• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6 ANTC V2.0 Wizard Edition

hohnk

Windows Mobile 6 OS 5.2.1933(18533.0.7.0) ANTC

Programs:
ArcSoft MMS
Black Keyboard
Google Maps
HTC Camera
HTC BT Explorer
HTC Touch Dialer
HTC Kaiser 10B Manger
HTC X Button 2.0
Office 07
Pocket RAR
Smarts Key
Start Clean

ANTC's Personal Hacks:
Disable Customer Feedback
Disable Error Reporting
Clear Type
Long Date
Wireless G
SD Battery Fix
Time in the phone settings
Cap indicator
Touch Scrolling

Themes:
Areo Sky
Black Swirl

Removed:
Transcriber
Windows Live
Voice Command
VoIP

Mời anh em tham khảo tại: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=347559
Tải file: http://www.sendspace.com/file/456cb1

tinhmc2003

cảm ơn pro đã up rom mới,thêm thông tin về Rom di pro?hình ảnh, bộ nhớ trống....

lesyhoangchuong

Mới up em ROM này cho Dopod 838 của mình vào chiều nay (28/11/2007) (mình mê cooker ANTC ;;)). Xin có vài nhận xét sơ khởi sau:
  • Tốc độ nhanh hơn V1.0 (vì đã gỡ nhiều ứng dụng như HTC Audio Manager...)
  • Giao diện tương tự V1.0 (có bạn nào yêu cầu ScreenShot thì cứ nhìn V1.0 sẽ rõ :D)
  • Nút WiFi trong ComManager cũng bị bấm không lên như V.1.0 (bấm lại lần 2 thì lên :-??)
  • Lỗi TaskManager 2.0 y chang V1.0 (bấm OK là close ứng dụng luôn). Tui hiện thời phải tắt TaskManager và dùng QuickMenu để "true close" ứng dụng.
  • Không tích hợp sẵn có SynchroTime nên hơi phiền mỗi lần tháo SIM hoặc pin ra (phải set lại thời gian)
  • Cũng vẫn ko cài được CorePlayer của PDAViet :((
Thông tin tiếp theo về dung lượng pin và mức độ ổn định sẽ được cập nhật sau vì cần có thời gian chạy thử. Tuy vậy chắc sẽ vẫn phải gỡ ROM này mà up lại TNT.1921 vì chỉ có mỗi em này là chịu chơi với CorePlayer :((

-----
Cập nhật 03/12/2007
  • Khi nhấn nút gọi hoặc gác máy sẽ phát ra tiếng "beep" rất to :-??
  • Pin dùng tốt hơn phiên bản V1.0 (dùng trên 3 ngày nếu ko vọc quá nhiều :p)
  • IneSoft Address Book 2 khi khởi động bị lỗi trắng cả màn hình. Phải Exit rồi khởi động lại thì sẽ trở về trạng thái bình thường (không biết là do lỗi của ROM hay của Soft vì trước giờ chưa thấy lỗi này xảy ra trên các phiên bản ROM khác)

Chỉnh sửa cuối:

chuotcon_86

hic hic

đang up rom do và không thấy hiện lên gì máy trở về 4 dọc mày la sao ?các anh ơi .