• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20764)

Sonblack

Super V.I.P
Máy tới tuổi thì đi toi thôi. Còn up rom à! Mình làm ROM, trước khi cho ra đời 1 bản rom phải up tới up lui không dưới 30 lần trong khi các bạn chỉ 1 lần 1 bản rom. Sonblack cho ra đời bao nhiêu bản rom rồi? Nhân lên thử thì biết up nhiều bao nhiêu? Mình không sợ mà bạn sợ thì thôi, up 1 lần dùng muôn đời, đừng ham hố với ROM :D

mrducbao

Chắc mình phải up lại bản này cái vì ngày xưa cũng từng up rồi nhưng mà lâu quá rồi nên chả nhớ nó như thế nào nữa :D

luongdang

mình thì đang sử dụng nó nè. xài WM 6.5 một thời gian thấy chán nên quay lại. bản này rất ổn định, mình không thấy bị lỗi lệch cảm ứng.

manhtuongdatinh

Máy tới tuổi thì đi toi thôi. Còn up rom à! Mình làm ROM, trước khi cho ra đời 1 bản rom phải up tới up lui không dưới 30 lần trong khi các bạn chỉ 1 lần 1 bản rom. Sonblack cho ra đời bao nhiêu bản rom rồi? Nhân lên thử thì biết up nhiều bao nhiêu? Mình không sợ mà bạn sợ thì thôi, up 1 lần dùng muôn đời, đừng ham hố với ROM :D

BẢn room này ổn quá rồi, hồi trước em cũng xài bản này, do ham hố 6.5, mà thật sự không ổn định h chắc cũng quay lại đây, hic..nếu đc bác Sơn cho chúng em thêm một bản 6.5 ổn định chút rồi " giã từ vũ khí " hehe..

myShinichi

Hi,

Thấy anh em khen bản ROM này quá nên tôi cũng muốn up thử. Có điều con O2 Atom Exec mua từ 2007 đến giờ chưa up ROM lần nào nên cũng hơi sợ. Rất mong anh em có KN thì hướng dẫn từng bước up với được không ạ ?

1- Trên máy PC và PPC phải cài phần mềm nào ? PPC phải ở trạng thái nào (Factory, On/Off,...) ?

2- Cần lưu ý ~ điểm nào để tránh đưa con O2 ra đi vào "Ô tiêu" ? :|

3- Xin hỏi chạy trên Windows 7 có được không ạ ?

Thanks !

TaQuangDuc

chú ý:
đấy pin
PC cần Sync
tốt nhất là XP
cổng USB tốt
còn lại nên đọc hướng dẫn trước rồi hãng hỏi!

myShinichi

Hi,

Tôi sau khi up bản này thì bị sự cố, nhờ các bạn giúp với !

Tình hình là sau khi up, khởi động vào OK, nhận được 2 tin nhắn báo có cuộc gọi nhở. Tôi dùng Activesync để copy lain pim.vol vào lại PPC (để restore). Sau đó boot lại thì bị hiện tượng sau:

1. Màn hình có sọc ngang mờ mờ từ nháy liên tục, làm cảm giác màn hinh bị rung.

2. Không nhận được dịch vụ mạng (Tôi dùng mobifone), hiện dấu chấm than ngay cột sóng. Lạ điều là call vào số vẫn nghe chuông đổ

Thanks !

myShinichi

Hi,

Tôi sau khi up bản này thì bị sự cố, nhờ các bạn giúp với !

Tình hình là sau khi up, khởi động vào OK, nhận được 2 tin nhắn báo có cuộc gọi nhở. Tôi dùng Activesync để copy lain pim.vol vào lại PPC (để restore). Sau đó boot lại thì bị hiện tượng sau:

1. Màn hình có sọc ngang mờ mờ từ nháy liên tục, làm cảm giác màn hinh bị rung.

2. Không nhận được dịch vụ mạng (Tôi dùng mobifone), hiện dấu chấm than ngay cột sóng. Lạ điều là call vào số vẫn nghe chuông đổ

Thanks !

