• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V53 (Core 23002) - HTC TRINITY (NEW)

ahojmimi

Giờ thì em thấy có thêm vấn đề nữa các bác ạ!
Con máy của em chỉ chạy được có 1 hoặc 2 chương trình thôi (vào Taskmanager thấy hiện) còn chạy nhiều hơn 2 chương trình là nó tự cho out mà không cần hỏi ý kiến!
Bác nào có kinh nghiệm giải đáp giúp em với!
Em đang sốt hết cả ruột!

mình có đọc qua mấy bài bạn thắc mắc về sự tự tắt chương trình. theo cá nhân mình nghĩ đấy không phải vấn đề phần cứng. ( xin lỗi chú Quang! :D) hình như là do hệ điều hành bạn à ! kiểm tra lại với các bản rom khác xem nào.

atrang

Có lẽ do bản ROM các bác ạ!
Mong chú Quang đọc được và có phương án fix bug cho các ver tiếp theo!

trucdemo

có ai up lại dùm mình lên mediafire không, link rs ko có ac không tải free được

Tôi đã tham khảo rất nhiều bài viết tại PDAViet phải nói rất bổ ích và hữu dụng. Nay tôi đang sài HTC P3600i muốn up room nhưng không biết bản V53 có phù hợp không?
Các Bác đã test cho mình ý kiến nha! Cảm ơn nhiều !

nlp156

Mod ơi, cái version này ko xem đc MAC khi bật wifi, sau đó vào wireless lan thì nó toàn bảo turn on wireless Lan. Ko hiện MAC lên

daotrungdung81

good good. Bản này rất đẹp. W6.5 này ưng ý đây.
Nhưng còn cái file Dmanila là cái gì vậy pác PQ?
Mà cho tui hỏi pác chút sao cái radio của tui nó vẫn chỉ là 1.16 thôi không tăng lên đc vậy pac chỉ giáo

atrang

good good. Bản này rất đẹp. W6.5 này ưng ý đây.
Nhưng còn cái file Dmanila là cái gì vậy pác PQ?
Mà cho tui hỏi pác chút sao cái radio của tui nó vẫn chỉ là 1.16 thôi không tăng lên đc vậy pac chỉ giáo
Bác này có lẽ chưa test kĩ!
ROM này chưa ổn như bác nghĩ đâu!
Cái "Dmanila" là cái giao diện.
Radio 1.16 thì bác tìm bản radio cao hơn (có ngay trong diễn đàn) rồi up lên!
Bác nên dùng radio bản 1.50.
Chúc bác vui vẻ!

daotrungdung81

Thanks pác này nhé, nhưng có lẽ nhìn và tét thử một vài ngày chưa phát hiện hết lỗi nhưng trước mắt là thấy bluetooth có vần đề òi.
Nhìn chung về giao diện đẹp + ctrinh2 khá phong phú.
Còn vụ Radio thì tui đã up thử 1.50 nhưng không được ( Cài như cài ROM, không biết tui 9dang làm có đúng cách không???)
Bác nào rành thì chỉ tui với nhé, để tiện liên lạc, pls PM qua yahoo: daotrungdung81
Thank u.,

levibinhdinh

dạo này box TRI lại xôm tụ trở lại rồi -
- miễn phí tất tần tật về phần mềm + ROM cho TRI !!!! - ai cần gì thì Pm !!!!

PhamQuang

Manager
dạo này box TRI lại xôm tụ trở lại rồi -
- miễn phí tất tần tật về phần mềm + ROM cho TRI !!!! - ai cần gì thì Pm !!!!

Tình hình này chắc lại phải Build bản mới cho Trinity mất rồi. :D
Với Build mới hiện nay, chắc TRIN sẽ chạy khá hơn đấy.

levibinhdinh

Tình hình này chắc lại phải Build bản mới cho Trinity mất rồi. :D
Với Build mới hiện nay, chắc TRIN sẽ chạy khá hơn đấy.

tinh thần có ROM mới nữa rồi - cám ơn bác PhamQuang vẫn còn nhớ tới những anh em còn dùng loại máy này !!!!
xin gởi lời cảm ơn chân thành !!!

sonthytb

Có bác hỏi P3600i có up được bản rom này không nhưng chưa thấy ai confirm cả, em cũng đang dùng P3600i muốn hỏi các bác có up được rom này không hay phải up bản khác, cả bản 6.1 V43 có up được cho P3600i không ạ
Thanks các bác

Em up cho P3600i đã unlock các loại để up rom, được 1% là văng ra, up máy lần đều bị, đổi cable khác vẫn bị

PhamQuang

Manager
Có bác hỏi P3600i có up được bản rom này không nhưng chưa thấy ai confirm cả, em cũng đang dùng P3600i muốn hỏi các bác có up được rom này không hay phải up bản khác, cả bản 6.1 V43 có up được cho P3600i không ạ
Thanks các bác

Em up cho P3600i đã unlock các loại để up rom, được 1% là văng ra, up máy lần đều bị, đổi cable khác vẫn bị

ROM của P3600 có thể Up cho P3600i được tuy nhiên phải qua 1 bước kỹ thuật dùng Hex, nếu bạn dùng Up thẳng không được đâu.
Đã có bài hướng dẫn chỉnh cho P3600i rồi đó, bạn tìm đọc để tham khảo.

sonthytb

Đã HxD và up được rom cho P3600i
Bác nào chưa làm được thì làm thế này
Download HxD
Cài vào máy tính, mở HxD
Chọn file RUU_signed.nbh
Tìm đến dòng có số 04, đổi số đằng trước số 04 từ 00 thành 01 như trong hình

Ảnh trên thường là win 6.1
Ảnh dưới là win 6.5
Save lại, HxD sẽ tạo ra file backup, các bác xóa file backup đi vì không cần thiết
Giờ tiến hành up rom P3600 cho P3600i bình thường

Chỉnh sửa cuối:

daotrungdung81

Bản WM6.5 này bị lỗi blutooth, gửi được mà người khác gửi tới không được (mặc dù đã chọn Visible, beem đã bật).
Hơn nữa, chiếm rất nhiều bộ nhớ, chỉ chạy chừng 1 ngày là chạy rất chậm chiến tới 84 % bộ nhớ--> phải khởi động lại.
Có pác nào có giải pháp nào không?

Dù sao cũng khôg quên bác PQ vẫn còn miệt mài cho ra những sản phẩm mới như vậy.hiiii

atrang

Bản WM6.5 này bị lỗi blutooth, gửi được mà người khác gửi tới không được (mặc dù đã chọn Visible, beem đã bật).
Hơn nữa, chiếm rất nhiều bộ nhớ, chỉ chạy chừng 1 ngày là chạy rất chậm chiến tới 84 % bộ nhớ--> phải khởi động lại.
Có pác nào có giải pháp nào không?
Dù sao cũng khôg quên bác PQ vẫn còn miệt mài cho ra những sản phẩm mới như vậy.hiiii
up được Radio chưa bác?:d
Không có giải pháp nào tối ưu đâu bác!
Tạm thời up ROM khác chờ chú Quang thôi!
Hehe!
:)):)):))