• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA Flame - ROM WM6.0

nguyenngocbau

Active Member
Các pác ơi!xin chỉ dùm cho e cách uprom của con này đc kô?từ lúc sài tới h chưa uprom lần nào cả,nên kô dám mong các cao thủ giúp đỡ.

monkeyking0808

Link tham khảo www.4pda.ru đây là bản rom được build từ Qwerty. Bản mới nhất hiện giờ la beta 2.
Cách Uprom:
Hiện giờ có 2 cách để uprom cho Flame nhưng minh xin giới thiệu cách đơn giản và an toàn nhất.;;)

1. trước tiên down OS từ địa chỉ: http://4pda.ru/get/qwerty/flame/WWE_Fla … kimage.rar
2. download tool up rom tại: http://4pda.ru/get/qwerty/flame/ROM_Update.rar
3. giải nén tool ra tao folder và đưa OS từ 1 vào
4. Đồng bộ Flame với PC và chạy file "O2_XDA_Update.bat" từ tool
5. chờ hệ thống đưa dữ liệu vào Flame, sau đó Flame sẽ tự reset và tiến hành uprom

DQMM đã up thành công. WM6 cho giao diện đẹp và nhanh hơn hẳn so với bản gốc của nó. Nhưng hiện nay đang có một vấn đề đó là máy đôi khi bị rơi vào trạng thái "sleep mode" khi tắt máy -> phải reset lại. DQMM đã up cho 2 con rồi rất an toàn=D>
Chúc vui!!!

Bạn ơi, sao mình làm giống bạn mà lúc bước 1 prepare khi up nó toàn báo error: cannot create file ( 1 loạt những chữ dài ngoằng) .nb0. Ko biết là bị sai ở bước nào

monkeyking0808

Cám ơn bạn backdoor. Mình up kiểu dùng miniSD thì ok, nhưng khi up kiểu chạy file demo shield thì vẫn bị lỗi.
Ngoài ra còn có trường hợp ko sync với pc dc (USB unrecognized) khi dùng tất cả các bản rom mặc dù đã import file registry của bạn. Khi mang sang máy laptop thi ko bị như vậy.
Ko biết là bị gì nữa.

blackdoor

Manager
UP bằng thẻ MicroSD an toàn hơn rất nhiều so với up từ PC. Bạn thử gỡ Active Sync trên PC rồi cài lại bản 4.5 xem sao. Nếu máy bạn khi nối với laptop đã sync được thì lỗi không phải do PDA (tất nhiên Laptop và PC phải cùng hệ điều hành).

monkeyking0808

Sau khi cài lại active sync 4.5 thì nó xuất hiện 1 hiên tượng thế này bạn ạ. Cứ cắm flame vào, nhận, nhưng khi cài hay copy bất cứ file nào vào máy hay thẻ nhớ trong máy thì nó out, báo usb unrecognized, ở laptop ko có hiện tượng này. 2 máy win xp hết. Có ai bị vậy ko nhỉ :-?

Tiện đây cho mình hỏi luôn là có phải dòng flame này ko tương thích spb mobishell ko mà bản rom nào mình cũng cài cái này nhưng nó chạy (lật, mở) rất chậm ko giống như dòng artemis trước đây.

tttung4379

Sau khi cài lại active sync 4.5 thì nó xuất hiện 1 hiên tượng thế này bạn ạ. Cứ cắm flame vào, nhận, nhưng khi cài hay copy bất cứ file nào vào máy hay thẻ nhớ trong máy thì nó out, báo usb unrecognized, ở laptop ko có hiện tượng này. 2 máy win xp hết. Có ai bị vậy ko nhỉ :-?
bạn syn flame với laptop bình thường => flame OK
bạn syn flame OK với PC không được => PC not OK
mình đoán driver usb bị lỗi. Bạn cài lại driver cho chipset thử xem

letuankhung

8-| đúng rùi pc lổi bạn cái lại driver hoặc cài lại pc la ok thui mình tùng bị như vậy rùiX-(