• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19971) FINAL EDITION

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangnam1002hn

Active Member
có bác nào bị tình trạng pin đến 60% khi gọi điện làbij khởi động lại trên 60% thì không có vấn đề gì cả khi khởi động lại thì cứ đến màn hình wellcomehead thì bị khới động lại luôn,reset mấy lần vẫn xẩy ra tình trạng như vậy đổi pin khác vẫn thế{pin khác vãn tình trạng pin dung lượng dưới 60%)em nghĩ 2 cục pin bị die nhưng khi để pin như vạy sau khi cắm sạc vào rồi rút ra để chế đọ pin sáng hết cỡ thì dùng hơn 40 phút.trong quá trình đó nếu vào mạng hoặc gọi điện thì bị khởi đông lại luôn.em up room thường chỉ up qua thẻ nhớ và chỉ up duy nhất file diskimage.nb0khoong biết có ảnh hưởng đến room không vì còn cả phần ExtendedRom nữa.bác nào bị trường hợp nư vậy không và cách giải quyết như thế nào vậy. các bác chỉ giúp em với

kotaroshi

có bác nào bị tình trạng pin đến 60% khi gọi điện làbij khởi động lại trên 60% thì không có vấn đề gì cả khi khởi động lại thì cứ đến màn hình wellcomehead thì bị khới động lại luôn,reset mấy lần vẫn xẩy ra tình trạng như vậy đổi pin khác vẫn thế{pin khác vãn tình trạng pin dung lượng dưới 60%)em nghĩ 2 cục pin bị die nhưng khi để pin như vạy sau khi cắm sạc vào rồi rút ra để chế đọ pin sáng hết cỡ thì dùng hơn 40 phút.trong quá trình đó nếu vào mạng hoặc gọi điện thì bị khởi đông lại luôn.em up room thường chỉ up qua thẻ nhớ và chỉ up duy nhất file diskimage.nb0khoong biết có ảnh hưởng đến room không vì còn cả phần ExtendedRom nữa.bác nào bị trường hợp nư vậy không và cách giải quyết như thế nào vậy. các bác chỉ giúp em với

Bác bị giống em chắc mai mốt chuyển sang dòng PPC khác vậy.
Đây là lỗi mình thấy hay gặp của atom mà không thấy mod nào trả lời hết nên cũng buồn.

Sonblack

Super V.I.P
Bác bị giống em chắc mai mốt chuyển sang dòng PPC khác vậy.
Đây là lỗi mình thấy hay gặp của atom mà không thấy mod nào trả lời hết nên cũng buồn.

Không phải Mod là biết hết mọi thứ! Mod cũng đi làm việc! Mod chưa chắc đã là dân chuyên về kỹ thuật điện thoại. Cái nào biết thì mới trả lời. Không biết hay chưa rõ nguyên do thì phải im lặng chứ nói gì đây? Sao không thử tìm tòi mà phải đợi Mod?

cunxinh

pin de thật rùi cún cung bị nè mua cục pin mới hit lun heeee:D:D:D

hoangnam1002hn

Active Member
lần trước tưởngvaayj mua pin mới cũng bị tình trạng như vặy wm2005 thì không bị vậy thôi đành dùng tạm 2 pin vây. đợi thanh ly chuyến sang altomlife:))

thienly12333

Cảm ơn bạn rất nhiều,nhưng bạn có thể chuyển qua trang khác được ko?mình down trang rapidshare ko được! 1 lần nữa xin cảm ơn bạn

bạn dùng chức năng search có trong hext editor để tìm nhé,gõ dòng cần tìm và nhấn find là oke thôi.chứ ngồi tìm là dễ bị tẩu hỏa nhập ma lắm:)).chúc vui!!!

thienly12333

máy mình cũng bị thế này,cứ dưới 40% là bị(đang chạy chương trình cũng bị),thay bin là oke.ko phải do rom rom gì đâu!!!

kotaroshi

Không phải Mod là biết hết mọi thứ! Mod cũng đi làm việc! Mod chưa chắc đã là dân chuyên về kỹ thuật điện thoại. Cái nào biết thì mới trả lời. Không biết hay chưa rõ nguyên do thì phải im lặng chứ nói gì đây? Sao không thử tìm tòi mà phải đợi Mod?
Thật sự thì em củng hiểu, anh không cần phải nhắc. Em biết các anh không fix được nên cũng không hỏi gì thêm (cái em buồn là do vẫn chưa fix được lỗi chứ không phải là do các anh không trả lời, mà cũng là hơi buồn). Em cũng thuộc dân vọc, cũng rành tí ti. Các ý kiến của anh và các mod trong đây đối với em chỉ mang tính chất tham khảo + học hỏi là chính. Anh có thể thấy trong các bài post của em nếu không lầm thì chưa bao giờ yêu cầu hay hỏi gì. Lâu lâu có trả lời fix vài lỗi ở PPC.
Đánh giá về rom WM6.1 (Core 19971): sau khi dùng thử em quyết định từ bỏ WM6.x trở về sài WM5.x
Đánh giá về cách thức build rom của bác: em nghĩ bác không nên chạy đua theo core của WM. Bác nên update 1 core duy nhất, fix những lỗi mà người sử dụng đưa ra. Khi nào ra version ổn định + được nhiều người đánh giá là ổn định thì mới bắt đầu chuyển sang core tiếp theo hoặc chuyển đổi GUI để phù hợp với thị hiếu của nhiều người. Em thấy bác build cả chục rom mà không thấy có rom nào được xem là để đời.
Còn nếu bác muốn build để chơi thì không nên up lên làm gì cho mệt.
Đây chỉ là ý kiến của em.

