• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V26 (Core 21501) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

HuynhThanh

Anh Quang chỉ cách bỏ cái chức năng xoay màn hình khi nhắn tin và gọi điện giúp em cái nhé. Trước anh có chỉ cách bỏ trong reg nhưng bây giờ em tìm lại không biết ở bài nào.

Bạn vào registry chọn Hkey-current_user->software->HTC->HTCsensor->Gsensor->đổi "1"->"0". Soft Reset là ok!

war

các bác ơi, sao khi chụp hình lại chóa lên cái màn hình trắng toát là sao vậy nhỉ, bỏ đi được ko, nhìn sốt ruột quá

luchilinh

Các bác giúp em với. Hiện nay em đã up ban rom V26. Tuy nhiên báo thức chỉ kêu bip 1 cái. em đi làm muộn mấy ngày rồi. Bác nào có cao kiến gì không?

ndhiep

Không biết có ai bị lỗi không nhân ra thẻ nhớ không? dùng file explorer truy cập thẻ nhớ được vài lân thì biến mất thẻ nhớ, restart lại thì lại thấy. cứ như vậy không hết.

ngphuongqt

Các bác giúp em với. Hiện nay em đã up ban rom V26. Tuy nhiên báo thức chỉ kêu bip 1 cái. em đi làm muộn mấy ngày rồi. Bác nào có cao kiến gì không?

Theo XDA thì đó là lỗi của MS Build. Có 2 cách để "sống chung với lũ":

1. Disable cái reminder bằng cách bỏ dấu tick đi.
2. Cài G-Alarm vào.

Chúc thành công,

demax

Nút Start hay bị treo cứng, SR lại thì được. Có bác nào bị thế không?

cusen

Bản V26 này hơi chậm so với cài nguyên bản 1.57, thỉnh thoảng bị đứng máy. Một số lỗi như đã nêu trên.
Cũng tạm ổn.
Thanhks Bác Quang.
=D>

HuynhThanh

Tình trạng này mình chưa gặp! Bạn thử HR lại lần nữa xem sao!

Bản V26 này hơi chậm so với cài nguyên bản 1.57, thỉnh thoảng bị đứng máy. Một số lỗi như đã nêu trên.
Cũng tạm ổn.
Thanhks Bác Quang.
=D>

Nhìn chung các bản rom chú Quang build có giao diện đẹp nhưng có vẻ vẫn hơi chậm chạp 1 chút do được tích hợp manila 3.0 bạn à! Nhưng về cơ bản rất ổn, chưa thấy xuất hiện lỗi nào đáng kể!

PhamQuang

Manager

Không hiểu máy bạn thế nào nữa!?
Mình test rất kỹ, kể cả HR hay không HR sau khi Up ROM, vào Win chọc StartMenu chưa thấy lần nào bị "treo cứng" như ý kiến của phản hồi cả.
Tất nhiên bạn nên thử HR lại máy xem sao?

cusen

Đã hardreset 2 lần rồi, chạy các ứng dụng chậm, điển hình là resco explo, sbp mobi shell3 .... Kết nối activesyn với PC qua blutoot bị lỗi (không kết nối activesyn được).
=D>

HuynhThanh

Đã hardreset 2 lần rồi, chạy các ứng dụng chậm, điển hình là resco explo, sbp mobi shell3 .... Kết nối activesyn với PC qua blutoot bị lỗi (không kết nối activesyn được).
=D>

Mình xin đính chính lại là tất cả các ứng dụng ở bản rom này hoạt động rất tốt, kể cả việc activesyn qua cable cũng bình thường! Còn qua bluetooth mình không có lap để test đành chịu!:(

Các bạn chịu khó test kỹ càng nhé! Nhìn chung bản rom này chưa có 1 lỗi nào đáng kể cả!

Status
Không mở trả lời sau này.