• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202 & 19209)

quan_pa

hi,
tôi bị kiểu baterry 100% nhiều rồi,
không phải do ROM đâu, thay battery đi là OK
Battery của Atom dùng khoảng 12 tháng là bị lỗi này

tuanpro_hl

hi,
tôi bị kiểu baterry 100% nhiều rồi,
không phải do ROM đâu, thay battery đi là OK
Battery của Atom dùng khoảng 12 tháng là bị lỗi này

bác có thể nói rõ hơn cho em hỉu dc ko?
thay baterry nghĩa là như nào hả bác?
dầu tiên em dùng wm5.pin cũng chỉ báo 100% bác ah:-??
bác có cái Battery nào của atom thi cho em với nha!:|
thank bác nhìu!!!
:)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bác có thể nói rõ hơn cho em hỉu dc ko?
thay baterry nghĩa là như nào hả bác?
dầu tiên em dùng wm5.pin cũng chỉ báo 100% bác ah:-??
bác có cái Battery nào của atom thi cho em với nha!:|
thank bác nhìu!!!
:)

THay Battery là thay pin đó bạn!!!!

XuanTruong

Super V.I.P
thế có nghĩa la phải mua cục pin mới hả bác?:-/
vậy thì phí wa bác nhỉ.cục pin này của em dùng vẫn tốt lắm!:((

Nếu pin của Bạn còn tốt thì trước khi thay pin nên mượn thử cục pin khác gắn vào máy xem có hết hiện tượng đó không rồi hãy mua!!! Chúc vui!;;)

quan_pa

Hi,
chính xác, mượn cục Pin khác để thử, sau đó thay pin thôi
Pin tàu cho Atom 150k dùng cũng được
chúc vui

tuanpro_hl

cảm ơn các bác dã giúp em hiểu rõ vấn đề nha!
ko thì em ko biết đâu mà lần
:D

new_start1588

Các bác cho e hỏi cái. e dùm WM5 dùng chức năng nhắn tin quen rùi giờ mới up cái Rom của bác sonblack lên nhưng thấy chứ năng tin nhắn khó dùng wa(dùng không wen ). có thể nào đổi thành cái của WM5 không vậy mấy bác. biết chỉ giùm e với. đừng kêu e up lại cái 5 nhá vì e thích cái này lắm lắm luôn

Medkid

Các bác cho e hỏi cái. e dùm WM5 dùng chức năng nhắn tin quen rùi giờ mới up cái Rom của bác sonblack lên nhưng thấy chứ năng tin nhắn khó dùng wa(dùng không wen ). có thể nào đổi thành cái của WM5 không vậy mấy bác. biết chỉ giùm e với. đừng kêu e up lại cái 5 nhá vì e thích cái này lắm lắm luôn

cái bạn cần là cái này: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=322302&postcount=43

new_start1588

Cần là có đúng là Pdaviet. Thank bác Medkid và cũng thank tất cả các bạn trong Pdaviet. vào đây mình tìm được rất nhùi thứ và học được rất nhùi. thank all

tieutinh55

Help me!!!

Cho em hỏi có ai có bản ROM WM6 mà bản gốc không cho em xin với em dang cần gấp?Mong các a giúp đỡ,cám ơn mấy a nhiều lắm!!!!

Làm gì có Rom gốc 6.0 cho Atom ?????????

Medkid​

Last edited by a moderator:

mompda

mình up bản 19209 thì bị báo lỗi is not a valid pocket pc application. Mình up cho con atom. Các Bác chỉ giáo với!

mompda

đã up tiếp bản 19202 vẫn bị báo lỗi như cũ. Đã Hard reset lại máy rồi.

quoclong7

Mọi hôm vẫn vào GPRS để chát IM bình thường mà không phải cài đặt gì cả, sao hôm nay không vào được, có phải lỗi tại Rom ko nhỉ? (đang xài bản W6.1 của Sonblack)

XuanTruong

Super V.I.P
Mọi hôm vẫn vào GPRS để chát IM bình thường mà không phải cài đặt gì cả, sao hôm nay không vào được, có phải lỗi tại Rom ko nhỉ? (đang xài bản W6.1 của Sonblack)

Nếu là lỗi của Rom thì hôm trước Bạn cũng không vào được! Coi thử xem Bạn có cài thêm soft nào có cùng chức năng với IM hay không, mạng GPRS có hoạt động tốt không? hoặc có thiết lập gì trên máy gì không nhé! Chúc vui!;;)

vdtducthuan

với bản room này, chưa fix được lỗi bluetooth hả bác sonblack

Bản 19202 thì có lỗi, còn 19209 cũng có một số lỗi như truyền file, dùng tai nghe thì OK. (Sonblack)

Last edited by a moderator:

takaru

Chào các bạn . Mình là dân mới vào nghề . Ngày trước mình chỉ hay quan tâm đến phần mềm cài đặt cho PPC . Nay vào 4rum này thấy các bạn bàn tán rất vui vẻ và những gì các bạn nói đều rất mới mẻ cho mình . Hiên nay mình đang dùng o2 atom bản wm6.0 (CE OS5.2.19808 ( Build 18508.07a.0) . Mình muốn up lên bản 6.1 ( WM6.1 CE OS 5.2.19209 Build 19209.1.0.0 ) mà anh Sonblack đã up lên diễn đàn . Mong các bạn hướng dẫn mình cách up lên bản này . trong hướng dẫn ở trang 1 anh Sơn có nói : Chỉ cần tải file .exe chứa ROM và làm theo các bước chương trình yêu cầu cho đến khi hoàn tất. PPC của bạn sẽ tự hard reset khi mọi thứ hoàn thành. . Minhf không dám chắc là mình có thể up thành công .
mong các bạn có thẻ chia sẻ từ cách kết nối PPC với PC .... hiện tại mình chỉ biết kết nói PPC với PC bằng activesuyn bản 4.5 .
Rất mong các bạn hướng dẫn cụ thể .
mình là người mới vào nghề mà

duyquehan

bạn đã có những gì mình muốn làm cho PPC của bạn rồi đó.mọi thứ điều đã có trên Forum, mọi người điều đã sẵng sàng nghe bạn về mọi thắc mắc của bạn, vậy còn chờ gì nữa nè,cùng làm và cùng tham gia vào diễn đàn để cùng vui với anh em./.

takaru

bạn đã có những gì mình muốn làm cho PPC của bạn rồi đó.mọi thứ điều đã có trên Forum, mọi người điều đã sẵng sàng nghe bạn về mọi thắc mắc của bạn, vậy còn chờ gì nữa nè,cùng làm và cùng tham gia vào diễn đàn để cùng vui với anh em./.
Cám ơn bạn . như vậy là mình có thể kết nối PPC với PC 1 cách bình thường như mỗi khi kết nối để cài các phần mềm ứng dụng phải không bạn ?
Sau đó là click file của a Sonblack và làm theo hướng dẫn như trong quá trình cài đặt .
Mình muốn hỏi trước khi cài đặt có phải tắt các ứng dụng của PPC đi không , bản cài đặt trên room sẽ sử lý thế nào , PPC của mình có phải tắt sóng hay tháo sim ra không ,nhờ trong qua trình làm có tin nhắn hay cuộc gọi điến thì sao .
Mục đích của mình là biết cách up room và có được hệ điều hành 6.1 . Mong bạn hướng dẫn thêm

Chỉnh sửa cuối: