• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20273)

linh_ck01

Sơn daika, có vấn đề nhỏ thế này, em chép video clip (*.wmv) vô máy lúc mở thì nó bị giựt giựt .. vậy là do ROM hay do máy vậy anh Sơn. (ROM 20273 nghen anh)
Cám ơn anh nhìu

takaru

làm ơn cho mình hỏi up' rom có tác dụng gì vậy mấy bạn. hic mình sài con o2 atom nhưng không rành mấy mong mấy huynh chỉ giáo thêm
up rom là bạn sử dụng 1 hệ điều hành khác cho con atom của bạn . Nôm na là bạn khoác cái áo khác cho điện thoại của bạn
Những bản rom mới sẽ đẹp , tiện ích và chạy mượt hơn . Bạn cứ thử up rom đi . Bạn sẽ bị " nghiện " đấy . Cách up rom thì đơn giản lắm .bạn đọc kĩ nhé : Bản down về được 1 file . bạn giải nén vào C:\WINDOWS\Temp ( pas là SONBLACK ). Sau đó bạn vào ( của PC) C:\WINDOWS\Temp xem có đủ 6 file sau không : diskimage_Ver.nb0 , EBOOT.nb0 , ExtendedRom.img , nova_pda_033105.mot , vl1d_pda_Ver.mot , Device Software Update Utility.exe . Nếu đủ 6 file này thì bạn kết nối PPC với PC bằng activesyun 4.5 vào tiến hành úp . click vào Device Software Update Utility.exe . click next , ok, upgrage hay gì đó.... là được . Trong quá trình up thì không nên làm gì máy tính cả ( ưu tiên up ) , tuyệt đối không được để tuột cáp và để máy tính mất điện ( nên up bàng laptop ) Sau khi 5 stage ( có 5 stage trong quá trình up ) hoàn thành sẽ có 1 cửa sổ có chữ finish . bạn ấn vào đó và rút PPC ra tiến hành hardreset PPC .Lần sau up rom khác bạn lại xóa 6 file đó đi và giải nén 6 file mới vào C:\WINDOWS\Temp và tiến hành như bình thường . Đây là mình đang nói về rom của anh Sơn thôi . Rom khác mình chưa bao giờ thử vì mình chỉ tín nhiệm rom của a Sơn , Bạn nhớ click thanks tác giả nhé

VOKE

up rom là bạn sử dụng 1 hệ điều hành khác cho con atom của bạn . Nôm na là bạn khoác cái áo khác cho điện thoại của bạn
Vẫn là Windows Mobile chứ chẳng lẽ là Palm , Symbian ... sao ? Phải nói là dùng phiên bản mới hơn , được fix lỗi và được chỉnh sửa lại làm sao để được gọi là mới ... mới đúng ! :p:p:p
Những bản rom mới sẽ đẹp , tiện ích và chạy mượt hơn . Bạn cứ thử up rom đi . Bạn sẽ bị " nghiện " đấy
Chưa chắc đâu à ... :D , Nếu chưa bao giờ up Rom thì trước tiên nên lục lạo tìm đọc một số bài TUT , tham khảo một số trường hợp mà người "đi trước" đã gặp , và ... chuẩn bị một địa chỉ sửa chữa PPC tin cậy ( có khi cần gấp ) trước khi up nhé ! :)):)):))

tuanpro_hl

anh Son ơi!con atom của em die rồi.em up room 20273 dung 1 thời gian.rồi sạc pin ko vao.bi h thi hết sạch pin.vào Bl thi vẫn vào đc.nhưng reset máy thi ko vào để dùng đc.chi hiện lên man hình windowmobile6.1 là tắt ngóm.huhu!em muốn up lại room mà bi h cũng ko up đc.em đã thử wa 2 cục pin mà vẫn ko lên.sao h a ?
anh giúp em vơi!

Sonblack

Super V.I.P
anh Son ơi!con atom của em die rồi.em up room 20273 dung 1 thời gian.rồi sạc pin ko vao.bi h thi hết sạch pin.vào Bl thi vẫn vào đc.nhưng reset máy thi ko vào để dùng đc.chi hiện lên man hình windowmobile6.1 là tắt ngóm.huhu!em muốn up lại room mà bi h cũng ko up đc.em đã thử wa 2 cục pin mà vẫn ko lên.sao h a ?
anh giúp em vơi!

He he, sao mà die được hỉ? Sống nhăn đó. Bi giờ thế này:
- Tháo thẻ nhớ ra.
- Vào Bootloader, nối cáp với máy tính
- Rồi up rom gốc 2005 vào, nếu OK
- Up lại ROM khác
Chỉ vậy thôi à!
Chúc vui nhé!

tuanpro_hl

nhưng mà em kết nối với vi tinh rồi mà ko đc anh ah!em vào đc BL rồi.nhưng cắm cap vào chả thấy j cả anh ah.sao giờ ?

Sonblack

Super V.I.P
nhưng mà em kết nối với vi tinh rồi mà ko đc anh ah!em vào đc BL rồi.nhưng cắm cap vào chả thấy j cả anh ah.sao giờ ?

