• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19965)

linh_ck01

anh sonblack quả ko hổ danh cao thủ. cám ơn anh nhiều nha

Wow, wá đã .. chiều nay em vừa ghé chỗ bác BatKid nhờ up dùm cá ROM này của bác SonBlack.. báo cáo các bác là em ATOM chạy rất mượt, giao diện thì khỏi phải bàn nhé ..
Xin gời lời cảm ơn chân thành tới bác SonBlack và anh BatKid.
P/s: bác Son ơi, em nghịch cái ROM này của bác sao mà mất cái dòng hiển thị % pin, mạng và tốc độ của máy .. hix.. bác chỉ giùm em set lại nhé .. thanks bác nhìu nhìu

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
Wow, wá đã .. chiều nay em vừa ghé chỗ bác BatKid nhờ up dùm cá ROM này của bác SonBlack.. báo cáo các bác là em ATOM chạy rất mượt, giao diện thì khỏi phải bàn nhé ..
Xin gời lời cảm ơn chân thành tới bác SonBlack và anh BatKid.
P/s: bác Son ơi, em nghịch cái ROM này của bác sao mà mất cái dòng hiển thị % pin, mạng và tốc độ của máy .. hix.. bác chỉ giùm em set lại nhé .. thanks bác nhìu nhìu

Vào Start - Settings - Today, đánh dấu chọn ô BatteryStatus rồi OK là xong í mà!

Nhưng bạn cũng đi chậm bước nữa roài. Tối nay sẽ có ROM mới cho ATOM build 20273 chạy còn nhanh hơn bản trước. :)):)):))

linh_ck01

Trời ơi, hix.. anh SƠn cống hiến hết mình hen .. để bữa nào rảnh chạy wa anh BatKid nhờ up típ vậy ..hihi.
Báo các bác, em đã test FM và bluetooth ==>> chạy good =>> anh em nào test ko dc thì là do máy nghen .. đừng đổ thừa bác SƠn nhé..
P/s: bác Sơn, tình hình là em mới lấy cục pin mới chỗ bác BatKid nhưng khi sạc nó ko đủ 100% chỉ có 99% thôi. Còn nữa nhé, khi em sạc thì cuối cái dòng Batterry status nó có hiện thông số (Vd:+124mW) và nó cứ thay đổi luôn. Bác cho em hỏi là do vđề gì .. hix.. tinh trạng pin như thế nào ..
Xin chân thành cảm ơn bác

Sonblack

Super V.I.P
Trời ơi, hix.. anh SƠn cống hiến hết mình hen .. để bữa nào rảnh chạy wa anh BatKid nhờ up típ vậy ..hihi.
Báo các bác, em đã test FM và bluetooth ==>> chạy good =>> anh em nào test ko dc thì là do máy nghen .. đừng đổ thừa bác SƠn nhé..
P/s: bác Sơn, tình hình là em mới lấy cục pin mới chỗ bác BatKid nhưng khi sạc nó ko đủ 100% chỉ có 99% thôi. Còn nữa nhé, khi em sạc thì cuối cái dòng Batterry status nó có hiện thông số (Vd:+124mW) và nó cứ thay đổi luôn. Bác cho em hỏi là do vđề gì .. hix.. tinh trạng pin như thế nào ..
Xin chân thành cảm ơn bác

Vừa xạc vừa xài mà bạn. Đó là chuyện bình thường.
+124mW đó là thông báo tình trạng tiêu thụ điện năng thôi mà.

linh_ck01

dạ, cám ơn bác, còn 1 chuyện nữa là khi pin còn 33%, máy báo low battery,.. hix.. em tắt máy chạy về nhà thì phải HR lại máy mới hoạt động..bác cho em hỏi cái này là do ROM hay pin vậy bác (em xài pin mới)

meoden07

cái này là do pin đó bro ơi mình cũng xài bản này của anh Sơn mà nó còn 20% mới báo pin lận.Bữa giờ đang lưỡng lự kh biết có nên up rôm mới của anh Sơn kh tại thấy bản này chạy gôd lắm mà nhìn thấy giao diện thấy pro hơn bản kia,chỉ có cái bluetooth là no work thôi

huysmall

dạ, cám ơn bác, còn 1 chuyện nữa là khi pin còn 33%, máy báo low battery,.. hix.. em tắt máy chạy về nhà thì phải HR lại máy mới hoạt động..bác cho em hỏi cái này là do ROM hay pin vậy bác (em xài pin mới)

Pin mới là pin thế nào huh bro? Bro xem lại dung lượng pin xem, với lại khi máy báo low battery có chớp đèn đỏ power ko?

tuancantelecom

Đã có bản rom mơi chưa các bác . em cũng đang xài bản rom của bác sơnblack mà hem biít là mới hay cũ nữa hít up gần một tháng rồi thấy chạy g00d lắm.thank bác sơnblack nhiều.