• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xda Developers.

Funtiger

Mình thấy trong diễn đàn còn thiếu chủ đề này. Cùng nghiên cứu và phát triển cho PDA là sở thích chung của chúng ta. Tại sao ko lập topic để mọi người cùng nghiên cứu, ý của mình ở đây là cùng nghiên cứu về Rom và các ứng dụng cho Pocket.
+ Nghiên cứu về cấu tạo chung ( nhân) của Rom và cách chỉnh sữa. Dù rom cho các dòng máy khác nhau nhưng đa số cùng 1 nhân
+ Dùng PPC viết ứng dụng cho PPC, hay lập trình trên chính chiếc PPC
+ Viết Drive cho PPC để có thể cắm các thiết bị có cổng USB vào PPC, ví dụ cắm USB vào PPC
+Tạo 1 diễn đàn, sân chơi trên PPC, 1 trang web phù hợp với kích thướt và tốc độ của PPC ( chạy trên màn hình nhỏ và qua cáp, hồng ngoại, wifi, blutooth, wap,...)
+....
Hãy xem đây là nơi cùng nghiên cứu về PPC, những ý tưởng, phần mềm mới,...
Phần mềm do ai viết cũng đáng quý, đáng trân trọng,... hãy tôn trọng bản quyền và sẽ đc mọi người tôn trọng lại, dù đó là phần mềm trong hay ngoài nước.
cảm ơn rất nhiều.
":D :D Nếu Bạn có 1 ý tưởng, thì chúng ta sẽ cùng biến ý tưởng đó thành sự thật"

Funtiger

Các công cụ cần thiết để lập trình trên PPC, các Bạn vọc thử xem.:D :D

kenpham

hay quá. cố gắng phát huy anh nhé!
nếu mà giải mã được cấu trúc của ROM thì có thể hy vọng up rom 2005, 2006 cho các dòng cũ rồi:)

tom82

Mình thấy trong diễn đàn còn thiếu chủ đề này. Cùng nghiên cứu và phát triển cho PDA là sở thích chung của chúng ta. Tại sao ko lập topic để mọi người cùng nghiên cứu, ý của mình ở đây là cùng nghiên cứu về Rom và các ứng dụng cho Pocket.
+ Nghiên cứu về cấu tạo chung ( nhân) của Rom và cách chỉnh sữa. Dù rom cho các dòng máy khác nhau nhưng đa số cùng 1 nhân
+ Dùng PPC viết ứng dụng cho PPC, hay lập trình trên chính chiếc PPC
+ Viết Drive cho PPC để có thể cắm các thiết bị có cổng USB vào PPC, ví dụ cắm USB vào PPC
+Tạo 1 diễn đàn, sân chơi trên PPC, 1 trang web phù hợp với kích thướt và tốc độ của PPC ( chạy trên màn hình nhỏ và qua cáp, hồng ngoại, wifi, blutooth, wap,...)
+....
Hãy xem đây là nơi cùng nghiên cứu về PPC, những ý tưởng, phần mềm mới,...
Phần mềm do ai viết cũng đáng quý, đáng trân trọng,... hãy tôn trọng bản quyền và sẽ đc mọi người tôn trọng lại, dù đó là phần mềm trong hay ngoài nước.
cảm ơn rất nhiều.
":D :D Nếu Bạn có 1 ý tưởng, thì chúng ta sẽ cùng biến ý tưởng đó thành sự thật"
Em cũng rất muốn vọc món này lém nhưng kẹt cái cấu trúc ppc em chưa biết gì ... :(
mấy công cụ đó có thể có hướng dẫn sự dụng không ..