• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-plore 1.35 đầy đủ 2 icon

kissxongchet

Các bác ơi, E cài vào thì 1 icon ấn vào chạy đc, 1 icon thì không hiện cái gì cả. E dùng vẫn chưa thấy bị sao cả. không biết cái icon còn lại có tác dụng gì khi không vào được bản chính nữa không! mong các bro chỉ giúp!

toan_829

Các bác ơi, E cài vào thì 1 icon ấn vào chạy đc, 1 icon thì không hiện cái gì cả. E dùng vẫn chưa thấy bị sao cả. không biết cái icon còn lại có tác dụng gì khi không vào được bản chính nữa không! mong các bro chỉ giúp!

Ô hay bác khôg đọc kĩ rùi.Đại loại cái bác vào bt là bản crack,nếu chẳng may bản đó "chết" bác kik vào icon kia,thế là bản "chết" lại "sống" ngay ấy mà :D

Faint

Em đang dùng bản 1.35 mod icon hệt ntn của bác bb8868 bên Tinh Tế, bản này chỉ có 1 icon, hoạt động rất ổn định nhưng có nhược điểm là phải hoạt động trên python và mỗi lần khởi động phần mềm lại có ảnh Win7 hiên ra (bác ấy bảo đấy là crack của Gangclub), như thế em thấy cũng ko khác đếm 3s là mấy. ko biết bản chủ thớt đưa có ok không vì em đã test rất nhiều 1.35 nhưng chưa tìm được bản vừa ý
@mathanh: em rất là hâm mộ anh, tiếc là em ở ngoài Bắc chứ không nhất định phải diện kiến 1 lần học hỏi kinh nghiệm

demxuanthu

Em đang dùng bản 1.35 mod icon hệt ntn của bác bb8868 bên Tinh Tế, bản này chỉ có 1 icon, hoạt động rất ổn định nhưng có nhược điểm là phải hoạt động trên python và mỗi lần khởi động phần mềm lại có ảnh Win7 hiên ra (bác ấy bảo đấy là crack của Gangclub), như thế em thấy cũng ko khác đếm 3s là mấy. ko biết bản chủ thớt đưa có ok không vì em đã test rất nhiều 1.35 nhưng chưa tìm được bản vừa ý
@mathanh: em rất là hâm mộ anh, tiếc là em ở ngoài Bắc chứ không nhất định phải diện kiến 1 lần học hỏi kinh nghiệm

Posted via Mobile Devicetừ khi mh dùng bản này cũ bị die mấy lần. Sau mỗi lần vào quản lý phụ để cứu bản chính sống lại thì hình như bản chính lại sống đc lâu hơn hay sao ấy, lâu rồi không thấy die nữa. À mà để open đc bản phụ mh phải bật cái Rompatcher lên mới vào đc.

Faint

Posted via Mobile Devicetừ khi mh dùng bản này cũ bị die mấy lần. Sau mỗi lần vào quản lý phụ để cứu bản chính sống lại thì hình như bản chính lại sống đc lâu hơn hay sao ấy, lâu rồi không thấy die nữa. À mà để open đc bản phụ mh phải bật cái Rompatcher lên mới vào đc.

Ý bạn là apply patch Open4all hay là chạy ẩn Rom, chắc là apply patch à?

spectre123

Bản python 1 icon muốn mất hiệu ứng win7 lúc đầu thì dùng chính xplore find ”*.png” rồi tìm file nào có tên xplore xóa đi thì lần sau k phải chờ nữa bác à.
Tuy nhiên bản đấy sau khi dùng khoảng 10 ngày thì hỏng :( (test on 5320xm v4.13 hacked).
Bản cuả bác chủ thớt này mình đang dùm khoảng 6 ngày và chưa phải hồi sinh bằng icon phụ.khá khả quan :)

Posted via Mobile Device

tqh_825

Bạn vào C/system/apps/x-plore xóa cái hình win7 đi thì nó sẽ không hiện nữa. Và đúng là bản win7 này chỉ dùng được mấy ngày là không dùng được nữa phải cài lại. Huynh nào bít cách khắc phục không chỉ bảo em với!!!

mobile08

Có gì đâu mà ko vĩnh viễn, bản 2 icons bao giờ chẳng vĩnh viễn, miễn không update thôi.

