• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20275)

rohto

Tình hình là nghe điên thoại khoảng 5' là ngủ luôn, nếu trong quá trình nghe thỉnh thoảng di lên di xuống thi không sao, kiểm tra hộ anh em xem thế nào đi bác

Sonblack

Super V.I.P
Tình hình là nghe điên thoại khoảng 5' là ngủ luôn, nếu trong quá trình nghe thỉnh thoảng di lên di xuống thi không sao, kiểm tra hộ anh em xem thế nào đi bác

Tình hình này là không hề có, vui lòng kiểm tra mạch tiếp xúc của pin và máy đi bạn nhé! :D

Sonblack

Super V.I.P
Solution for WMP and the other music players when you hear music!

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Control\Power]
"DisableGwesPowerOff"=dword:1

Please use RegEdit (available) for adjusting above k.e.y, change value of "
DisableGwesPowerOff" from 0 to 1.
Everything is OK later. However, battery drainage will be faster.
Enjoy it.

Dùng ứng dụng RegEdit có sẵn trong ROM chỉnh khóa trên, thay đổi giá trị của
"DisableGwesPowerOff" từ 0 thành 1.
Mọi thứ sẽ trơn tru ngay. Tuy nhiên, pin sẽ mau hết hơn.
Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

linh_ck01

@ hhpol: you should download this ROM again and following all steps of the instruction during the update utility process.
After download, the first thing u need to do is active sync your device with PCC via USB cable .
Finished sync between device-PC, you just double-click to the download file and following its intructions until the mesage inform that you are successful

Goodluck to you!!

thienly12333

hình như rom mới này kén sim viettel

nguyên văn quangtuyen82hn :chán quá bác à em mới up rom hôm nọ ở HN chạy rất ngon.mấy hôm nay em vào đà nẵng công tác mà ko biết nó bị bệnh gì mà cứ đờ đẫn cả ngày chẳng làm dc cái gì em đẫ Hardreset rất nhiều lần nhưng mà ko ăn thua.em dùng mạng vịttel.chẳng biết saqo các máy dt bình thường khác sóng vẫn tốt mà máy mình lại suốt ngày dò sóng gọi chẳng gọi dc.bác nào phán hộ em nó bị sao cái

giờ mình mới biết tại sao atom của mình cứ dò sóng.không biết bác sơn có xài viettel không,chứ em xài viettel là bị mà chuyển qua mobi là không bị(có ai bị như mình không nhỉ.vậy có phải rom này kén sim viettel hay không xin các bác xem lại dùm em!!!!hình như em giống bác ở trên

Chỉnh sửa cuối:
A

atman

Guest
Thank you, Thank you! Updated ROM and all fine, though Contacts did not open first, did a manual Hard Reset and all OK. Wonderful!!

cunxinh

SIM nào cũng có, cả SIM nước ngoài, có bị gì đâu!!! :)):)):))
ừa nhóc cũng dùng vitheo ne co bi gi đâu hii
to sonblack huu đt đụng con nèo chít con đó
đừng chít con atom nha bác sonblack o cháu hít xài rum mới hà huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu:)):)):)):)):)):)):(:)(:)(:)(:)(:)((

Last edited by a moderator:

takaru

Anh Sơn cho tụi em biết tí thông tin về bản rom trong tương lai được không anh . Đã 5 ngày rồi kể từ bản 20275 này ra đời
Tổng kết 1 tẹo : sau 5 ngày đã có 108 " ý kiến " và xấp xỉ 4000 lượt view
Mong chờ bản rom mới của anh Sơn

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Anh Sơn cho tụi em biết tí thông tin về bản rom trong tương lai được không anh . Đã 5 ngày rồi kể từ bản 20275 này ra đời
Tổng kết 1 tẹo : sau 5 ngày đã có 108 " ý kiến " và xấp xỉ 4000 lượt view
Mong chờ bản rom mới của anh Sơn

Để kiếm chút cháo đã, ROM riết là teo luôn

shpy

following feedback of shpy: I'll post for all you guy the link of pocket music 5.0 ==>> it will help you in playing music on Atom
http://www.pocketmind.com/files/pmusic(cab).zip
==>> pls share your feedback after using this software

Thanks. But I said to Rohto that i use Pocketmusic (lasted version) with no issue.

In the case of mine, the issue is cache time of GPRS connection (the time to auto disconnect after last GPRS request) It's not work althought set to 60 , 100, 600 .. seconds. It disconnect immediately when GPRS temp stop.

shpy

thế thì chắc do mạng ở đây rồi.hồi lâu xài được giờ thì không.dù sao cũng cãm ơn các bác đã tận tình giúp đỡ!!!!

Giống tớ ! Tớ mà ngồi trong cái lô cốt bằng nhôm - phòng làm việc của tớ thì y như rằng sóng sánh loanh quoanh luôn !!! Mobi nhé !

saokimvenus

Em up Rom ( CE OS 5.2.20275 Build 20275.1.3.3 PV) của anh Sơn Ok nhưng Sync không được ,mấy bác có cách nào chỉ em với ,Toàn bộ numbers em lưu hết trong CPU không Sync được mà ngồi nhập từng số chắc em chết mất,help help

linh_ck01

chắc là bị đóng hộp trong cái lô cốt đó, metal environment nên sóng bị nhiễu .. chịu thui

@ saokimvenus : em kiếm bản active sync 4.5 về rùi install đi

linh_ck01

Bác linh_ck01 ơi máy em đang sử dụng là bản active sync 4.5 bác ạ .trước khi up Rom ban sync của em chạy ok lắm .

trên nguyên tắc, active sync sẽ lấy contact từ outlook, em save theo chế độ nào, sim hay outlook. Anh save theo outlook nên vẫn sync bình thường.
còn ko em thử uninstall rùi install lại xem sao

kumkum

pocket music v5.0

here is the code-PMBND-ARAPW-QVVACQS-RSSC

Please don't share any code of any soft for PPC here. Thank you in advance.
Our forum don't permiss this. This is area of ROM for ATOM/ATOM PURE. (Sonblack)

takaru

Từ chiều đến giờ không thấy ai có " ý kiến " nhỉ. Có lẽ các mem đang bằng lòng với bản rom này và các thắc mắc cũng đã hết .
Không biết có bao nhiêu mem dùng rom của anh Sơn nhỉ ? anh Sơn có thể cho em biết có bao nhiêu lượt download được không anh
Hỏi thêm a Sơn 1 câu nha : a có nghĩ đây là bản rom mới nhất cho atom trên toàn thế giới không anh ? Em thấy trên xda-developer toàn rom của anh thôi

Chỉnh sửa cuối:

shpy

Lỗi thì chưa thấy, làm sao có ý kiến giờ ! :)

Còn bảo phát biểu thì tớ xin giơ tay: lúc trước, trong 1 bản ROM của Medkid (chỉ trong bản đó thôi, quên mất bản nào, tiếc ghê) , camera ATOM hoạt động với CoolCamera 1 cách rất trơn tru và hình ảnh rất đẹp (chỉ quan tâm phần video - bình thường thì nó bị 2 sọc ngang). Tốc độ của ATOM cũng không đến nỗi quá chậm, nếu setup đúng cách, CoolCamera quay video cho ra hình ảnh đẹp, nhanh (~19fps - max 22fps). Có lẽ bản rom đó có driver camera khác. Nếu bác Sơn mà tìm đựoc thì quá tuyệt.