• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WP7 version 7.0.7392.0

ductd

Sáng nay cắm HD7 vào Zune thấy báo có phiên bản WP7 version 7.0.7392.0 up xong thấy khác trước mỗi version số to hơn. Các Bro nghiên cứu xem có gì hơn so với version 7.0.7390.0. không giới thiệu cho A/E tí.
Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

sondichvu

Chắc toi luôn cái Jailbreak quá, nghi lắm. nh em nào up rồi cho thêm tí thông tin đi các bác

ductd

Up xong bị lỗi cả roài không cài được PM và không dùng WP Manager được, đang chờ các cao thủ xử lý đây (HTC HD7 T-mobile).

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Up xong bị lỗi cả roài không cài được PM và không dùng WP Manager được, đang chờ các cao thủ xử lý đây (HTC HD7 T-mobile).

Mình update xong chẳng bị sao cả, vẫn cài được soft và game bình thường, đã thử với NFS.

ductd

Okie, sáng bị lỗi đang ngao ngán, bác nói thế mình kiểm tra lại thì bây giờ lại bt tất cả.
Thank pác.

PhamQuang

Manager
Bản Update này:
- Chỉ là bản nâng cấp về thông số, chưa thấy có gì khác biệt so với bản cũ.
- Update qua ZUNE cho nên mọi ứng dụng, JB,... đều nguyên vẹn.
Các bạn cứ yên tâm mà Update, không lo.

nguyenducthang

em đã update xong. vẫn giữ nguyên data và JB. em thấy thì có cải thiện chất lượng camera. có điều phải cài ngày giờ lại. em xài mozart t-mobile 16gb

thedat007

Hix, HD7 xem phim không tua tới tua lui được. Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn em với, có phần mềm nào khác hổ trợ xem video như Smart movies không?

sondichvu

Đã cập nhật thành công, không thấy thay đổi gì, jailbreak còn nguyên vẹn

hanhpn

Em chưa cập nhật được vì thiếu ổ cứng C. Các cao thủ có cách nào xử lý vụ này không với, chứ bỏ 16G ra thì hoang lắm, em dùng ổ SSD mà.

Chỉnh sửa cuối:

edmundo2203

Hix, HD7 xem phim không tua tới tua lui được. Bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn em với, có phần mềm nào khác hổ trợ xem video như Smart movies không?

Nhấn và giữ phím chuyển bài (next/previous) để tua nhanh hay chậm nhé bạn!

i_love_baby387

Mình cũng đã cập nhật thành công \-/ Hiện tại chưa thấy phát sinh lỗi gì...Cài xap vô tư \-/

phamngocanhtai

Chào Blackdoor,

Bác cho em hỏi bản 7.0.7392 update thông qua Zune bình thường hay phải thực hiện như cách update lên Nodo của chú PhamQuang hướng dẫn ? Mong bác hồi âm sớm. Cám ơn bác nhiều.

thedat007

Chào Blackdoor,

Bác cho em hỏi bản 7.0.7392 update thông qua Zune bình thường hay phải thực hiện như cách update lên Nodo của chú PhamQuang hướng dẫn ? Mong bác hồi âm sớm. Cám ơn bác nhiều.
Không cần đâu bạn ạ, nếu máy đã jailbreak thành công thì up vô tư , dữ liệu không bị mất đâu!!! Trước đây mình up lên nodo cũng vậy, cứ kết nối với zune là up thôi...

princent279

Đã update và mọi thứ rất tốt chưa phát hiện lỗi nào cài xap vẫn bình thường.

n3h1p5

- mình cũng có thắc mắc như bạn này, mong các bạn giúp đỡ
- máy mình HD7 T-mobile đang ở 7008, vậy có cần lên nodo như bài hướng dẫn này http://www.pdaviet.net/showthread.p...-VÀ-ĐƠN-GIẢN-ĐỂ-UPDATE-quot-NoDo-quot-CHO-WP7 của chú PhamQuang rồi mới lên bản 7392 được hay là từ 7008 chỉ cần cắm vào zune là ngồi đợi lên thẳng luôn 7392 vậy
- mới sử dụng HD7 nên nếu có câu hỏi nào ko đúng mong các bạn bỏ qua

jubelee

máy mình cũng vừa kêu update lên 7392 nhưng sợ up lên mất hết jailbreak nên chưa dám update:-s
h nghe mọi ng nói là update vẫn giữ đc jailbreak thì mình up lên vậy:D