Cũng hay thật thấy bác bác bỏ thời gian dịch ra tiếng Việt để làm gì trong khi xu hướng toàn cầu hóa là dùng phần mềm tiếng Anh. Đành là có những người ko biết tiếng Anh, nhưng dùng nhiều cũng sẽ quen thôi, mấy thuật ngữ phần mềm đâu phải khó học. Thời gian đó thiết nghĩ nên mod tính năng mới cho phần mềm thì hơn.

o moi thế mà cũng nói được hả anh nhóm em nhóm sys bnor thời gian ra việt hóa cho ma sài khopng cảm ơn thf thui lai còn

kissxongchet

Ô hay bác khôg đọc kĩ rùi.Đại loại cái bác vào bt là bản crack,nếu chẳng may bản đó "chết" bác kik vào icon kia,thế là bản "chết" lại "sống" ngay ấy mà :D
E thử rồi. đến lúc bản cr@ck ko vào đc nữa thì vào cái icon kia cứ trơ ra. Rùi vào lại bản cr@ck vẫn ko đc. Chắc do máy của E. Thôi dùng bản 1.34 cho nó ổn định vậy :(

Faint

Bạn vào C/system/apps/x-plore xóa cái hình win7 đi thì nó sẽ không hiện nữa. Và đúng là bản win7 này chỉ dùng được mấy ngày là không dùng được nữa phải cài lại. Huynh nào bít cách khắc phục không chỉ bảo em với!!!

Bản python 1 icon muốn mất hiệu ứng win7 lúc đầu thì dùng chính xplore find ”*.png” rồi tìm file nào có tên xplore xóa đi thì lần sau k phải chờ nữa bác à.
Tuy nhiên bản đấy sau khi dùng khoảng 10 ngày thì hỏng :( (test on 5320xm v4.13 hacked).
Bản cuả bác chủ thớt này mình đang dùm khoảng 6 ngày và chưa phải hồi sinh bằng icon phụ.khá khả quan :)

Posted via Mobile Device
Lạ nhỉ, bản python mình xài hoài không sao mà, mỗi khi trục trặc nó chỉ đếm 1 2 3 rùi sau đó thoát ra vào lại là lại ok như cũ nhưng dùng bản này thấy hay hơn, đỡ phải lằng nhằng python với cóa ảnh :D

Kiss... Bạn muốn vào cái icon kia để hồi sinh cho cái icon crack thì bạn phải bật cái rompatcher lên thì mới vào đc..

Tiện đây cho mh hỏi các pro một chút. Từ trc ->h mình vẫn thắc mắc là cái x-plorer v1.22 có thể chỉnh sửa để chạy đc giao diện là phông của hệ thống không (phông của máy ấy) giống như các v1.3x.... Bạn nào giỏi trả lời giúp... Nếu cho là hỏi vớ vẩn thì sorry nhé....

demxuanthu

Mình thì nghĩ bản 1.35 2icon này có thể nói là dùng mãi mãi đc nếu như ko ra ver mới hơn và nhiều chức năng qlý hơn... Có gì là ko mãi mãi vì cứ die ta lại hồi sinh hê..hê.. Mà mh dùng thấy có mấy khi die đâu(mấy lần,lâu rồi ko thấy..) còn hơn mỗi lần 1s,2s,3s. .... Hoặc là các v1.35 crack khác dùng có vẻ ngon nhưng đến lúc die thì chỉ có delete và install lại.

Bản này dùng Full đến cuối năm 2039 thôi, không gọi là mãi mãi được:D Nhưng vậy cũng là quá đủ. 5 năm sau máy của chúng ta đang dùng cũng đã trở thành đồ cổ rồi:D

ccctcm

Các bác ơi cho e hỏi chỉnh thế nào thì cái nền của Xplore là nền theo theme ạ?
Của e nó chỉ cho chọn trong mấy cái màu mặc định của nó, xấu mù ý. Hix...

Các bác ơi cho e hỏi chỉnh thế nào thì cái nền của Xplore là nền theo theme ạ?
Của e nó chỉ cho chọn trong mấy cái màu mặc định của nó, xấu mù ý. Hix...

Trong X-plore Bấm phím 0 di chuyển xuống mục Màu sắc giao diện nền, nhấn Joystic sang trái, khi nào thấy nền themes của máy là Ok

kiepdollar

Bản này dùng Full đến cuối năm 2039 thôi, không gọi là mãi mãi được:D Nhưng vậy cũng là quá đủ. 5 năm sau máy của chúng ta đang dùng cũng đã trở thành đồ cổ rồi:D

SAo bác biết là dùng đến 2039 vậy , em vào xem thông tin máy thì đk imei bằng số của đt khác mà . Em dùng mấy hôm nay thấy vẫn ổn chưa bị sao cả nhưng có biết đến khi nào là cụ ra đi đâu :D em chỉ cần dùng chục năm là được rồi dùng 29 năm thì quá đáng quá :)) Thực ra mua key cũng rẻ nhưng dùng kiểu này mới khoái