• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X-plorer v1.33 Việt hóa + Mod icon iPhone by dangduc_SymPViet

bitis06

Được chứ bạn nếu nó có đòi reg lại thì bạn đã có K3y xịn rồi mà đâu có sợ.

Vấn đề là mình cài bản xịn down trên trang của LCG vào ổ E, sau đó nó tự check và ok.Sau đó mình add gói ngôn ngữ ở trên vào E/LCG/Explorer.Restart lại máy và vào Explorer >menu/tools/configuration/language và tìm vẫn ko thấy có Tiếng Việt.Thử menu 800 cũng ko đc bạn à!Tìm trên C thì ko thấy có LCG( đã để xem đc file ẩn)Ko biết thế nào nữa:((.Thanks!

MinhThang

Manager
Vấn đề là mình cài bản xịn down trên trang của LCG vào ổ E, sau đó nó tự check và ok.Sau đó mình add gói ngôn ngữ ở trên vào E/LCG/Explorer.Restart lại máy và vào Explorer >menu/tools/configuration/language và tìm vẫn ko thấy có Tiếng Việt.Thử menu 800 cũng ko đc bạn à!Tìm trên C thì ko thấy có LCG( đã để xem đc file ẩn)Ko biết thế nào nữa:((.Thanks!

Bạn thử dùng bản này cũng là 1.33 mà bạn.

anhducvn2002

Mình cài vào cho e N81!!!
chạy được đúng 1 lần, lần sau chỉ chớp cái icon lên rùi mất!!!
hok biết tại sao???
ai giúp với????
hic..............

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình cài vào cho e N81!!!
chạy được đúng 1 lần, lần sau chỉ chớp cái icon lên rùi mất!!!
hok biết tại sao???
ai giúp với????
hic..............

Điều đó có nghĩa là nó bị block mất rùi chứ còn sao nữa. Chia buồn cùng bạn.:|

2356

Phải là E:/LCG Lang/Explorer
Sau khi Copy File ngôn ngữ vào đường dẫn đó thì bạn cứ vào chọn ngôn ngữ là có tiếng Việt thôi, hok cần phải Restart lại máy làm gì đâu bạn.

MinhThang

Manager
Mình down file của bạn về , ko thấy file đâu mà nó nằm trong mục ghi chép, mình cop hết lại, tạo Vietnamese.txt mới. Rùi làm như bạn mà vào chọn ngôn ngữ ko thấy có tiếng việt, sang phải mãi đến ngôn ngữ gì ấy thoát ra luôn. Phải vào lại chọn lại tiếng anh?

Bạn hỏi nhiều nơi thế, bên kia đã có người trả lời hướng dẫn rồi mà, cứ làm theo đó là được anh em họ làm đều thành công mà bạn.

zest

cứ dùng file của dangduc, co sẵn tiếng việt và cũng ổn (hi vọng sẽ không vấn đề gì):-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
cứ dùng file của dangduc, co sẵn tiếng việt và cũng ổn (hi vọng sẽ không vấn đề gì):-?

Bản Trial thì không có vấn đề gì còn bản VH FULL thì sau 1 time bác sẽ thấy vấn đề nảy sinh liền hà.;;)

hunterviet

Well-Known Member
Bản Trial thì không có vấn đề gì còn bản VH FULL thì sau 1 time bác sẽ thấy vấn đề nảy sinh liền hà.;;)

Dùng bản full của bác dangduc vh có vấn đề thì chuyển sang dùng bản Trial cũng được mà, chỉ mỗi khác bản full là phải chờ 3s thôi, 3s thì có chết ai đâu cơ chứ

THCN

Điều đó có nghĩa là nó bị block mất rùi chứ còn sao nữa. Chia buồn cùng bạn.:|

Bạn có thể giải thích rõ hơn block là gì không? Mình không hiểu nhưng đúng là cài bản này vào xài một thời gian là nó gặp hiện tượng như vậy. Mình chuyển sang xài bản 1.34 vào cài đặt có ngôn ngữ tiếng việt luôn nhưng là bản trial nên phải chờ 3s, mà chờ 3s cũng không sao nhưng không biết sử dụng được đến bao giờ???

thanhlongnd

Bạn có thể giải thích rõ hơn block là gì không? Mình không hiểu nhưng đúng là cài bản này vào xài một thời gian là nó gặp hiện tượng như vậy. Mình chuyển sang xài bản 1.34 vào cài đặt có ngôn ngữ tiếng việt luôn nhưng là bản trial nên phải chờ 3s, mà chờ 3s cũng không sao nhưng không biết sử dụng được đến bao giờ???

Tất cả các bản phải chờ 3s là dùng mãi mãi bạn ạ.

Mr_Tommy

sao mình cài vào máy n86 nó chỉ hiện icon. Nhấp vào là out ngay :(. Đã hack phone và cài vào E :(

nguyenson_44

sao mình cài vào máy n86 nó chỉ hiện icon. Nhấp vào là out ngay :(. Đã hack phone và cài vào E :(

Có thể là máy của bạn bị server của Lonely cat game chặn rồi. Vừa rồi máy của mình cũng bị. Nếu có thể bạn thử tải bản dùng thử xem sao? Mấy bản này (kể cả VH) trên diễn đàn nhiều lắm.

MinhThang

Manager

Trên máy bạn đã cài Xplore bản nào chưa, nghĩa là bạn đã từng dùng bản nào từ 1.30 trở lên đó.

vancopvt

chắc bạn cài bản xplore 1.22 crack và đăng kí key rồi đúng không, mình cũng bị như vậy lần trước với bản 1.34. Mình down cả bản vh lẫn bản trên trang chủ mà vẫn bị nhấp vào là out luôn. Chỉ có cách format nhưng chú ý là khi format xong thì đừng cài bản 1.22 nhé mà cài luôn bản này thì sẽ không sao.

nguyenson_44

Theo mình nghĩ cũng chưa chắc là phải 4mat lại đâu. Chỉ cần remove đi. Sau đó cài lại bản v1.15 (crack) và sau đó cài đè bằng bản v1.34 là được. Vừa rồi mình mới thực hiện thành công với em N82 của mình đó. Còn máy khác thì chưa biết.

Mr_Tommy

Trên máy bạn đã cài Xplore bản nào chưa, nghĩa là bạn đã từng dùng bản nào từ 1.30 trở lên đó.

mình đã cài bản 1.34 :(. Sau cài bản 1.33 đè lên dùng đc 1 thời gian nó lại bị như cũ. Nhấp vào icon nó nháy cài rồi thôi. Dùng 1 thời gian mình vào nó treo máy khởi động lại thị bị nháy icon như thế :(. MÌnh đang dùng n86