• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA FLAME - ROM WM6.1

blackdoor

Manager
bác reg cái này là lên ngay

Code:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\\Software\\CotullaCode\\IPM]
"EnableUltraMode"=dword:1
Cái này không giải quyết được việc chỉnh backlight từ icon của pocket plus. Đây là overlock chip của Flame lên mức 624 Mhz. Điều này tiềm ẩn rủi ro như ép xung PC vậy.

ndnva

Cái này không giải quyết được việc chỉnh backlight từ icon của pocket plus. Đây là overlock chip của Flame lên mức 624 Mhz. Điều này tiềm ẩn rủi ro như ép xung PC vậy.

Đồng ý với bác Blackdoor. Nói chung nếu bác nào thích thì cứ thử nhưng mà khắc phục điện thoại chắc chắn là không dễ như khắc phục máy tính đâu. Tốt nhất là test thì cứ test chứ không nên overlock.

blackdoor

Manager

blackdoor

Manager
Bản test5 này vẫn dị ứng với SPB soft, Pocket plus chỉ hiện icon chỉnh backlight mà không có thanh trượt để chỉnh.

ndnva

Chưa sửa được radio thì cũng phải down về test phát. Các chức năng liên quan đến phone thì dành bó tay. Mình ít dùng SPB nên không quan trọng lắm. Nhưng phải công nhận bản 004 của Cotulla này mình thấy chạy ngon lành nhất. Tốc độ nhanh, ít tốn pin.

binhmogas

hi..hi.. có cả đèn pin nữa. chạy rất mượt ở 416Mhz quyết định để 416 luôn cho ít hao pin.

VUNHATVAN

Bản này có một điểm là không cho cài tự động các file từ ExtendRom, mất công quá.

tuanquynh8083

Active Member
bản này chạy thấy mọi chức năng rất ok,nhưng có điều không hiểu do máy hay bản rom thỉnh thoảng mình reset lại máy thì lúc thì đứng ở màn hình khởi động winmobile lúc thì đứng ở màn hiển thị bản rom cứ phải chọc reset mãi hoặc tháo máy ra khởi động lại mới được.

letuankhung

:| hình như bản test 5 này nó hao pin hơn bản test 4 có phải không mấy bác mình sài thấy vậy:|

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bản này chạy thấy mọi chức năng rất ok,nhưng có điều không hiểu do máy hay bản rom thỉnh thoảng mình reset lại máy thì lúc thì đứng ở màn hình khởi động winmobile lúc thì đứng ở màn hiển thị bản rom cứ phải chọc reset mãi hoặc tháo máy ra khởi động lại mới được.

Em tưởng tháo pin ra phải đậy cả nắp pin vào nó mới vào được màn hình today chứ bác??? =))=))=))

:| hình như bản test 5 này nó hao pin hơn bản test 4 có phải không mấy bác mình sài thấy vậy:|

Cũng không hao pin hơn nhiều lắm đâu bạn nếu sợ hao pin có thể để chế độ "rùa" nhất chạy thì sẽ đỡ tốn pin hơn đó :D:D:D

binhmogas

máy mình cũng hay treo ở màng hình khởi động khi up rom 004t5 này lắm. chắc tại rom rồi. nhưng khởi động ròi thì chạy tốt. thế là tốt cho flame rồi.=D>

VUNHATVAN

Mình không thấy có hiện tượng trên, hôm trước dùng bản T4 và quả pin cũ cũng hay bị vậy, nhưng khi đổi sang quả pin mới thì bản nào cũng ok. Các bác thử kiểm tra pin xem sao?