• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

X6 Remix v30.0.003 CFW by dude2009 (8HS & 9HS)

GER2407

các bác cho e hỏi????
e flash bản 9HS có HS ^3
còn cái gadget trong ổ E thì phải bỏ vào đâu ạ????
cho e xin link Adobe Flash Lite v3.01.4

E flash xong thì chỉ cần chọn HS mình thik thôi, mấy cái flash cứ kệ nó, còn Adobe Flash Lite v3.01.4 e chạy AutoInstaller là có và nhiều pm tiện ích khác nữa, còn nếu chỉ muốn 1 mình nó thì e vào E:\ThinkChange\C và cài thủ công.
Flash xong thì *#7370# cho nó phát lúc đầu máy chạy rùa lắm, chạy ổn định 2 -3 hôm là Ram khỏe lắm.
===Khởi động.

===Lúc chạy.

werewoft

Cho mình hỏi chút là bản 9 HS còn hơn j bản 8 HS không? hay chỉ có thêm cái HS sym^3? và dùng bản 9 HS thì có thể sẽ gặp những lỗi j?
nếu mình dùng HS vodafone thì có gặp những lỗi đó nữa không?

jonyhoanganh

Cho mình hỏi chút là bản 9 HS còn hơn j bản 8 HS không? hay chỉ có thêm cái HS sym^3? và dùng bản 9 HS thì có thể sẽ gặp những lỗi j?
Muốn biết hơn hay không bạn nhìn những mod người ta add vào. Thấy cái nào nhiều hơn và có vẻ chắc chắn thì flash thôi

dduuoonngg88

mỗi cái có cái hay riêng của nó
bạn thủ từng cái một cái nào hợp với bạn thì sài thui
mỗi người thích một kiểu mà

babyfrog123

Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000C4FC
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 9000C4FC
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!

mấy bạn chỉ giùm mình tại sao lại bị như vậy được không,cụ thể la ấn phím nguồn vào thời điểm nào,bấm mấy giây,sao mình làm hơn 10 lần rồi mà sao toàn là "PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!! " không à, nản ghê luôn,mong pro nào chỉ giúp với,mình đã tắt PC suite rồi..............:(( :(( :((

than1191992

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

E flash xong thì chỉ cần chọn HS mình thik thôi, mấy cái flash cứ kệ nó, còn Adobe Flash Lite v3.01.4 e chạy AutoInstaller là có và nhiều pm tiện ích khác nữa, còn nếu chỉ muốn 1 mình nó thì e vào E:\ThinkChange\C và cài thủ công.
Flash xong thì *#7370# cho nó phát lúc đầu máy chạy rùa lắm, chạy ổn định 2 -3 hôm là Ram khỏe lắm.
===Khởi động.

===Lúc chạy.

Mấy bản remix nay sao E chẳng ưng đc cái nào cả.
e chọn HS rồi nhưng ko đc, nhất là cái HS ^3 ấy
chắc phải thử bản cook của A Đức thôi.:(:(

GER2407

Mấy bản remix nay sao E chẳng ưng đc cái nào cả.
e chọn HS rồi nhưng ko đc, nhất là cái HS ^3 ấy
chắc phải thử bản cook của A Đức thôi.:(:(

E nt cho a, cả 2 hôm a gọi lại sao ko gọi đc nhỉ, toàn bảo là thuê bao ko liên lạc đc.
A thử mấy bản trên bản nào cũng ngon mà, e flash xong thì cứ thế mà chọn HS thôi là có mà, Mạc định flash để ở root của E. Flash xong đã có rồi mà.
Lúc nào on thì buzz a, a xem bị sao mà ko đc.

rongdemhanoi

thèm cai effects này quá mà cook vao rom toàn lỗi:(

mà cái HS ^3 đúng là chuối thật.
cả cái Vodafone Apps Manager v1.7 nữa cứ tắt mở nguồn là tự động chạy

Chỉnh sửa cuối:

thanchet0612

Sao mình flash xong chỉ có perfect, phonetorch va winrar mà không thấy cái autoinstaller nhỉ, cũng chẳng thấy rompatches đâu cả ????? ( trong E:\ cũng không có folder patches và thinkchange nữa ???? pó tay )

jonyhoanganh

Sao mình flash xong chỉ có perfect, phonetorch va winrar mà không thấy cái autoinstaller nhỉ, cũng chẳng thấy rompatches đâu cả ????? ( trong E:\ cũng không có folder patches và thinkchange nữa ???? pó tay )
Mà trước khi flash thì format cái ổ E đi
Nếu dùng phoenix flash thì flash xong chả có gì đâu

rongdemhanoi

hahahahah ông bạn flash bản Custom ROFS2 đúng không

mà cái effects này sao lấy ra cook vào bản khác toàn lỗi thế nhỉ
chơi kiểu copy vào resource apply c2z cũng bị thiếu hiệu ứng bó tay thật
thế mà flash thì lại đủ tất cả hiệu ứng
pots cái effects đó nè bác nào tets thử hộ cái xem có hiện đủ hiệu ứng không.tôi làm cả 2 cách đều thiếu cái hiệu ứng tuyết rơi ở thanh tác vụ.không lẽ effects này độc quyền.cang nghĩ càng A-KAY
http://www.mediafire.com/?l85qti852uxf215

Chỉnh sửa cuối:

manhtuyen2

xài cái effect này bữa h...đem qua bản photon với n8 đêù xài bình thường :)..bỏ trong c/resource rùi apply c2z là được mà...

rongdemhanoi

xài cái effect này bữa h...đem qua bản photon với n8 đêù xài bình thường :)..bỏ trong c/resource rùi apply c2z là được mà...

nếu mà đơn giản vậy thì nói làm gì

ok rồi cám ơn bác nhé
nhưng vẫn bực mình 1 nỗi cook cai effects vào rom nó cũng chạy nhưng không hiện dủ các hiệu ứng.pro nào cao tay XIN CHỈ GIÁO

Chỉnh sửa cuối:

thanchet0612

Chài, tại mình không đọc kĩ nên flash mối cái file custom, giờ đọc lại làm ok roài, cái vụ effect trich xuất rùi cook xài bt mà