• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

World Mate-Phần mềm rất pro,xem giờ,thời tiết , ..bản mới nhất

hooliganboy

World Mate UIQ 4.0​

Là phiên bản mới nhất của phần mềm du lịch wa nổi tiếng này , phần mềm này bao gồm tất cả mọi thứ bạn cần cho hành trang du lịch của mình . Phiên bản phát hành miễn phí bao gồm những chức năng rất pro sau đây :

World Clocks​

View 5 múi giờ khác nhau ( bao gồm cả múi giờ địa phương ) :D:D

Global Weather Forecasts​

Dự báo trước thời tiết 5 ngày cho hơn 38000 địa điểm trên toàn thế giới , với kho dữ liệu được updated 4 lần 1 ngày về thông tin thời tiết chính xác nơi bạn đang ở . :p:p

World Day/ Night Map​

Chức năng rất thú vị , cho phép view nhưng nơi hiện tại đang là ban ngày và đang là ban đêm ngay trên tấm bản đồ thế giới :D;;);;) , view cả vị trí quốc gia và đồng hồ thế giới .

Size and Measurement Converters

Công cụ hữu ích cho phép đổi đơn vị của kích thước , khối lượng , vận tốc ,nhiệt độ .....:p

Clothing Size Converter

Công cụ theo mình rất có giá trị khi bạn muốn đi mua quần áo của các quốc gia trên thế giới , bao gồm 4 bản size của 4 nơi ( Ú ,UK , EU , Japan) và 6 loại quần áo khác nhau .

Currency Converter and Exchange Rate Service​

Công cụ chuyển đổi tiền tê rất hay :)):))

Thôi giới thiệu nhiêu đó là wa đủ , các bạn hay download về và trực tiếp đánh giá đi nhé :p:p

[HIDE="click thank to view"][http://www.mobimate.com/downloads/worldmate/uiq/wm_uiq_p990.sisx[/HIDE]

longbob

cài vào và chạy thử thì nó bắt nhập email, pass và từ đó thì o thể chạy tiếp được nưa. Chưa hiểu lý do bro à

tuanlinh

Sau khi nhập email và pass đăng ký cho WorldMate, máy bạn phải kết nối với Internet qua WIFI hoặc GPRS thì mới chạy tiếp được, đăng ký xong chạy ngon lành, có thể update được thời tiết và tỷ giá hàng ngày (với đk có kết nối mạng), tuy nhiên đây chỉ là bản standard, còn bản pro có thêm 4 chức năng thì phải trả phí mới dùng được. Dùng KKK cũng ko ăn thua vì mỗi khi nó update thông tin như thời tiết với tỷ giá, nó sẽ check ngay xem tài khoản mình dùng là chính xác hay ko ! Do vậy, mọi người chịu khó dùng bản standard còn ai đại gia thì bỏ tiền ra mua bản pro nhé ! ^^

pnnguyen2709

hooliganboy

hiện nay thì đây là phiên bản mới nhất rồi , bản standar này tuy free nhưng lại có rất nhiều ứng dụng hữu ích

hooliganboy

Bản này có lâu rôi mà. bạn nói là mới từ khi nào vậy?

các bác hay nhỉ , thế các bác có vào trang chủ của nó xem thử phiên bản mới nhất là bao nhiêu chưa ????????????X-(X-(
Mình nói đây là phiên bản mới nhất thì có gì là sai ???????????X-(X-(X-(
Thấy diễn đàn chưa có thì mình post lên cho ai chưa biết thì dùng thôi , còn các bác nào biết rồi thì don't bark lung tung nữa nhé

cohu

Mình đang dùng phần mềm này thất rất hay, nhưng mới chót bấm Go Pro để thử bản trial đủ 10 chức năng. Nay thời gian dùng trial đã hết, mình muốn quay lại bản FREE mà không được. Kể cả uninstall và cài lại, sau khi đăng ký email và subscription online nó vẫn báo your free trial has been expired.
Có ai biết cách xử lý giúp mình với!

thaiminh40

Mình đang dùng phần mềm này thất rất hay, nhưng mới chót bấm Go Pro để thử bản trial đủ 10 chức năng. Nay thời gian dùng trial đã hết, mình muốn quay lại bản FREE mà không được. Kể cả uninstall và cài lại, sau khi đăng ký email và subscription online nó vẫn báo your free trial has been expired.
Có ai biết cách xử lý giúp mình với!

