• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XCaller v1.08_VI by LQT_Phần mềm giả lập cuộc gọi hữu dụng !

Thangnd31082

XCaller v1.08 là một phần mềm giả lập cuộc gọi rất hữu dụng !.

+ ) Hình dung bạn có một cuộc hẹn rất quan trọng trong khi đám chiến hữu của bạn lại cứ vây quanh yêu cầu bạn phải "Không say không về !" . Bỏ về và khước từ mọi lời đề nghị vui vẻ tiếp dễ làm cho đám chiến hữu của bạn phật ý hoặc làm giảm phong độ đang lên của bạn,.. khi đó cách tốt nhất là hãy sử dụng XCaller 1.08 Việt hóa để tạo một "cuộc gọi ảo" vào máy của bạn. Khi chuông đổ ta bình tĩnh chờ cho mọi người chú ý rồi---> nhắc máy , ---> đứng dậy "Tự trò chuyện với chính mình :D" làm như có một nội dung rất rất quan trọng về gia đình hay về công việc mà đang chờ ta giải quyết ngay lập tức ---> Một lí do rất tốt để rút lui vẹn cả đôi đường ( Nhưng chú ý là nên kích hoạt Cấu hình Im lặng trước khi đặt "cuộc gọi ảo" nhé vì nếu có một "cuộc gọi thật" mà đến trong khi bạn đang "trò chuyện với chính mình" là sẽ rất không hay đó !)

+ ) Ngoài ra phần mềm này còn có thể giúp bạn như một phần mềm báo thức thông thường , giúp ta tạo những ghi chú và hẹn giờ báo nhắc thực hiện một công việc nào đó trong tương lai ! Tự khám phá thêm nhé !

Bản Việt hóa của một số phiên bản trước đó như 1.0 , 1.07 đã không còn đáp ứng yêu cầu của thời cuộc, bản này mình Việt hóa và Fixed chuông chuẩn của các dòng máy Nokia S60v2 (Nokia tuned.mid ) kèm theo biên dịch lại chi tiết nội dung hướng dẫn sử dụng bằng Tiếng Việt luôn cho anh em xài cho ngon, do đó ít gặp trở ngại, Mời anh em thưởng thức nhé ( nếu Pro nào có PM giả lập cuộc gọi kèm theo chế độ rung , số hiển thị như thật thì vui lòng Share cho anh em nhé _mình tìm mỏi mắt nhưng không có.)

File cài đặt tải ở tệp tin đính kèm ! Chúc vui !

Anh em lưu ý :

* Nếu không muốn dùng chuông chuẩn của Nokia mà muốn dùng chuông tùy thích , giả sử mình thích dùng chuông là nhạc của bài hát "cô gái mở đường" chẳng hạn thì ta làm như sau:

+ Tìm bằng được File nhạc chuông của bài hát "cô gái mở đường" có đuôi .mid

+ Đổi tên File nhạc chuông "cô gái mở đường.mid" đó thành file XCaller.rng

+ Copy đè File XCaller.rng vừa tạo vô thư mục C:\Nokia\Sounds\Simple ----> Vậy là OK .

* Bạn nào khi cài đặt gặp trục trặc về đăng kí thì xin vui lòng đọc bài #2 để biết thêm chi tiết !
:D

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Nếu gặp trục trặc về đăng kí PM này vui lòng làm theo hướng dẫn sau đây :

1. Cài File XCaller 1.08 bản EN ( đính kèm bài dưới đây ) chưa Việt hóa trước, quá trình kết thúc cài đặt sẽ cho ta code để đăng kí , bạn chỉ việc ghi nhớ mã đăng kí cho mobile của mình khi máy hỏi thì nhập mã vô tiếp tục cài đặt để có bản Full.
2. Cài đè file Việt hóa ở bài 1 vô là OK dùng good

P/S : + Bản thân cái File chưa việt hóa có chứa một trình kích hoạt mà mình không thể điều tra ra nó ở đâu ( thường những thằng khác hay có File KEYG@N.APP kèm theo nhưng cháu này thì không có nên bó tay ) Vì vậy nên đành làm theo cách thủ công này.

