• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V44 (Core 21232) - HTC ARTEMIS & LOVE

zakk_black

Vậy cho em hỏi Bác Zakk_Black đang dùng bản ROM nào vậy ! chỉ em dùng thử xem sao???? Em chưa biết bản ROM nào nhanh hơn bản của Bác Quang cả. vì tầm hiểu biết của em hạn hẹp . hi hi hi

Do đổi lại máy tính nhiều lần nên mất bản Rom BB 5.0 của Tom. Giờ thì đang dùng Rom gốc (có nói ở trên rồi). Còn dùng Rom nào thì tùy vào sở thích và cảm nhận của mỗi người mà thôi.

chúc vui!

inverse

@ son_hui
1. Nếu NetCF 3.5 đã tích hợp trong Rom thì khi chạy CHome Editor sẽ ko nhận thông báo "To run this app, you must install one of the following versions of the .NET CF"
2. Có lẽ bạn không đọc kỹ thông báo lỗi của mình. Đây là vấn đề xung đột giữa hai giao diện trả lời đt cùng tồn tại (dẫn đến khi có đt đến đổ chuống một hai hồi rồi mới hiện giao diện trả lời - thỉnh thoảng thì lại hiện giao diện kia chứ không phải cái trượt để trả lời như bạn nói) chứ không phải là làm thế nào để nghe đt. (Lỗi này các bản Rom 6.5 của các dòng khác cũng bị, đã thử trên HTC touch 2)
Tất nhiên mình test ROm trên cơ sở chỉ cài mỗi Rom, chưa cài các ch.trình khác

Chỉnh sửa cuối:

son_hui

;) Mình dùng bản ROM V43 của Bác Quang đến này thì vẫn thấy Ổn ! Ko thấy có vấn đề gì Quá mức khó chựu cả.... với mình ko hiểu sao cứ thấy dị ứng với những bản ROM SHIP , Tra hiểu sao cứ dùng ROM SHIP là minh ko cài được tất cả những Ứng dụng mà mình thích ! dc cái nọ Hỏng cái kia ! nên chán . . . .

kimbora1

Bác Quang ơi cho cháu hỏi làm sao để cài lại cái titalium cũ như những bản đầu thế Bác. Cái titalium của Ibrythill này to quá, trong thô hơn cái cũ. Cháu thích cái cũ hơn, trông gọn gàng, và mượt mà nữa.
Cám ơn bác nhiều vì đã có tâm huyết.

daitrumso

Các Anh, cho em hỏi muốn cài cái weather ở nơi mình muốn bằng cách nào, zip, code , em không biết xem ở đâu, cám ơn

kimbora1

Các bác up lại đường link mediafire or whatever cho anh em down với, em ko down được ở rapidshare.
Cám ơn các bác nhiều.

kachi

Các Anh, cho em hỏi muốn cài cái weather ở nơi mình muốn bằng cách nào, zip, code , em không biết xem ở đâu, cám ơn

Location code cho TpHCM: ASI|VN|VM060|HO CHI MINH
Location code cho Hà Nội: ASI|VN|VM017|HA NOI

thienvc

@ son_hui
1. Nếu NetCF 3.5 đã tích hợp trong Rom thì khi chạy CHome Editor sẽ ko nhận thông báo "To run this app, you must install one of the following versions of the .NET CF"
Tất nhiên mình test ROm trên cơ sở chỉ cài mỗi Rom, chưa cài các ch.trình khác

Mình cũng gặp lỗi này. Không thể xài CHome Editor để gỡ bớt titanium panel được. làm sao bây giờ nhỉ?
Cài .NETCF 3.5 thì không được, chạy CHome Editor thì báo lỗi không có .NET Framework. híc:(

Tạm thời cài NetCF 2.0 để xài được CHome đã bạn àh, rồi tính sau

Vừa phát hiện một điều thú vị, đó là đã có sẵn CHome Editor trong Start/Application, nên không cần cài thêm cũng như cài .NetCF 3.5 làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

thienvc

Đặc điểm dễ nhận biết nhất của v44 này là hao Pin kinh khủng, để ở trạng thái chờ cũng đếm lùi được %PIN, không biết là do cái gì các bác nhỉ?
Em dùng Radio version: 03.21.90, không biết so với bản 03.39.90 thì thế nào. Trước em có xài 3.39.90 rồi nhưng giờ không nhớ nó sao nữa, hình như là còn hao pin và không ổn định bằng 3.21.90 thì phải.

Em muốn hỏi là nếu em muốn gỡ bỏ mấy thứ như Live Search, hay Windows Live thì gỡ làm sao? Có khá nhiều thứ mà em thấy chả cần, vì dùng trên PC với Office 2007 mà em còn chả muốn xài Live thì nói j tới PPC. Em thấy có mấy services cũng có liên quan tới Live, nếu remove được chắc đỡ RAM hơn. Dành RAM cho Opera và Reader đọc truyện thích hơn.