Đã tìm ra nguyên nhân của lỗi thứ 2, là do pim.vol của các version WM khác nhau. Copy pim của WM 5 vào WM 6 bị lỗi là phải rồi.

Giờ không biết làm cách nào để chuyển danh bạ qua PPC đây !!! Mất hết danh bạ rồi.??!??

TaQuangDuc

1. bản này đã có sẵn chương PIM backup bạn dùng luôn được
  2. bạn chạy lại ROM này 1 lần nữa sẽ khắc phục lỗi ngang màn hình (giật giật), chỉnh lại độ sáng, clear type, font size
  3. danh bạ theo mình tốt nhất là Sync với máy tính outlook hoặc outlook express, như vậy mới tận dụng được hết ý nghĩa từ PPC

myShinichi

1. bản này đã có sẵn chương PIM backup bạn dùng luôn được
  2. danh bạ theo mình tốt nhất là Sync với máy tính outlook hoặc outlook express, như vậy mới tận dụng được hết ý nghĩa từ PPC

Vấn đề là tôi đang có trong tay tập tin PIM.VOL của bản WM 5 trên PC. Còn trên PPC vừa up ROM lên WM 6.1 thì danh bạ trắng. Tôi đang tìm cách chuyển vào.

Đã thử dùng WM 5 Emulator trên PC nhưng nó cũng không đọc được file PIM này :((

bạn chạy lại ROM này 1 lần nữa sẽ khắc phục lỗi ngang màn hình (giật giật), chỉnh lại độ sáng, clear type, font size

Để mai chạy lại, ở nhà hông có máy nào chạy Windows XP hết á :(

TaQuangDuc

theo mình bạn về WM5 để cài lại Pim Backup, sau đó tìm cách lưu lại danh bạ (chỉ mình nó thôi bằng Pim hay Sync với outlook thì tuỳ), rồi lên lại 6.1
cheers,

myShinichi

bạn chạy lại ROM này 1 lần nữa sẽ khắc phục lỗi ngang màn hình (giật giật), chỉnh lại độ sáng, clear type, font size

Đã chạy lại bản ROM, vấn đè sọc ngang màn hình vẫn y nguyên bạn ơi !!! Còn cách nào khác khắc phục không ạ ?

TaQuangDuc

nếu up lại ROM 5 mà vẫn vậy thì chắc không phải do ROM rồi, bạn xem lại phần cứng thôi (lỏng cable màn hình hay bụi bặm, ẩm ướt gì đấy cũng có khi là nguyên nhân)
cheers,

myShinichi

nếu up lại ROM 5 mà vẫn vậy thì chắc không phải do ROM rồi, bạn xem lại phần cứng thôi (lỏng cable màn hình hay bụi bặm, ẩm ướt gì đấy cũng có khi là nguyên nhân)
cheers,

Híc, bạn hiểu nhầm ý tôi rồi ! Ý tôi là đã chạy lại bản ROM 6.1 ở trên 1 lần nữa rồi. Chứ không phải restore lại bản ROM WM 5.

TaQuangDuc

mình hiểu và cố tình viết thế,
thật ra mình up ROM không biết bao nhiêu lần rồi nên cũng có 1 đôi lần dính chưởng (chết hẳn 2 cái máy vì up ROM rồi), vì thế nên nghĩ chuyện up để test xem lỗi ở đâu là chuyện thường. Thiết nghĩ bạn cũng nên thử đưa về tình trạng gốc để xem còn lỗi không rồi hẵng tiếp tục vì chủ yếu diễn đàn chỉ giúp bạn cách thức, còn thực hiện là do bạn.
Thân,

myShinichi

Vậy bạn có thể cho tôi biết làm sao để restore lại bản ROM gốc của máy ? Download ở đâu vậy ?

Thanks !

L

lenanghai

Guest
sau khi dùng bản 728 của bác Khoa_Ha quay lại với bản này dùng thích hơn