• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20755)

Status
Không mở trả lời sau này.

KiD2034

Vấn đề này đã nói nhiều rồi, ActiveSync mặc định sẻ khởi động cùng máy và chạy ngầm, nên bất kỳ lúc nào gắn Atom với máy tính có cài ActiveSync thì cũng kết nối được ngay.
Nếu bạn không thích thì end nó đi khi mới reset máy. ActiveSync rất ít tốn ram và không ảnh hưởng gì đáng kể đến tốc độ và thời gian dùng pin của máy.

Atom làm sao "SHUT DOWN", nếu có ai làm nó "SHUT DOWN" được mình bái người đó là đại sư cụ luôn hehehe :D

Vấn đề là em End nó rùi nhưng 1 hồi nó vẫn chạy ngầm,chứ nó chịu để yên cho End thì nói chi nữa,dù gì cũng thanks bạn đã reply cho mình.
@SonBlack : Nếu anh Sơn kô bỏ được ActiveSync thì đành chịu vậy,có xài là mừng rồi.Kô làm phiền anh Sơn để anh có time build ROM mới. >:) kakakakakaka

kain87

Không có chuyện để sẵn trong ROM sẽ chạy mượt mà hơn. Lý thuyết này ở đâu ra thế. Dung lượng không thay đổi, trong khi dung lượng ROM tăng lên, load nhiều nặng hơn hay chậm hơn? Đã thử đã test và câu trả lời là KHÔNG.

Rồi, cám ơn anh!

shpy

Vấn đề là em End nó rùi nhưng 1 hồi nó vẫn chạy ngầm,chứ nó chịu để yên cho End thì nói chi nữa,dù gì cũng thanks bạn đã reply cho mình.
@SonBlack : Nếu anh Sơn kô bỏ được ActiveSync thì đành chịu vậy,có xài là mừng rồi.Kô làm phiền anh Sơn để anh có time build ROM mới. >:) kakakakakaka

Muốn bỏ triệt để ?!! Dùng sktool -> turn up --> tab Activesync --> disable auto connect là xong ! Bảo đảm bạn cắm dây 10 ngày nó cũng không chạy.

Triệt đển hơn ?! Sẵn đang dùng Sktool , vào phàn6 Maintenance --> Notification --> tìm cái nào mà khi thời gian thay đổi sẽ gọi ActiveSync, del luôn ?

Vẫn muốn triệt để hơn ?! Cũng dùng SKtool, disable service Sync Bluetooth server !!

Vẫn còn muốn "triệt sản" hơn nữa ?!!!!!!! Dùng BCS , ấy nhầm ... đừng dùng PPC !

=D>

hantruong2008

Chào anh Sơn !
Rất vui lại có ROM mới để thử. Quả là bảng ROM này chạy nhanh thật.
Chúc anh luôn khỏe nhé. He........he.........Sớm có ROM mới cho bọn mình vọc nữa. bye bye.

KiD2034

Muốn bỏ triệt để ?!! Dùng sktool -> turn up --> tab Activesync --> disable auto connect là xong ! Bảo đảm bạn cắm dây 10 ngày nó cũng không chạy.

Triệt đển hơn ?! Sẵn đang dùng Sktool , vào phàn6 Maintenance --> Notification --> tìm cái nào mà khi thời gian thay đổi sẽ gọi ActiveSync, del luôn ?

Vẫn muốn triệt để hơn ?! Cũng dùng SKtool, disable service Sync Bluetooth server !!

Vẫn còn muốn "triệt sản" hơn nữa ?!!!!!!! Dùng BCS , ấy nhầm ... đừng dùng PPC !

=D>

Cảm ơn bạn nha,cho mình hỏi SKSD , ấy nhầm ... Sktool ở đâu có vậy bạn?Có sắn trong ROM hay là phải down về rùi setup,nếu bạn có thì up lên cho mọi người cùng chim sẽ =))

linh_ck01

Bản ROM này quả thật là chất lượng, tới thời điểm này mình chưa thấy có lỗi gì ... Xin chân thành cảm ơn anh Sơn 1 lần nữa vì những đóng góp của anh cho cộng đồng xài Atom
:D:D:D

lenhutminh

Đúng bản rom ok, camera chạy ầm ầm, soft cài đầy mà vẫn tải tốt, pin không tốn nhiều, nghe gọi ổn.
Thank anh Sơn và các ae trong PDAVIET !

Sonblack

Super V.I.P
Anh em chuẩn bị mà đón chào ROM mới, cơ bản hoàn tất.
Giao diện Blue Manilla 2D kết hợp của herg62123,
poorlyduckgreatbal (tất cả đều từ xda-developers)!
Hãy yên lặng mà chờ nhé, không lâu lắm đâu. Hiện tại đang test lần cuối và sẽ giới thiệu vào chiều mai (05/10/2008). Link download sẽ cập nhật sớm tối mai luôn. Anh em cứ thong thả :D
Những bài post yêu cầu hay hỏi thông tin về ROM mới (Core 5.2.19971 Build 19971.1.2.6 PV được port từ ROM ship của dòng HTC Opal) trong chủ đề này sẽ bị xóa mà không báo trước.
Anh em nhớ dùm cho nhé!
Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Giao diện Blue Manilla 2D kết hợp của herg62123, poorlyduck và greatbal (tất cả đều từ xda-developers)!
(Core 5.2.19971 Build 19971.1.2.6 PV được port từ ROM ship của dòng HTC Opal) Sao Bác SonBlack không đổi (Core 5.2.19971 Build 19971.1.2.6 PV được port từ ROM ship của dòng HTC Opal) thành 2075XXX PV thì hay hơn!! để 19971.1.2.6.PV nếu để vậy có vẽ như Rom thục lùi!!! Cảm ơn rất nhiều!!! Đang mong chờ từng phút để Up Rom Blue Manilla 2D for Atom!!! Thank's!!!!

