, Up thử các ROM khác, nhưng không hài lóng như ROM của Bác PhamQuang. Đành chờ ROM của của Bác PhamQuang thôi.
Bác PhamQuang ơi, Bác đâu rồi, Bác hứa là cuối tháng 8, nhưng đến nay 5/9 rồi vẫn chưa thấy.
---------------------------------------
9/9 rồi Bác bắt anh em chờ dài cỏ rồi Bác PhamQuang ơi.

Chỉnh sửa cuối:

nicklanick

Member
Trong khi chờ Bác PhamQuang công bố ROM v24, Up thử các ROM khác, nhưng không hài lóng như ROM của Bác PhamQuang. Đành chờ ROM của của Bác PhamQuang thôi.
Bác PhamQuang ơi, Bác đâu rồi, Bác hứa là cuối tháng 8, nhưng đến nay 5/9 rồi vẫn chưa thấy.
---------------------------------------
9/9 rồi Bác bắt anh em chờ dài cỏ rồi Bác PhamQuang ơi.

hôm trước bác bảo khi nào bác sang nga là có
nhưng mà bác sang rồi chỉ có cho touch HD còn anh em mình vẫn tiếp tục đợi chờ