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Đánh giá về rom WM6.1 (Core 19971): sau khi dùng thử em quyết định từ bỏ WM6.x trở về sài WM5.x
Đánh giá về cách thức build rom của bác: em nghĩ bác không nên chạy đua theo core của WM. Bác nên update 1 core duy nhất, fix những lỗi mà người sử dụng đưa ra. Khi nào ra version ổn định + được nhiều người đánh giá là ổn định thì mới bắt đầu chuyển sang core tiếp theo hoặc chuyển đổi GUI để phù hợp với thị hiếu của nhiều người. Em thấy bác build cả chục rom mà không thấy có rom nào được xem là để đời.

Sở thích thì 5 người 10 ý, bạn ko thích ROM "nấu" thì cứ việc dùng ROM "gốc", ROM "nấu" là thú vui của người nghiện ROM. Hồi xưa cả mấy tháng trời mới có người build được 1 bản (kể cả bên xda và PV mình), hiện nay thì khác nên các KTV luôn đưa vào các phần mềm và giao diện mới. ROM "nấu" thì để đời làm gì hả bạn!?:O Luôn đổi mới là thú vui của những người mê công nghệ mà bạn!:))
VD như ở đây: bạn thích cái vuốt vuốt và cái giao diện trượt tới trượt lui của Manilla trên HTC Diamond. Nhưng nhìn lại con Atom "cùi bắp" thì để có con HTC Diamond "bóng bẫy" bạn phải thọc sâu vào túi đấy.;;) Nhưng với bản ROM này ít nhất mình cũng thấy con Atom còn sức mạnh của nó và mình cũng yêu nó hơn vì vẫn được tận hưởng những công nghệ mới trên nó. Đơn giản vậy thui!:-??
Vài lời chỉ mang tính thảo luận để bạn hiểu hơn!:D

mykolor

Thật sự thì em củng hiểu, anh không cần phải nhắc. Em biết các anh không fix được nên cũng không hỏi gì thêm (cái em buồn là do vẫn chưa fix được lỗi chứ không phải là do các anh không trả lời, mà cũng là hơi buồn). Em cũng thuộc dân vọc, cũng rành tí ti. Các ý kiến của anh và các mod trong đây đối với em chỉ mang tính chất tham khảo + học hỏi là chính. Anh có thể thấy trong các bài post của em nếu không lầm thì chưa bao giờ yêu cầu hay hỏi gì. Lâu lâu có trả lời fix vài lỗi ở PPC.

Trước kia tui cũng như bác, quay về WM5 ROM Ship, nhưng nó bị 1 lỗi thật bật mình không chấp nhận được, bạn thử làm theo như sau sẽ biết:
-Vào chức năng phone -> bấm số gọi -> khi nó đang dialing... -> bấm End call để hủy.
-Bạn xem chuyện gì xảy ra, hệ thống âm thanh của PPC tịt ngòi luôn. Chỉ khi bạn soft reset hay bạn thực hiện lại 1 cuộc gọi hoàn chỉnh. vd gọi 900 chẵng hạn lúc đó hệ thống âm thanh của PPC mới hoạt động trở lại.

Bạn đã up bản ROM 6.1 bulid 19199 port từ dòng Kaiser của bác Sơn chưa? Bản này phải nói là quá ổn. Tui đã và đang xài bản này. Bản này thật sự rất ổn về vấn đề camera, bluetooth, multimedia, sự tương thích với các ứng dụng khác... vấn đề mà nhiều người mắc phải. Tuy giao diện không bóng bẩy như các version sau này, nhưng mình tự làm cho nó bóng bẩy lên được mà :)

Nếu bạn chưa thử bản này, tui khuyên bạn nên dùng thử. Tốt hơn WM5 đấy

knmh2005

Bótay.cơm.canh!

