• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V30 (Core 21222 + OS 1.59) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.
Sau một thời gian test, Bác Quang cho phép tôi hỏi một số vấn đề, chỉ là cảm nhận cá nhân khi dùng các bản WM6.5, nếu hơi "stupid" chút mong bác và các bạn bỏ qua cho:
1. Cái icon battery của các bản WM6.5 này nó nằm sát với "close button" quá -> nhìn thấy hơi khó chịu, có cách nào chỉnh sửa cho nó đều lại như WM 6.1 không?
2. Nút "Star" khi tap vào không lóe sáng
3. Chức năng "Lock" hay bị treo --> power of mới hết.
4. Cái đốm sáng trong các menu hình tổ ong nhìn đẹp hơn hình tròn:D
5. Cái đồng hồ manila có file cab nào để đưa nó về màu trắng như bản gốc không?
6. Bác Quang có thể phát hành song song 2 bản, có tích hợp và không tích hợp Manila trong các Version sau được không?
Cám ơn Bác và PDAViet rất nhiều:D

cusen

Sử dụng các Rom của bác Quang (bản v30 và các bản trước đó) mình thấy thế này:
- Nặng và chậm hơn rom ship: 1.56; 1.57.
- Ram lúc nào cũng trên 50%,bản v30 tới 70% trong trạng thái bình thường (Không chạy thêm ứng dụng nào khác). (bản ship chỉ khoảng 35-45%). Kết quả là bản rom của bác Quang hao pin hơn. Chắc do tích hợp nhiều phần mềm khác.
- V30 Tôi vẫn thấy chậm.
- Chưa thấy xuất hiện lỗi trên v30.
- Nên giữ lại phần mềm adode.
- Giao diện đẹp.
- Bổ sung bản code dự báo thời tiết rất hay nhưng không có nơi tôi ở nên hơi buồn (Cà Mau - Việt Nam) nơi cuối cùng của tổ quốc Việt Nam.
Mong các bác chỉ giáo cách thêm code dự báo thời tiết.

dienthoai

Không hiểu có bác nào giống e k, khi từ chối cuộc gọi hay có cuộc gọi nhỡ phần mềm supper sim toàn tự bật lên. mặc dù k có gì nhưng thấy rất bất tiện.

PhamQuang

Manager
Cái này (Weather Location Database.rar‎) sử dụng thế nào bà con nhỉ nó ko phải file exe cũng ko phải file cab bà con chỉ giáo hộ với. Thank nhiều

Cách nhập Code Location cho Tab "THỜI TIẾT" như sau:

1/ Các bạn tàiile Database về, nó là file TEXT, mở ra tìm thành phố hoặc địa phương muốn thay vào TAB, ví dụ Hà Nội, sẽ là đoạn text như sau:

City Name = "Hanoi, VN" Location = "ASI|VN|VM017|HANOI" Country = "Vietnam"

Các bạn hãy ghi nhớ lại đoạn Code sau: ASI|VN|VM017|HANOI

2/ Vào Start >>> Applications >>> mở TitaniumWeather
3/ Vào phần "3" Forecast Options/Setup >>> Nhấn OK
4/ Nhấn "ZIP or Location Code" và OK
5/ Nhập đoạn Code của địa phương bạn cần vào dòng trống "Specify a zip..."
và OK
6/Sau đó thoát ra, vào lại và nhấn "Run full Update and exit"... với tình trạng máy đang truy cập NET.
Kết quả sẽ hiển thị trên màn hình.

tedien

bac Quang ơi. sao bản này sau khi up len, máy bị treo liên tục và sau đó tự reset lai. tốc độ cũng chậm nữa.
đồng thời khi khởi dộng lại thi máy bị nhòe và sọc màu. Khi nhấn nút power để tắt màn hình va mở On lại thì màu sắc đẹp trở lại. Thật khó hiểu.
Xin bác Quang giành chút thời gian để giải đáp.
Cám ơn bác nhiều.

PhamQuang

Manager
bac Quang ơi. sao bản này sau khi up len, máy bị treo liên tục và sau đó tự reset lai. tốc độ cũng chậm nữa.
đồng thời khi khởi dộng lại thi máy bị nhòe và sọc màu. Khi nhấn nút power để tắt màn hình va mở On lại thì màu sắc đẹp trở lại. Thật khó hiểu.
Xin bác Quang giành chút thời gian để giải đáp.
Cám ơn bác nhiều.

Hình như bạn này chưa tham khảo và đọc kỹ các bài cũ !!!???
Máy của bạn đang có HardSPL 1.14.OliNex phải không?
Muốn Update các ROM mới sau này phải Update HardSPL lên 1.56.OliNex.

commandos_na

Bác Quang ơi, làm sao để trong contact không hiển thị contact của SIM mà chỉ hiển thị contact của máy?

NhatToai

Super V.I.P
Bác Quang ơi, làm sao để trong contact không hiển thị contact của SIM mà chỉ hiển thị contact của máy?
Dùng Advanced config để tùy chỉnh.
Tại thẻ Phone,tìm đến dòng Show Sim contacts chọn No,click done và reset lại máy.

commandos_na

Dùng Advanced config để tùy chỉnh.
Tại thẻ Phone,tìm đến dòng Show Sim contacts chọn No,click done và reset lại máy.

Hì hì, sao em kiếm hoài mà hổng thấy Advanced config ở đâu hết, bác chỉ giúp em nhé.

NhatToai

Super V.I.P
Hì hì, sao em kiếm hoài mà hổng thấy Advanced config ở đâu hết, bác chỉ giúp em nhé.
Có đủ cả tại khu vực PM cho PPC đấy chứ.
Sau khi cài xong mà Advanced config không chạy được thì do thiếu NetCF3.5,tìm tải về cài vào máy.

commandos_na

Có đủ cả tại khu vực PM cho PPC đấy chứ.
Sau khi cài xong mà Advanced config không chạy được thì do thiếu NetCF3.5,tìm tải về cài vào máy.

Cám ơn bác. Em đã cài và làm như bác, máy run ok, nhưng khi em reset lại máy lần thứ 2 thì nó trở lại như cũ. Hổng bít nó bị mần sao nữa, bác biết chỉ dùm em nha. Đa tạ.

Status
Không mở trả lời sau này.