+ Máy của mình do cài sẵn bản đăng kí rồi nên khi cài cái mới vào nó coi như không nên không cần đăng kí đăng kết gì hết do đó không tét được cho anh em xem File đóng gói của mình sau khi Việt hóa có đuộc cờ - rờ hay chưa nên mới đề xuất cách thủ công này. Anh em mới cài tét hộ nếu đăng kí luôn rồi thì báo lại để xóa bài chết tiệt này đi

+ Nếu muốn lấy một kiểu chuông sẵn có trong máy ra để lấy làm chuông gọi đến thì chỉ cần dùng X_plore vô File : Z:\Nokia\Sounds\Simple hoặc Z:\Nokia\Sounds\Digital là có thể copy kiểu chuông ra được, đổi tên như hướng dẫn ở bài 1 để XCaller nhận diện nó nhé !

traitimcodon89

hjhj:D cái này hay wa phải down về dùng ngay mới dược :D phòng thủ hơn chủ quan mà hjhj:p=D> thanks anh cái nào

jimmyvn88

Nếu gặp trục trặc về đăng kí PM này vui lòng làm theo hướng dẫn sau đây :

1. Cài File XCaller 1.08 bản EN ( đính kèm bài dưới đây ) chưa Việt hóa trước, quá trình kết thúc cài đặt sẽ cho ta code để đăng kí , bạn chỉ việc ghi nhớ mã đăng kí cho mobile của mình khi máy hỏi thì nhập mã vô tiếp tục cài đặt để có bản Full.
2. Cài đè file Việt hóa ở bài 1 vô là OK dùng good

P/S : + Bản thân cái File chưa việt hóa có chứa một trình kích hoạt mà mình không thể điều tra ra nó ở đâu ( thường những thằng khác hay có File KEYG@N.APP kèm theo nhưng cháu này thì không có nên bó tay ) Vì vậy nên đành làm theo cách thủ công này.

+ Máy của mình do cài sẵn bản đăng kí rồi nên khi cài cái mới vào nó coi như không nên không cần đăng kí đăng kết gì hết do đó không tét được cho anh em xem File đóng gói của mình sau khi Việt hóa có đuộc cờ - rờ hay chưa nên mới đề xuất cách thủ công này. Anh em mới cài tét hộ nếu đăng kí luôn rồi thì báo lại để xóa bài chết tiệt này đi

+ Nếu muốn lấy một kiểu chuông sẵn có trong máy ra để lấy làm chuông gọi đến thì chỉ cần dùng X_plore vô File : Z:\Nokia\Sounds\Simple hoặc Z:\Nokia\Sounds\Digital là có thể copy kiểu chuông ra được, đổi tên như hướng dẫn ở bài 1 để XCaller nhận diện nó nhé !

Cái này để em giúp bác nhé, Tại bác unpack ko để ý thấy thôi, thực ra trong này nó có tới 2 file *.app lận, 1 file .app để hiển thị key,sau khi hiện lên file đó sẽ bị delete đi,hoặc có thể là bị .app thứ 2 đè lên,Mình đã sửa lại file cài cho bạn,nhưng do đóng gói hoàn toàn trên Mobile nên ko thể chuẩn như bản gốc (chưa Vh) vì phải đi đường vòng mà :))

Chú Ý : Nên cài vào thẻ nhớ nhé

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Cái này để em giúp bác nhé, Tại bác unpack ko để ý thấy thôi, thực ra trong này nó có tới 2 file *.app lận, 1 file .app để hiển thị key,sau khi hiện lên file đó sẽ bị delete đi,hoặc có thể là bị .app thứ 2 đè lên,Mình đã sửa lại file cài cho bạn,nhưng do đóng gói hoàn toàn trên Mobile nên ko thể chuẩn như bản gốc (chưa Vh) vì phải đi đường vòng mà :))

Chú Ý : Nên cài vào thẻ nhớ nhé

Nhiều khả năng là thế .Nếu bạn mò được thì tốt , anh em đỡ phải đi đường vòng.Nếu không thì vòng vèo một chút cũng chẳng sao vì nếu có File .App như bạn nói thì lúc dùng Sisboom bung File English chưa Việt hóa ra thì nó phải có cả File đó chứ nhỉ !

