• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V36 & V37 (Core 21806) - HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

binhk88

Các bạn có thể tự sửa qua Reg. được đó:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\CHome\Recovery\CClock]
Đổi:
"SK2URL"=":MSCONTACTS"

Do vội nên chú chưa kịp chỉnh Reg. của CHome theo như cũ mà thôi.

Chú Quang ơi, sao cháu làm như vậy mà không được nhỉ, đã soft reset mà vẫn không được, chỉ khi cháu tắt cai giao diện default thì mới được, còn bật giao diện default thì không được. Chú hướng dẫn chi tiết lại giùm cháu với, thanks chú

PhamQuang

Manager
Chú Quang ơi, sao cháu làm như vậy mà không được nhỉ, đã soft reset mà vẫn không được, chỉ khi cháu tắt cai giao diện default thì mới được, còn bật giao diện default thì không được. Chú hướng dẫn chi tiết lại giùm cháu với, thanks chú

Các bạn cài CAB Fix lỗi CHome sau thử xem sao nhé.
Tốt nhất thoát hẳn Titanium, cài CAB, SR lại máy.

IPHONE12

ROM này có lỗi à chú cháu chưa up vi không co gì thay đổi nhiều lắm

binhk88

Các bạn cài CAB Fix lỗi CHome sau thử xem sao nhé.
Tốt nhất thoát hẳn Titanium, cài CAB, SR lại máy.

Cám ơn chú Quang cháu làm được rồi, bản này chạy có vẻ mượt hơn bản V33 đấy chú ạ.

cutys_123

Bản này nói chung chạy ổn, mượt và đẹp. Nhưng nếu Ram tiết kiệm tý nữa thì tuyệt.!

HuynhThanh

Bản này nói chung chạy ổn, mượt và đẹp. Nhưng nếu Ram tiết kiệm tý nữa thì tuyệt.!

Ram như dzậy theo mình ổn lắm rồi các bạn à! Touch HD ram có lên đến 70% máy vẫn xử lý khá tốt!

hlp

bản này hnay sử dụng mình vẫn bị hiện tượng chọt vào start chả xi nhê gì cả...không biết có bạn nào bị và có cách khắc phục không vậy ?

conaidayem

bản này hnay sử dụng mình vẫn bị hiện tượng chọt vào start chả xi nhê gì cả...không biết có bạn nào bị và có cách khắc phục không vậy ?

Không chọt vào Start vô tư bạn ơi. Bữa giờ chưa bao giờ mình bị hiện tượng này.

sahara030nb

hjx mình coppy đoạn video đã convert bằng phần mềm EncoderHD (size khoảng 152MB), nhưng con touch không thể xem được (treo máy luôn hjx) ai có cách khắc phục không???.

demax

Bạn có cài WkTaskL không? soft này bị đụng với nút Start đấy. Bạn remove nó đi là ok. Cài PBar của Phù Đổng thay thế cũng được.

manhphantom

có 1 lỗi nho nhỏ bác quang ơi . khi có tin nhắn chưa đc ấn vào thanh tab trên để đọc tin thì hình SMS bị nhòe màu . mọi thứ chạy luột tốc độ cải thiện đáng kể . thank B.Quang

conaidayem

Á à, phát hiện ra rằng bản V36 này khi dùng Start -> Lock khóa màn hình thì khi có tin nhắn vẫn báo rung và kêu, không còn im im như mấy bản trước nữa.
Cám ơn chú Quang nhiều lắm lắm!

hlp

Bạn có cài WkTaskL không? soft này bị đụng với nút Start đấy. Bạn remove nó đi là ok. Cài PBar của Phù Đổng thay thế cũng được.

dùng quen cái wktask rồi..h bỏ đi thì dùng cái j bây h nhỉ..:(

dienthoai

Bác quang ơi, cứu cháu với, cháu cài game Puzzle Quest Warlords v1.ô lên. chơi xong giờ máy cháu font và biểu tượng bỗng to lên nhiều. cháu hardreset rồi cũng k hết. giúp cháu với. Cảm ơn bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên phiên bản Update V37.
Về cơ bản trên nền cơ sở V36, tuy nhiên đã thay đổi 1 loạt các OEM mới được lấy từ ROM mới của dòng HTC Rhodium.
Quay về với Titanium default.

Status
Không mở trả lời sau này.