• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19199.1.0.0)

Sonblack

Super V.I.P
Bác Quang ơi sao em down rom về giả nén ra không đươc,nó báo lỗi không hà.em cho pass la "PhamQuang" rồi ma cũng không đươc,bác up load trên media chỉ down được 99% thôi có thể up vào rea.... không bác

Down lại ROM đi bạn à! Như vậy sẽ không giải nén được đâu!
Chúc vui!

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình up từ thẻ 2G may mắn là vẫn OK:p

Vấn đề khuyến cáo thẻ nhỏ hơn 2G là để khi bạn đưa về Bootloader thì detected thẻ dễ dàng hơn thui, vì lúc này sau khi format cấu trúc cluster sẽ to hơn so với thẻ có dung lượng nhỏ. Chứ ko ảnh hưởng gì tới việc up ROM sau khi máy đã detcted được thẻ đâu bạn.
Chúc vui!
:D

BraDo

Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm. Mình dùng thẻ 512M (vẫn đang sử dụng phà phà) thì Bootloader ko detcted đc, nhưng dùng thằng 2G thì OK. Chẳng hiểu nổi...

TranMinhMan

Super V.I.P
Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm. Mình dùng thẻ 512M (vẫn đang sử dụng phà phà) thì Bootloader ko detcted đc, nhưng dùng thằng 2G thì OK. Chẳng hiểu nổi...

Àh lúc này thì lại do chất lượng thẻ quyết định, up ROM rất kén thẻ!:D

miror1102

không biết mọi người xài bản V04 của anh phamquang thấy sao???
sau 2 ngày xài em phát hiện:
để qua đêm chỉ có 8h thôi,trong khi đó không ai gọi và sms mà nó ngún pin kinh khủng,từ 79% xuống còn 41% như sáng nay...hao gần 40%pin...eo ơi..không xài mà vầy thì chít em...hèn chi mí hum nay ngày nào em cũng sac..nói rõ hơn là pin em zin theo máy và máy mới mua..trước xài 2005 thì nghe goi 3ngày là chắc.xài mà pin rất nóng.nói rõ là htc home em vẫn xài ko tắt...mà có xài cũng ko tốn pin nhìu như vậy.
khởi động lên nhưng rất chậm.vào window rùi nhưng phải chờ 5-10s mới bắt đầu chạy chương trình được.
không có icon phone.
không thấy đọc số từ sim khi chọn all
nhưng nói đi thì nói lại.
giao diện thân thiện,chạy tương đối nhanh,nhiều ứg dụng sẵn
tạm thời test 2,3 ngày chỉ biết vậy.hi vọng bản sau ít lỗi hơn nhất là pin....thnaks

xuantruongz

anh quang ơi em up rom đến step3 thì dùng ở 6%,đã thử up rom ship 2k5 nhưng vẩn dừng chỗ này,bỏ hết 2 file cho nó chạy hết step 1>không tìm thấy update both,restar lại máy>vẫn không xong)con atom ecex em vẫn nằm ở chế độ update Utility(chờ bản rom...mà không có bản nào qua con số 6% hết...(thử up trên thẻ nhưng hình như vẫn kh6ng nhận hay sao vẫn treo ở cái chữ update utility)mong anh chỉ đường thoát với, em mệt với nó 2,3 hôm nay rồi bí quá anh giúp giùm pm qua yahoo càng tốt,thanks anh :hoangtuthaiduong_ct84@yahoo.com

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
anh quang ơi em up rom đến step3 thì dùng ở 6%,đã thử up rom ship 2k5 nhưng vẩn dừng chỗ này,bỏ hết 2 file cho nó chạy hết step 1>không tìm thấy update both,restar lại máy>vẫn không xong)con atom ecex em vẫn nằm ở chế độ update Utility(chờ bản rom...mà không có bản nào qua con số 6% hết...(thử up trên thẻ nhưng hình như vẫn kh6ng nhận hay sao vẫn treo ở cái chữ update utility)mong anh chỉ đường thoát với, em mệt với nó 2,3 hôm nay rồi bí quá anh giúp giùm pm qua yahoo càng tốt,thanks anh :hoangtuthaiduong_ct84@yahoo.com
Bạn hãy bình tĩnh và đọc kỹ lại topic này, nó sẽ giúp được bạn nhiều đấy. (Cũng đã có nhiều người bị như bạn rùi).:|
Xong thì bạn wa đây down về bản ROM WM5 orginal của chính hãng và up lại là uki thui.:-?
Chúc may mắn!:D

Bác PQ ơi! Em cài bản V04 của Bác xài thử thấy ok lắm nhưng bị cái tội pin tụt ào ào, 2 ngày sác 3 lần. Em đưa về bản WM5 để kiểm chứng xem pin thế nào thì xài 2 ngày. Em đạ tắtHTC home nhưng ko hiểu sao máy vẫn chậm mỗi khi reset lại. Làm ao cho nó ko hao pin đây bác? Em đã hard reset lại rồi mà vẫn vậy.

miror1102

uhm..mình tắt htc home nhưng pin xài cũng 1 ngày thoai...mà trước kia như vầy phải 3 ngày..ack thiiệt

PNHVNYH

mình đang tải rom của bác phamquang nhưng khi chạy nó lại báo là không thể tạo file temp gì đó. xin các bác chỉ dẫn thêm cho.thanks

Sonblack

Super V.I.P
mình đang tải rom của bác phamquang nhưng khi chạy nó lại báo là không thể tạo file temp gì đó. xin các bác chỉ dẫn thêm cho.thanks

Chép tất cả vào thư mục C:\Windows\Temp rồi chạy file exe từ đó để uprom là không gặp lỗi gì cả bạn nhé!

PNHVNYH

mình đã chép vào rồi nhưng vẫn không chạy được.bác sonblack có thể cho mình link của bản rom 19199.1.0.0 v1 của bác phamquang được ko? nếu được xin cám ơn bác nhiều. vì mình chỉ cần một bản rom sạch không cần nhiều chương trình kèm theo làm gì

Sonblack

Super V.I.P
mình đã chép vào rồi nhưng vẫn không chạy được.bác sonblack có thể cho mình link của bản rom 19199.1.0.0 v1 của bác phamquang được ko? nếu được xin cám ơn bác nhiều. vì mình chỉ cần một bản rom sạch không cần nhiều chương trình kèm theo làm gì

Link thì ở bài số 2, trang 1 của chủ đề này. Cách uprom cũng có hướng dẫn ở đó luôn. Chẳng có link nào khác. :D

butala

Bản này nhanh hết pin quá bác ạ, chắc nhiều chương trình chạy ngầm, chạy được có 1 ngày là hết pin :( Chắc vẫn phải dùng thằng WM5 để pin được 2 ngày rùi

thienlong2307

Lần đầu up rom thành công Bản Rom Build 19199.1.0.0 thật đẹp cám ơn bác nhiều nha =D> xài thật tuyệt ko chổ chê