Mà bạn bảo đóng gói rồi sao không thấy gửi File cho anh em test thử mà lại kêu là chú ý cài vô thẻ nhớ ???

jimmi_qyu

Nhiều khả năng là thế .Nếu bạn mò được thì tốt , anh em đỡ phải đi đường vòng.Nếu không thì vòng vèo một chút cũng chẳng sao vì nếu có File .App như bạn nói thì lúc dùng Sisboom bung File English chưa Việt hóa ra thì nó phải có cả File đó chứ nhỉ !

Mà bạn bảo đóng gói rồi sao không thấy gửi File cho anh em test thử mà lại kêu là chú ý cài vô thẻ nhớ ???

Cài vô thẻ nhớ là để 2 file ấy không đụng nhau, vì khi đụng nhau sẽ bị tình trạng overwire hoặc như anh jimmy nói là sau khi chạy sẽ tự del

jimmyvn88

Sửa rồi kìa! lúc nãy là do mạng nên up bị lỗi
Mình biết bạn Unpack xong rồi copy cả file folder bạn đã cài trong E/system/apps vào mục vừa unpack để đóng gói đúng ko? Chính vì thế bạn mới ko phát hiện ra ( thông thường thì nên làm như sau, Vh file nào thì copy file đó vào mục vừa unpack, vì nếu copy cả folder đã cài thì đối với 1 số pm thì chỉ có máy bạn mới dùng đc thôi,chứ cài vào máy khác sẽ gặp lỗi ngay)

muốn làm đc chuẩn nhất thì phải đóng gói trên PC

Thangnd31082

Sửa rồi kìa! lúc nãy là do mạng nên up bị lỗi
Mình biết bạn Unpack xong rồi copy cả file folder bạn đã cài trong E/system/apps vào mục vừa unpack để đóng gói đúng ko? Chính vì thế bạn mới ko phát hiện ra ( thông thường thì nên làm như sau, Vh file nào thì copy file đó vào mục vừa unpack, vì nếu copy cả folder đã cài thì đối với 1 số pm thì chỉ có máy bạn mới dùng đc thôi,chứ cài vào máy khác sẽ gặp lỗi ngay)

muốn làm đc chuẩn nhất thì phải đóng gói trên PC

Thường thì mình làm như sau :
+ Unpage File sis chưa việt hóa

+ Cài đặt File .Sis chưa Việt hóa

+ Cần Việt hóa tên nào thì xào tên ấy và kiểm tra luôn kết quả .

+ Sau khi Việt hóa xong thì copy File Việt hóa vô thư mục Unpage

+ Đóng gói ---> đưa vào sử dụng.

Cũng có thể thường dùng Sisboom trên Mobile nên hạn chế ! Chắc dùng Sisware trên PC sẽ ngon hơn và phát hiện ra điều bạn nói !

jimmyvn88

Thường thì mình làm như sau :
+ Unpage File sis chưa việt hóa
+ Cài đặt File .Sis chưa Việt hóa
+ Cần Việt hóa tên nào thì xào tên ấy và kiểm tra luôn kết quả .
+ Sau khi Việt hóa xong thì copy File Việt hóa vô thư mục Unpage
+ Đóng gói ---> đưa vào sử dụng.
Cũng có thể thường dùng Sisboom trên Mobile nên hạn chế ! Chắc dùng Sisware trên PC sẽ ngon hơn và phát hiện ra điều bạn nói !
Mình đoán vậy vì unpack file sis of bạn thấy có những file chỉ sau khi install mới xuất hiện(sau khi chạy file app ý)