• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20764)

achille2k

Bác Sonblack ơi cho em hỏi icon của Synchro Time và FM Radio của bác đẹp thế cho em xin được không ạ? Thanks bác nhiều.

rypnd

Cám ơn Sonblack, cho hỏi thêm chút kinh nghiệm.
Mình thấy bạn dùng Mobifone, nên xin hỏi là bạn dùng bản Radio nào, cho đỡ bị mất sóng.
Mình đã tham khảo ở các topic khác và làm theo hướng dẫn nhưng không được.
Cám ơn trước.

Sonblack

Super V.I.P
Cám ơn Sonblack, cho hỏi thêm chút kinh nghiệm.
Mình thấy bạn dùng Mobifone, nên xin hỏi là bạn dùng bản Radio nào, cho đỡ bị mất sóng.
Mình đã tham khảo ở các topic khác và làm theo hướng dẫn nhưng không được.
Cám ơn trước.

Mình chỉ dùng duy nhất một bản Radio có trong file ROM. Bạn có thể kiểm tra phiên bản Radio trên hình minh họa (System Infomation). Muốn up luôn Radio thì dùng tùy chọn All hoặc OS+MOT.
Còn nếu trước đây, bạn đã up các bản ROM của mình với tùy chọn All thì chẳng cần phải up lại Radio làm gì nữa. :D

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sonblack ơi cho em hỏi icon của Synchro Time và FM Radio của bác đẹp thế cho em xin được không ạ? Thanks bác nhiều.

Việc này đơn giản mà bạn, đâu cần phải xin. Lấy các file trong ROM từ PPC của hai chương trình này qua PC và trích xuất nó ra là có thôi mà.
Lần sau, không nói chuyện ngoài lề trong chủ đề ROM nhé.

pure

Cảm ơn!!! được rồi!!! Thì ra mình chỉ sợ Nó hỏng lổ USB chứ!!! Ai dè làm được rồi!!! Vô Net phà phà luôn!!! thì ra một kinh nghiệm đấy!! Mấy hôm nay định chia tay Nó rồi!!! Cảm ơn Bạn nhiều lắm!!!
CÙNG NHAU CHIA SẺ CÙNG NHAU VUI VẺ MÀ! =))

johnson9931

I check Network Wizard and it's data. I know that it support Indian Network Suppliers as follows:
1. AirTel
2. BPL
3. BSNL
4. Hutch
5. Idea
6. MTNL
7. MTNL (Prepaid)
8. Spice (Karnataka)
9. Spice (Punjab)

What's your supplier in India?

Dear Sonblack!My brother! Why not add a Chinese supplier?lots of my friends and i like your ROM very very much!In China,we have two main suppliers:China Unicom and China Mobile.

pavitar

hi sonblack dear ,howz ur life going ,,once again i m back with new problem in my o2atom ,sory for that ,,from few days i m unable to charge my atom s battery ,,whenver i connect it to charger the red light goes on but the charging percentage dont increase ,like if it is 40% charge then remain 40 after 1 hour ,,so this is problem in my battery ,,chager or handset ,,plz help me ,,waitng for reply ,,byeeeeeeee
thanks

meomeo1563

TUYỆT !!!!
E biết là muốn thanks thì cứ đánh thanks la xong. Nhưng mà Noel rồi nên em muốn CHúc Mừng bác 1 noel vui ve, cùng gia đình. Qua 1 năm mới có thêm nhiều thứ mới made in sonblack. Hi, love U

Sonblack

Super V.I.P
hi sonblack dear ,howz ur life going ,,once again i m back with new problem in my o2atom ,sory for that ,,from few days i m unable to charge my atom s battery ,,whenver i connect it to charger the red light goes on but the charging percentage dont increase ,like if it is 40% charge then remain 40 after 1 hour ,,so this is problem in my battery ,,chager or handset ,,plz help me ,,waitng for reply ,,byeeeeeeee
thanks

Hello! Please check your Atom (hardware) and battery. I remember that you chated with me by Yahoo Messenger! Nice to see you from UK!

chiprock

Hello everybody, i like your ROM very much but i don't need more apps in this rom so i installed clean rom, it's enough for me, and now i want to install AudioManager v2.0 Build 1820.1321 & Picture Enhancement (Elfin) but i did'nt find them in internet, would you send me them to my email, ok ? so that thanks for all ! ( my email : tuan_chiprock@yahoo.com )

Sonblack

Super V.I.P
If you like Clean ROM, it's available. But you need applications, please don't post your request here. This is only discussing area for ROM.
Thanks!

AnhPheCT

Bản Rom này tuyệt quá!! Chỉ có chút là HTC Album bị thiếu một số Skin...! Xem hình xong ko thể thoát ra được!! Mong Anh Sơn fix lỗi Bản Rom này cho Tụi Em test vì Nó chạy rất ổn Em ko muốn chia tay nó. Xin cảm ơn! Cảm ơn rất nhiều!.

Yinkn

:((Ai giúp dùm em, sau khi em up bản rom này (bằng cáp), cài thêm chương trình được vài lần, nhưng sau vài ngày bây giờ không thể kết nối được với PC qua ActiveSync, lúc đầu thì đèn đỏ một hồi rồi tắt luôn. Kiểm tra ko phải tại cáp, vì máy khác vẫn kết nối bình thường. Có phải tạo rom ko? Giờ em muốn up bản mới, nhưng ko kết nối được với PC thì sao mà up đây...hu..hu... Bản này thấy cũng hay mà sao cái cột sóng hay hiện lên chữ E hoài à, nó báo là Mobiphone (GPRS) (EDGE), có sao ko vậy?

TranMinhMan

Super V.I.P
:((Ai giúp dùm em, sau khi em up bản rom này (bằng cáp), cài thêm chương trình được vài lần, nhưng sau vài ngày bây giờ không thể kết nối được với PC qua ActiveSync, lúc đầu thì đèn đỏ một hồi rồi tắt luôn. Kiểm tra ko phải tại cáp, vì máy khác vẫn kết nối bình thường. Có phải tạo rom ko? Giờ em muốn up bản mới, nhưng ko kết nối được với PC thì sao mà up đây...hu..hu... Bản này thấy cũng hay mà sao cái cột sóng hay hiện lên chữ E hoài à, nó báo là Mobiphone (GPRS) (EDGE), có sao ko vậy?

Trước mắt hãy HardReset lại và khoang hãy cài ctr gì, xài vài ngày xem còn bị hiện tượng này ko!?;)