Khi nào cài được thì P/M mình với nhé. Mình cũng bị tương tự mà chưa biết cách khắc phục. :D

Posted via Mobile Device

19toan74

Khi nào cài được thì P/M mình với nhé. Mình cũng bị tương tự mà chưa biết cách khắc phục. :D

Posted via Mobile Device

chỉ còn cách đổi máy khác thôi hoặc mua PRO chứ kô thể đổi số imei được đâu bạn

Chung_tuhinh

Cái này có cách này có thể khắc phục được. Mình cũng bị y như bạn khi cài bản 4.00.26, mình đã phải email cho Support center của MobiMate và được reply lại cách khắc phục như sau:
- Uninstall bản WM 4.00.26 mà bạn đang cài trong máy đi, sau đó xóa luôn cái tệp tin cài đặt đi.
- Khởi động lại máy, cài bản 4.00.23 (được gửi kèm theo email).

Mình giờ đang OL bằng ĐT nên không thể attach được bản 4.00.23 cho bạn. Tối nay về nhà mình sẽ up lên bằng PC.
Ráng chờ xíu nha :D

Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device

Chung_tuhinh

chỉ còn cách đổi máy khác thôi hoặc mua PRO chứ kô thể đổi số imei được đâu bạn

Bạn đã tìm hiểu kĩ chưa mà hướng dẫn người khác vậy ?
Nếu tiếng Anh khá thì vào trang chủ Mobi Mate rồi vào Support, gửi email xin trợ giúp. Support Center sẽ reply lại cho mình một email hướng dẫn cách khắc phục và tệp tin cài đặt của bản 4.00.23 (bản hiện thời là 4.00.26).

Tối nay về sẽ up cho Thaiminh file 4.00.23
Posted via Mobile Device

Chung_tuhinh

Nó đây :D
WordMate bản 4.00.23 thay cho bản 4.00.26.

http://trucnguyen.hanoiyeu.com/store/WorldMate_UIQ3.0_v4.00.23.rar

Lưu ý:
- Remove bản 4.00.26 đi, sau đó xóa tất cả những gì liên quan đến WorldMate trong máy luôn.
- Tắt máy khởi động lại
- Chép bản 4.00.23 vào thẻ nhớ rồi install
- Nhớ nhập Email và password chính xác, vì MobiMate sẽ kiểm tra trước khi WorldMate trên máy của bạn được kích hoạt

(Tôi cũng bị y như vậy và đã phải Email cầu cứu Support Center của MobiMate và được hướng dẫn như tôi đã post ở trên)

Have fun !

Chỉnh sửa cuối:

thaiminh40

Cảm ơn Chung_tuhinh nhưng máy mình giờ không install WM được nữa.cứ cài vào nửa chừng là nó văng ra ngay mà không một thông báo gì. Chấp nhận vậy thôi :((

Chung_tuhinh

Cảm ơn Chung_tuhinh nhưng máy mình giờ không install WM được nữa.cứ cài vào nửa chừng là nó văng ra ngay mà không một thông báo gì. Chấp nhận vậy thôi :((

Ủa, sao lạ vậy ?
Máy mình đâu có bị vậy đâu, Install cái một mà ?
Vậy giờ bạn cắm cáp vào máy, truy cập thẻ nhớ rồi vào Private\10202dce, xóa hết các tập tin sis trong đó xem thế nào ?
Lạ nhỉ ?

cohu

Cảm ơn Chung_tuhinh nhé! Mình xü lí dc rùi.
Posted via Mobile Device