• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WMouseXP - Điều khiển PC bằng mobile qua bluetooth

Status
Không mở trả lời sau này.

spiderman_anhvu

Chắc hẳn các bạn đã biết con chuột máy tính không dây, kết nối qua bluetooth rồi đúng không? Bây giờ các máy s60 3rd hoàn toàn có thể đảm đương được công việc đó, bạn không cần phải mua thiết bị điều khiển để phục vụ cho việc chơi nhạc, trình chiếu powerpoint nữa mà có thể sử dụng chính chiếc mobile của mình :)

Xin giới thiệu, phần mềm WMouseXP!

Tích hợp các tính năng: chuột không dây, điều khiển (remote) media player của máy tính và điều khiển trình diễn powerpoint từ chiếc điện thoại của bạn.

-Công việc cài đặt rất dễ dàng, chương trình dễ sử dụng, ứng dụng chuột di chuyển rất mượt mà (smooth), tích hợp các tính năng độc đáo và mạnh mẽ, hoạt động ổn định.

-Sử dụng cụm phím joytick để điều khiển chuột, các phím số sẽ có các chức năng riêng biệt, rất dễ nhớ, dễ làm mà không cần phải nhìn vào phím số lúc sử dụng.

Với WMouseXP, bạn có thể sử dụng cụm phím điều hướng như điều khiển chuột trên PC, sử dụng các phím số để điều khiển chương trình chơi nhạc trên máy tính và trình chiếu slide trong powerpoint - tất cả chỉ trong một màn hình của ứng dụng trên điện thoại.

Ứng dụng cài đặt trên điện thoại hoàn toàn miễn phí, ứng dụng trên PC là phiên bản dùng thử cho phép kết nối 7 phút (hết 7 phút chúng ta lại kết nối lại, và lại dùng tiếp => thế nên có thể gọi là miễn phí luôn) :D

Yêu cầu:
Các máy symbian S60 cả 2nd và 3rd luôn, windows trên máy tính là XP SP2 trở lên (bao gồm vista luôn nhé :) ), thiết bị bluetooth kết nối với máy tính

Các cài đặt:
Đầu tiên, kết nối thiết bị bluetooth vào máy tính của bạn, giải nén file zip kèm theo, sau đó click vào file WMouseXP.exe => that's all

Kết nối mobile với PC qua bluetooth, trong màn hình Step1 trên PC, nhấn vào nút "Not installed on phone?" để PC chuyển chương trình cần cài lên mobile thông qua kết nối bluetooth. Cài đặt và chạy chương tình - cho phép chương trình kết nối với PC qua bluetooth bằng việc nhấn phím chọn trái và chọn Yes - Sau đó bạn sẽ nhìn thấy dòng chữ "Awaiting PC Side"

Cuối cùng nhấn "Connect" ở trên PC và bắt đầu thưởng thức :D

Muốn biết thêm về tính năng của phần mềm, chọn "Help" trong chương trình để xem chi tiết!

Download:
Tải link kèm theo, đổi tên WMouseXP2_1Installer.7z thành WMouseXP2_1Installer.rar rồi giải nén được file cài trên PC nhé :D
Các bạn có thể tải theo link cập nhật mới này để xài thoải mái :) http://www.box.net/shared/loa4t8u00k

Và cuối cùng, xin chân thành cám ơn anh em đã đọc bài, THANK nếu thấy bài viết có ích và để ủng hộ cho mình nhé =D> =D> =D>
Xin chân thành cám ơn

Last edited by a moderator:

tuankbt

của mình cũng hiện full vesion như của bạn vậy nhưng được máy phút là ngắt kết nối và phải kết nối lại
sorry anh minhthang nhé

xiaohuang

của mình cũng hiện full vesion như của bạn vậy nhưng được máy phút là ngắt kết nối và phải kết nối lại
sorry anh minhthang nhé
Ngắt kết nối có thể do Driver Bluetooth của bạn có vấn đề chứ ko phải tại phần mềm đó đâu

spiderman_anhvu

giống cái của mình post mà .. :-/:-/

Vậy à, vì mình chưa download thử file bạn đưa lên :D Nếu có rồi thì ok.

Lúc đầu mình đọc cái phần mềm này, dù là bản trial cũng cho connect 7 phút, sau đó sẽ disconnect để mình phải kết nối lại là lại dùng tiếp 7 phút :D , không có giới hạn nào về chức năng cả, thế nên mình coi cái này là Free cũng được. :)

Xét cho cùng, điều khiển mouse hay chơi media hoặc trình chiếu powerpoint thì cũng không cần quá nhiều thời gian, mà việc kết nối lại cũng chỉ mất vài giây nên cũng không cần thiết phải dùng bản full cho lắm :p

tonytrung235

tớ nói thật chứ .. xài cái này .. thì khi xài cũng phải mở bluetooth trong máy lên ... thì thôi thà cầm chuột bấm luôn cho nhanh ^^ keke ^^ .. dù gì để nghịch cũng vui thôi ^^ ..

tiny1990

Có phần mềm dùng cho dt kết nối gprs để điều khiển máy bàn ở nhà/laptop không các bác? chứ bluetooth thì gần quá.

leesang

cái này hay đấy. Bạn nào có xài TV LCD cắm máy tính qua xài mới thấy sướng. Ngồi trên giường mở phim hay nhạc hay chơi game uu4ng đã lắm chứ

spiderman_anhvu

tớ nói thật chứ .. xài cái này .. thì khi xài cũng phải mở bluetooth trong máy lên ... thì thôi thà cầm chuột bấm luôn cho nhanh ^^ keke ^^ .. dù gì để nghịch cũng vui thôi ^^ ..

Đó là bạn chỉ nghĩ đến những cái đơn giản vậy thôi, bạn thử nghĩ xem việc đầu tư mua 1 con chuột bluetooth hay việc tận dụng những cái sẵn có, cái nào hay hơn thì sẽ hiểu :) giả sử mình cần phải sử dụng powerpoint cho việc hội thảo, mình có thể sử dụng chính chiếc mobile để điều khiển việc trình chiếu, rất chuyên nghiệp và lạ mắt đấy chứ :), và hơn nữa là mình thích được khám phá sử dụng những cái sẵn có để làm được nhiều chức năng hơn chứ cái gì cũng mua thì "tốn kém" phết :D

cái này hay đấy. Bạn nào có xài TV LCD cắm máy tính qua xài mới thấy sướng. Ngồi trên giường mở phim hay nhạc hay chơi game uu4ng đã lắm chứ

Chuẩn đấy, nhất là bạn có thể play 1 đoạn video hoặc slide show 1 album ảnh trong những lúc cả nhà quây quần trong dịp tết này thì hay lắm :D

j_cage

Member
phần mềm này thì còn thua Sailing Clicker vì ko có điều khiển qua sóng wifi, bây giờ phải điều khiển qua wifi mới nhạy, thuyết trình PowerPoint đứng mới xa được.

Knight

phần mềm này thì còn thua Sailing Clicker vì ko có điều khiển qua sóng wifi, bây giờ phải điều khiển qua wifi mới nhạy, thuyết trình PowerPoint đứng mới xa được.

Bạn có phần mềm nay không? Share luôn giúp với vì search không có thấy!
Thanks

KhachThuong

=D>PM này sử dụng cũng hay, nhưng kg hay bằng pm SAILING CLICKER:D

Cũng chỉ thấy nói không thôi, nếu có hảo tâm thì bạn share lên cho mọi người dùng chung nhé. Tiện thể tìm "thuốc" cho nó luôn nhé ;;) Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.