• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WP7 ROM đã leak, tin tức từ xda

maquan

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=681659

Đã có bản ROM leak WP7 và hiện đang là chủ đề hot trên xda :D Post lên cho bác nào đang có ý định bán HD2 thì giữ lại thêm một thời gian nữa hehe.
Bản ROM này vẫn chưa thể flash được vì sẽ làm brick HD2 ngay, nhưng các chief và dev đang vào cuộc rùi. Hi vọng WP7 ROM cho HD2 sẽ không còn lâu nữa \-/

nhathuy007

Hy vọng là HD2 sẽ lên dc WP7. Nhưng hok bik phiên bản T-Mobile up lên dc hok ta. Nãy mới đọc bài kia nghe nói phiên bản T-Mobile up ROM dễ thành cục chặn giấy qua =="

PhamQuang

Manager
Hồi hộp,chờ đợi và hy vọng!!!Mong sẽ sớm có hàng mới để dùng hi`hi`

Để có thể chạy WM7 trên HD2 ổn định và nhẹ nhàng chắc ít nhất phải sau 1/2 năm nữa, cũng giống như WM6.5 trước đây thôi.
Vấn đề hiện nay lớn nhất mà chưa giải quyết được chính là HSPL hỗ trợ cho WM7 đấy.

deadjesus

hj vọng chạy càng sớm càng tốt.để cho HD2 lên giá.hjx.ko chạy dc WP7 chắc rớt giá king lắm á.

các bác cho e hỏi.máy e mua ở Hnam mobile.nó cho cái thẻ 8G.ko bít là thẻ class mấy hả các bác

HopANZ

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=681659

Đã có bản ROM leak WP7 và hiện đang là chủ đề hot trên xda :D Post lên cho bác nào đang có ý định bán HD2 thì giữ lại thêm một thời gian nữa hehe.
Bản ROM này vẫn chưa thể flash được vì sẽ làm brick HD2 ngay, nhưng các chief và dev đang vào cuộc rùi. Hi vọng WP7 ROM cho HD2 sẽ không còn lâu nữa \-/

Đây là rom cook (bản chưa hoàn chỉnh) cho HTC Mondrian. Việc có rom cook trên một dòng điện thoại nào đó thì nhanh nhưng để có một bản NAND chạy trên một dòng điện thoại khác thì ....khá dài.
Tương tự như WM6.5, để có bản cook trên HD2 cũng mất gần nữa năm.
Bác cứ bán đại con HD2 đi, chừ còn được giá, thêm vài chai nữa mua con HD7. Chứ nữa năm nữa, bác bác con HD2 ..., he he, ...giá HD7 nó xuống còn 1/2 giá bi chừ.

VUNHATVAN

Hay, các Mod mà edit được là dùng thôi, xấu cũng dùng, thẻ class 10 cũng mua (thế mới là dùng PPC chứ)

smile

Xấu còn chưa có để dùng đây này,spam lung tung
Mỗi người một ý kiến mà, sao lại nói người ta spam lung tung? Vậy chứ câu bạn post lên thì là gì!? Ăn nói thiếu suy nghĩ thế gặp nhau ngoài đường dễ cầm HD2 đập nhau lắm đó! :D

matmeo41087

Thực sự thì cũng ko háo hức lắm, vì WP7 nhìn xấu tệ :D

Phải công nhận WM7 giao diện xấu vô đối không biết htc nó có làm sense đẹp2 chút không chứ chắc nếu Up lên w7 để nghịch thôi=))

Để có thể chạy WM7 trên HD2 ổn định và nhẹ nhàng chắc ít nhất phải sau 1/2 năm nữa, cũng giống như WM6.5 trước đây thôi.
Vấn đề hiện nay lớn nhất mà chưa giải quyết được chính là HSPL hỗ trợ cho WM7 đấy.

Cái này cũng tùy bác quang có khoái wm7 không nữa :p

trinh12345

theo em thì nhanh thôi, lực lượng các Developer hùng hậu thế cơ mà, winphone lại là hàng SIÊU HOT, mọi người làm việc cật lực vì niềm đam mê và vì các thành viên diễn đàn... là winphone 7 sẽ ra nhanh thôi, hheee

minhlc1958

Active Member
Mỗi người một ý kiến mà, sao lại nói người ta spam lung tung? Vậy chứ câu bạn post lên thì là gì!? Ăn nói thiếu suy nghĩ thế gặp nhau ngoài đường dễ cầm HD2 đập nhau lắm đó! :D

Đừng nổi nóng mà các bạn hãy tìm những cái hay chia sẻ cho a,e nhờ