Bạn nói vậy là không phải! SONBLACK đã bỏ công làm rom cho anh em,bạn không cảm ơn còn chê bai này nọ!
Ở đây không ai ép bạn phải up rom theo mọi người!Mọi người uprom "nấu" là để đổi mới máy cho đỡ nhàm chán!bạn ko thíck thì cứ việc xài WM5.0 của bạn cho ổn định!
Còn chuyện bạn nói về pin đó là do cục pin bạn đã tới thời kì rùi!trách ai nữa!Mình thấy bản rom này cũng khá ổn định mà!
Đây chỉ là ý kiến của riêng mình!Nếu có gì sơ suất mong các bạn bỏ qua!
Thân!!!!:|:|

linh_ck01

hihi.. các bác nóng tính wá... có ai ko muốn được hướng dẫn và giải đáp những khúc mắc của mình về máy hay về ROM<-- để tìm ra giải pháp thì trước hết là sử dụng những vốn kiến thức mình có, nếu ko được thì mới hỏi .. Tuy nhiên cũng cần phải để ý những câu hỏi của mình có chính đáng hay ko, hay là những câu hỏi lặp lại <-- điều này tạo sự nhàm chán và nản cho các Mod cũng như những thành viên tích cực vì rằng bản thân người sử dụng ko chịu tìm tòi mà chỉ luôn ở tình trạng hỏi và hỏi :p

Sự thật là 9 người thì tới 11-20 ý , ko phải 10 đâu nhé :p ,hơn nữa các lỗi hay trục trặc của máy lun ảnh hưởng tới chất lượng của ROM. Có thể là máy đã sửa khác máy chưa sửa, dùng nhìu hay ít <-- các chức năng của máy bị trục trặc ..

Hơn nữa, các KTV đã "nấu" ROM và test rất kỹ, như bản ROM này của anh SƠn. Mình biết từ lúc ảnh build xong rùi nhưng vẫn còn phải test lại cả tuần mới "chia sẻ" cho các bạn ..

Ngay cả bản thân mình, máy bị trục trặc với bản ROM này .. đứng máy, màn hình bị giật sọc caro, ko vào bootloader dc HR và SR đều potay :( <-- mình vẫn vui vẻ vì biết rằng <-- lỗi nằm ở Hadware của máy mình ..

Mong các bạn lun vui vẻ và thông cảm cho các Mod cũng như các thành viên của PV.

Thân ái
:D:D:D

kaokuong

tình hình là cứ bê nguyên những thứ bác sơn UP mà nhét vào ATOM thì nó nặng quá chạy rất chậm và phát sinh nhiều lỗi nhưng vì quá mê cái bản này nên mấy hôm nay đánh vật với nó kết quả là sau khi chỉnh lại pagepool lên 8m , bỏ bớt 2 dòng windows live và you tube trong sdconfig ,chỉnh lại vài thứ lặt vặt thì nó chạy sướng tê cả người ...thank bác sơn nhiều.

cunxinh

tình hình là cứ bê nguyên những thứ bác sơn UP mà nhét vào ATOM thì nó nặng quá chạy rất chậm và phát sinh nhiều lỗi nhưng vì quá mê cái bản này nên mấy hôm nay đánh vật với nó kết quả là sau khi chỉnh lại pagepool lên 8m , bỏ bớt 2 dòng windows live và you tube trong sdconfig ,chỉnh lại vài thứ lặt vặt thì nó chạy sướng tê cả người ...thank bác sơn nhiều.
bác tim ra dong lênh chỉnh nhu thế nào vậy cún tim mai o thía bác bài cún cái nhình hoa hit ca mát
cún vào search tim dòng FF FF FF FF FF FF FF FF 9B 4F FF FF 64 B0 00 00
nó toàn bảo o tìm thấy bó tay
bác có diskimage_Ver.nb0 pagepool lên 8m up lên cún với cảm ơn nha

Chỉnh sửa cuối:

thanhbinh123

cunxinh phai seach file trong cửa sổ seach bạn chọn dong thứ 2 từ trên xuống đó rồi bạn đánh FF FF FF FF FF FF FF FF 9B 4F FF FF 64 B0 00 00 sẽ thấy thôi tại giờ đang oline bằng đt nên ko có hình cho bạn thông cảm nha.theo mình thấy bạn nên để 6mb ram thôi nên 8mb máy chạy dễ treo lắm.chúc bạn thành công nha

Sonblack

Super V.I.P
Cho các bác sốt ruột chơi. Bác nào thích vẫn build này, ROM này thì hãy chờ trong hôm nay, Sơn đen sẽ share lên cho dùng. Bản này đã được hoàn thiện đến mức tối đa sau vài ngày thanh lọc và thử nghiệm.
Kết quả là ai thích thì hãy vọc, không thích thì làm ơn dùng WM5 cho.
Chứ nói nhiều quá, nản, hết muốn build.
Tối nay sẽ là bản Final của build này, pagepool sẽ là 6M. He he, đông vui đây. Link download cũ sẽ được gỡ bỏ bây giờ.

Chỉnh sửa cuối:

thanhbinh123

Trời thật là tuyệt vậy là bác Sơn đã cho ra bản final chắc là ngày mai mới được đụng vô rồi đêm nay thì phải ngủ với vợ chứ ôm đt chắc vợ bỏ sớm quá.

Status
Không mở trả lời sau này.