• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20765)

ngochoavcu

Xin lỗi các bác, tại sao em uproom xong rồi vẫn là room WM 6.5 vậy, em tưởng đây là WM 6.1 mà? hic

À thì ra là do nó dùng lại cái room cũ trong windows temp của em hị hị

Last edited by a moderator:

UBBnZq

E MUỐN CÀI RIÊNG CÁI MANILA2D THÌ CÓ PHẦN CÀI K Ạ. EM LỤC TUNG GOOGLE MÀ CÀI TOÀN LỖI THÔI :((
GIÚP EM VỚI.

minhthi

E MUỐN CÀI RIÊNG CÁI MANILA2D THÌ CÓ PHẦN CÀI K Ạ. EM LỤC TUNG GOOGLE MÀ CÀI TOÀN LỖI THÔI :((
GIÚP EM VỚI.

cho đến giờ thi chưa được bạn ah.muốn thì UPROM thôi
có điều sau khi sài Manila với Atom-->kết luận làm chậm máy và tốn pin

TranMinhMan

Super V.I.P
GIÚP EM VỚI.

Đúng như mem minhthi nói WM6.5 khi loading trên Atom là đã ngốn khá nhiều ram rùi, nếu bạn muốn cài M2D thêm thì khó mà chạy nổi. Bản thân các Cooker khi build Rom WM6.5 hoặc nhúng M2D trên WM6.1 đã sàn lọc bớt đi rấ́t nhiều để Atom có thể chạy nổi.
Nhưng nếu bạn thích vọc M2D có thể tham khảo thêm các bản updated M2D tại đây, tải file cab và cài vào (các bản khá chuẩn là update M2D của Elfin, Iolite, Jade). Còn bản M2D mới nhất từ Mega là ở đây, tuy nhiên bản này thì Atom khó mà cài nổi!
Thân!;)

@ viết bài nên dùng font bình thường thui nha bạn ko nên dùng toàn chữ hoa như vậy nhé!

angelvirus_109

Bác Sơn gì ơi.Bác cho em hỏi em mới úp bản Rom (20765) của BÁc .up xong chạy ngon lành nhưng khi em bật wifi thì nó không tìm ra được mạng (E đứng gần chổ phát wifi nha) .Bác cho e hỏi đó là do bị lỗi Rom hay là cái cục thu wifi của e có vân đề j bác.
Lúc trước em xài bản win5.0 rối 1 lần hardreset nó thế là wifi của em nó im lun ,em nghỉ là do rom win5.0 bị lỗi,nên e úp thử bản của Bác nhưng mà nó vẫn bị j.

À mà còn cái này nửa Bác àem vào Self diagnostics kiểm tra WLAN Module Test thì thấy nó hiên lên PASS .rốt cuộc e cũng hok bit bị gì lun em là gà mới chơi PDA mong anh Son và các anh em o pdaviet chỉ giúp dùm em.

Chỉnh sửa cuối:

angelvirus_109

các Bác ơi.Trong 4rum mình có Bác nào kiểm tra được cái cục thu wifi ko vậy?có gì em đem wa nhờ coi dùm em cái ạ.em đang ở Thủ Đức(tphcm).

nhoangk

Đào mồ tí hehe.

các Bác ơi.Trong 4rum mình có Bác nào kiểm tra được cái cục thu wifi ko vậy?có gì em đem wa nhờ coi dùm em cái ạ.em đang ở Thủ Đức(tphcm).

Mình cũng bị tình trạng này (Build 20755), đang dùng ngon lành, hard reset xong tèo luôn wifi & blue tooth. Mày mò 1 hồi thì blue tooth ok, còn wifi thì vẫn thế. Đến giờ wifi vẫn tèo (chạy diagnostics thì nó báo GetAdapterInfo( ) return FALSE"), đang load bản build 20765 này xem sao :|. Time will tell :D

nhoangk

Oài kinh quá, lần đầu làm thử, tí chết con 02 thân yêu. Tình hình là mình làm như sau:
1. Load bản của bác SONBLACK về.
2. Giải nén ra 1 thư mục rồi chạy "Device Software Update Utility"
3. Nó hiện lên cái bảng chọn update item "All", "OS only" và "OS + Eboot" => Click 'Next' (lúc này O2 màn hình đen thui, hiện chữ "USB connected"
4. Nó hiện lên cái bảng, nói chờ vài phút...Nhưng mình làm 2 lần, cái thanh progress (giống thanh khi install 1 software) không chạy gì cả, sau hơn 1 phút thì hiên lên cái thông báo (đau tim nhất lúc này) "No install target found" (ko nhớ chính xác lắm).
5. Buộc lòng mình phải rút cáp usb và mày mò, may quá có topic chỉ bootloader, làm 1 hồi thì máy khởi động, dùng được.

Vấn đề là mình muốn up lên bản này của bác SONBLACK để xem có sửa được cái lỗi wifi mình nói ở post trên hay k? Nhưng bấy giờ run quá, ko dám làm tiếp, lần 1 lên booloader còn dễ, là 2 bị, mãi nó mới lên...

Có ai giúp mình với :(!!!!!!!!!!!!

livelong

Oài kinh quá, lần đầu làm thử, tí chết con 02 thân yêu. Tình hình là mình làm như sau:
1. Load bản của bác SONBLACK về.
2. Giải nén ra 1 thư mục rồi chạy "Device Software Update Utility"
3. Nó hiện lên cái bảng chọn update item "All", "OS only" và "OS + Eboot" => Click 'Next' (lúc này O2 màn hình đen thui, hiện chữ "USB connected"
4. Nó hiện lên cái bảng, nói chờ vài phút...Nhưng mình làm 2 lần, cái thanh progress (giống thanh khi install 1 software) không chạy gì cả, sau hơn 1 phút thì hiên lên cái thông báo (đau tim nhất lúc này) "No install target found" (ko nhớ chính xác lắm).
5. Buộc lòng mình phải rút cáp usb và mày mò, may quá có topic chỉ bootloader, làm 1 hồi thì máy khởi động, dùng được.

Vấn đề là mình muốn up lên bản này của bác SONBLACK để xem có sửa được cái lỗi wifi mình nói ở post trên hay k? Nhưng bấy giờ run quá, ko dám làm tiếp, lần 1 lên booloader còn dễ, là 2 bị, mãi nó mới lên...

Có ai giúp mình với :(!!!!!!!!!!!!
bạn cứ up rom với tùy chọn all hoăc os + ext,dùng bản 21109 (final) cho an toàn (dòng này boot rất tốt, ko sao đâu)
Thân!!