Nối cáp không có động tĩnh là đúng roài, chỉ có thêm một dòng chữ trên PPC (không nhớ dòng gì). Chạy file exe của ROM gốc là up thôi mà chứ cần gì động tĩnh nữa. :)):)):))

tuanpro_hl

Anh Sơn ơi!chắc là em up đc rồi anh ah`!
lúc đầu cho room ở ngoài nên ko up đc.về sau đê room vào trong window/c/temp mới đc anh ah!
ko biết có đc ko nhưng có giấu hiệu cua sự sống rồi anh ah!
Dù sao thì cũng thank anh nhiều nhe!ko có anh giúp đỡ chắc con atom cua em đi mất!thank anh lần nữa nhé!:D
Ah!anh có biết vì sao lại bị lỗi như em gặp phải ko?

shpy

Anh Sơn ơi!chắc là em up đc rồi anh ah`!
lúc đầu cho room ở ngoài nên ko up đc.về sau đê room vào trong window/c/temp mới đc anh ah!
ko biết có đc ko nhưng có giấu hiệu cua sự sống rồi anh ah!
Dù sao thì cũng thank anh nhiều nhe!ko có anh giúp đỡ chắc con atom cua em đi mất!thank anh lần nữa nhé!:D
Ah!anh có biết vì sao lại bị lỗi như em gặp phải ko?

Cái này là "mém chết vì không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng" đây mà !!!

hoanglele

1. Lâu nay mình dùng WM5, vừa rồi up thử rom core 19949 của Son thì bị lỗi không nhận được Sim viettel và Mobi (máy cứ tìm sóng liên tục), nhưng vina thì lại nhận được.
2. Link WM6.1 ở trên của Son không down được (mình có dùng hỗ trợ Reget) ?
3. Mình down bản WM6.1 của Khoa Hà thì lại hết lỗi nhận Sim, nhưng cũng phải SR vài lần, và cũng chỉ hiện thị mã số của Viettel thôi (hiện thị dãy số 45402).
Mình newbi nên vẫn đang tự mày mò sử dụng

Xin lỗi anh Sơn nhé! tại vì chưa biết sử dụng nên không down được. Bây giờ thì down được rồi. Giao diện thích thật!!!!!

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
3. Mình down bản WM6.1 của Khoa Hà thì lại hết lỗi nhận Sim, nhưng cũng phải SR vài lần, và cũng chỉ hiện thị mã số của Viettel thôi (hiện thị dãy số 45402).
Mình newbi nên vẫn đang tự mày mò sử dụng

Bình thường, nếu chỉ build ROM, không chỉnh Registry của Operator thì khi cho SIM vào PPC, nó sẽ hiện như sau:
"45201" nếu SIM là của MobiFone
"45202" nếu SIM là cùa Vinaphone
và "45204" nếu SIM là của Viettel (không phải 45402 đâu nhé)

Nếu sau khi uprom chỉ hiện dãy số thì do người build rom không tác động vào registry của Windows Mobile mà thôi.
Cái này không phải là lỗi hay chuyện gì lớn lao, dùng riết sẽ biết thôi.

mykolor

hình như ROM anh Son build dòng Diamond quá trình khởi động không được ổn thì phải, thanh Status Windows khi nào cũng xuất hiện lên trước cùng cái icon windows nằm không đúng vị trí (khi khởi động xong thì đâu mới vào đấy). Dòng này phiên bản nào em xài cũng bị đụng với chương trình "Profiles for Windows Mobile". Nên hiện tại em đang xài dòng ROM Kaiser build 19199 của anh.
Khi nào Kaiser có phiên bản mới anh Son build cho Atom nhé :)
Thanks for All

Sonblack

Super V.I.P
hình như ROM anh Son build dòng Diamond quá trình khởi động không được ổn thì phải, thanh Status Windows khi nào cũng xuất hiện lên trước cùng cái icon windows nằm không đúng vị trí (khi khởi động xong thì đâu mới vào đấy). Dòng này phiên bản nào em xài cũng bị đụng với chương trình "Profiles for Windows Mobile". Nên hiện tại em đang xài dòng ROM Kaiser build 19199 của anh.
Khi nào Kaiser có phiên bản mới anh Son build cho Atom nhé :)
Thanks for All

Quá trình khởi động xuất hiện như vậy chẳng ăn nhập gì đâu, có mấy ai reset PPC hoài đâu mà bận tâm, có ảnh hưởng gì đến tốc độ và quá trình xử lý đâu mà lo.

Tắt HTC Home đi sẽ không đụng với chương trình Profile kia. Trong HTC Home cũng có cái Profile rồi đó, đụng là phải.

linh_ck01

Tình hình là bản ROM này good wá nên sẵn máu hăng em up luôn cho con Atom của bà chị.
Bà chị gửi lời cảm ơn Sonblack daika.
Chúc anh SƠn luôn dồi dào sức khỏe để có công lực giúp đỡ anh em PV.:D

hoangnam1002hn

Active Member
híc chán hima bây giờ chuyển sang altom. bác sonblack ahf vì em chưa up roon cho thằng này bao giờ mà em nghe nói up trên thẻ nhớ là an toàn nhất bác vui lòng hướng dần em một chút nhé tức nhiên là không phải tiếng anh rồi em vốn khong giỏi tiếng anh mà

Sonblack

Super V.I.P
híc chán hima bây giờ chuyển sang altom. bác sonblack ahf vì em chưa up roon cho thằng này bao giờ mà em nghe nói up trên thẻ nhớ là an toàn nhất bác vui lòng hướng dần em một chút nhé tức nhiên là không phải tiếng anh rồi em vốn khong giỏi tiếng anh mà

Build ROM mà chán à. ROM HIMA và ATOM là làm cùng lúc mà, tại em không bao giờ sang đây thôi. Nếu con HIMA còn sống thì cả HIMA và ATOM cùng ra ROM ào ào thôi. :)):)):))
Up ROM bằng cách nào cũng vậy thôi, quan trọng là người thực hiện nó có làm đúng các thao tác không mà thôi.
Đọc kỹ các chủ đề tại đây, mọi thứ sẽ rõ như ban ngày. =))=))=))