Sonblack

Super V.I.P
Ai bảo là ROM thụt lùi.
20xxx là các build của dòng VGA, WVGA (có cả build beta)
19xxx là đích thực của các dòng QVGA (19971 là build mới nhất từ ROM ship, ROM xịn đó bác ui)
Atom là QVGA hay VGA nhỉ? Sao lại đi nhìn các con số ấy?

Chỉnh sửa cuối:

VOKE

Ai bảo là ROM thụt lùi.
20xxx là các build của dòng VGA, WVGA (có cả build beta)
19xxx là đích thực của các dòng QVGA (19971 là build mới nhất từ ROM ship, ROM xịn đó bác ui)
Atom là QVGA hay VGA nhỉ? Sao lại đi nhìn các con số nhỉ?

Vậy thì hi vọng bác cook những bản xịn đó ! Nói thật là máy em up những Rom 20xxx nó cứ sao sao đó, ko ổn định được , nhưng quay lại những bản cũ ( 19xxx ) thì tình hình khả quan hơn. Chắc là nó kén Rom quá :-?? :-?
Đang dùng Rom ship và mong cái Rom đích thực từ bác Sơn !

Last edited by a moderator:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Giao diện Blue Manilla 2D kết hợp của herg62123, poorlyduck và greatbal (tất cả đều từ xda-developers)!
(Core 5.2.19971 Build 19971.1.2.6 PV được port từ ROM ship của dòng HTC Opal) Sao Bác SonBlack không đổi (Core 5.2.19971 Build 19971.1.2.6 PV được port từ ROM ship của dòng HTC Opal) thành 2075XXX PV thì hay hơn!! để 19971.1.2.6.PV nếu để vậy có vẽ như Rom thục lùi!!! Cảm ơn rất nhiều!!! Đang mong chờ từng phút để Up Rom Blue Manilla 2D for Atom!!! Thank's!!!!

Các thông số của Build ROM đều là thông số được các hãng của các dòng máy đặt ra theo thứ tự cũng như thời điểm ấn hành qua đó ta có thể biết được đó là ROM Ship hay Beta, của dòng máy nào.
Vậy nên khi port qua các dòng máy khác thường các KTV vẫn giữ nguyên gốc thông số này để bảo đảm tính chính xác của build ROM về xuất xứ ý mà :)
Mục đích ở đây là KTV luôn muốn mang tới những cái mới cho cư dân PPC thôi mà, cho nên đừng nghĩ nó bị tụt lùi nhé :)
Còn ROM Manila 2D cho ATOM thì ROM DEV Sơn đang gấp rút hoàn thành rồi, mọi người ráng chờ thêm chút nữa nhé :D

tuananh0324

Anh em chuẩn bị mà đón chào ROM mới, cơ bản hoàn tất.
Giao diện Blue Manilla 2D kết hợp của herg62123,
poorlyduckgreatbal (tất cả đều từ xda-developers)!
Hãy yên lặng mà chờ nhé, không lâu lắm đâu. Hiện tại đang test lần cuối và sẽ giới thiệu vào chiều mai (05/10/2008). Link download sẽ cập nhật sớm tối mai luôn. Anh em cứ thong thả :D
Những bài post yêu cầu hay hỏi thông tin về ROM mới (Core 5.2.19971 Build 19971.1.2.6 PV được port từ ROM ship của dòng HTC Opal) trong chủ đề này sẽ bị xóa mà không báo trước.
Anh em nhớ dùm cho nhé!
Chúc vui.

Anh SonBlack nói có bản ROM mới và giới thiệu ngày 5/10/2008...vậy mà em vào chủ đề này sao không thấy mọi người ơi!!!! chỉ dùm em với....

andarezta2008

can you ẽplained,why i can hear sound with A2dp bluetooth? for phone sếm like ok,but for listening muíc,i can hear anithing.thx

Sonblack

Super V.I.P
can you ẽplained,why i can hear sound with A2dp bluetooth? for phone sếm like ok,but for listening muíc,i can hear anithing.thx

About A2DP, I answerd many times in this forum, I don't have any devices for testing A2DP, so I can't find the way for fixing the problem up till now.
So sorry!

viethongviettri

Thanks bạn nhiều, mình đã up và thấy bản này rất OK.
Nhưng khi cài gói việt hóa của Hà Châu thì cài xong bị lỗi, không gỡ ra được luôn. Bạn có thể làm bản rom mới có Tiếng Việt cho anh em thưởng thức không?:-/
chúc bạn thành công=D>=D>=D>=D>

Status
Không mở trả lời sau này.