Chỉnh sửa cuối:

kimbora1

Mình mới down bản này về và up, nhưng thật sự là rất thất vọng, ko hiểu tại máy của mình hay do bản rom. Mình gặp những lỗi sau:
1. khi nhắn tin xong thì phần thanh start, đồng hồ và close, bị đơ và ko thể sử dụng được. Phải reset mới dùng lại được, và lỗi lặp lại ở những lần dùng sau. Đã hard reset nhưng ko thể fix lỗi này.
2. Wireless vẫn ko thể mở được.
3. Contact trong phone vẫn bị nhòe khi croll up.
4. Máy dùng rất nhiều ram và ko thể mở được các chương trình khác vì thiếu ram.
5. Khi cài xong chương trình vào start mở nhưng ko được. kể cả cài lên divice, hard dish, storage card.

kimbora1

Các bác cho em hỏi, bàn phím của bản v44 tên là gì vậy và các bác có thể share cho em ko?

kimbora1

Các bác sau khi up rom nếu thấy tốn pin thì nên chú ý điều chỉnh độ sáng màn hình và thời gian tắt màn hình khi dùng pin.
Thân!

dungnv2005

Hi all!
Tôi nghĩ Rom mới ra lò là cả 1 sự nỗ lực cùng với niềm đam mê của tác giả...
chuyện lỗi này lỗi kia là đương nhiên và tôi nghĩ anh em trên diễn đàn phải có trách nhiệm T/báo để tác giả còn Fix và Update bản mới.... Cá nhân tôi rất nể và biết ơn tác giả đã tâm huyết cống hiến cho diễn đàn.

Tiện đây các Bác xem có gặp lỗi như em kô nhé, nếu gặp thì xác nhận lại để bác Quang fix còn xài bản mới:
1/. Em cài thêm Advanced Config & TitaniumCustom vào nhưng không hiểu nó cứ trơ trơ ra kô chịu chạy khi mình yêu cầu ( Đã thử Hard Reset và cài đi cài lại nhiều lần, bản V43 thì OK)
2/. các số trên SIM tự nhiên lại được trộn thêm vào Contact và ngẫu nhiên nằm trong contact mặc dù mình kô chuyển vào, khi em xóa số trong SIM thì chạy rất chậm đơ đơ... tưởng treo nên em đã Soft Reset... khi quay ra thì SIM đã hết nhưng trong Contact vẫn còn ... tự nhiên lại cõng thêm 255 số của SIM ông bạ.... keke...
3/. Bản này khi chạy Jeyo Mobile Companion 2.1 ( đã được đăng ký...) không sao kết nối vào được... mặc dù ActiveSync đã được kết nối.
Nó cứ báo: Starting device agent...

Mong các bác chỉ giúp nhé.
Tks!

hackbabe

Hi all!
Tôi nghĩ Rom mới ra lò là cả 1 sự nỗ lực cùng với niềm đam mê của tác giả...
chuyện lỗi này lỗi kia là đương nhiên và tôi nghĩ anh em trên diễn đàn phải có trách nhiệm T/báo để tác giả còn Fix và Update bản mới.... Cá nhân tôi rất nể và biết ơn tác giả đã tâm huyết cống hiến cho diễn đàn.

Tiện đây các Bác xem có gặp lỗi như em kô nhé, nếu gặp thì xác nhận lại để bác Quang fix còn xài bản mới:
1/. Em cài thêm Advanced Config & TitaniumCustom vào nhưng không hiểu nó cứ trơ trơ ra kô chịu chạy khi mình yêu cầu ( Đã thử Hard Reset và cài đi cài lại nhiều lần, bản V43 thì OK)
2/. các số trên SIM tự nhiên lại được trộn thêm vào Contact và ngẫu nhiên nằm trong contact mặc dù mình kô chuyển vào, khi em xóa số trong SIM thì chạy rất chậm đơ đơ... tưởng treo nên em đã Soft Reset... khi quay ra thì SIM đã hết nhưng trong Contact vẫn còn ... tự nhiên lại cõng thêm 255 số của SIM ông bạ.... keke...
3/. Bản này khi chạy Jeyo Mobile Companion 2.1 ( đã được đăng ký...) không sao kết nối vào được... mặc dù ActiveSync đã được kết nối.
Nó cứ báo: Starting device agent...

Mong các bác chỉ giúp nhé.
Tks!
Dear All
Mình dùng Orbit
Mình vẫn cài được advance config bình thường, cài xong vào tắt sim contact đc.
vấn đề về net CF3.5 thì đúng là bị lỗi "...install..." nhưng cứ OK thì lại không sao ( ví dụ khi mình cài game ai là triệu phú, nó đòi CF3.5 mới cho chạy nhưng sau khi cài và bỏ qua cái lỗi này thì vẫn chạy được game bình thường )