• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA FLAME - ROM WM6.1

tuandait

Có bản Cotula 4 tiếng Nga chính thức không nhỉ? ai biết cho xin link. Thanks!!!

Bạn cũng thích dùng tiếng RUS à? đây là link bản 004 và 006 tiếng Nga:

004

006

Còn về vấn đề có phải bản chính thức hay không thì mình không rõ vì cũng có biết chút gì về Tiếng Nga đâu. Có lẽ Flame ngoài bản WM5 ra thì từ bản WM6 trở lên toàn bộ đều là bản test hết thôi. Cảm thấy dùng bản nào tốt thì cứ dùng. Ổn định là tốt lắm rồi, không sợ bị tụt hậu. he. Thanks Cotulla!!!

pbcnguyenbang

Dùng FLame được gần 2 năm, bỏ thì xót, dùng thì bực, mấy lâu nay lại dở chứng sóng yếu, đàm thoại tí tà tí tet., nhắn tin được nhưng lại không nhận đươc. mới sinh nhật nên các em nó gửi tin chúc mừng lại o biết, may mà lắp sim vào thằng em nokia 1200. Thôi nấu cháo flame vậy.

langduvedem

chỉ có bản wm5 gốc là ok nhất.mình thử xài nhữg bản kia hết rồi,k có bản nào là k bị lỗi

pbcnguyenbang

Mình đã phát hiện ra 2 nguyên nhân sóng yếu, âm thanh loa kém đó là: 1 do máy bẩn. 2 là do sim bị mòn. Sau khi khắc phục 2 nguyên nhân này thì o còn lỗi gì về sóng nữa cả. Sau khi ra thợ làm vệ sinh máy(hết 30nghin VNĐ)=)). Rồi đến phòng giao dịch viettel đổi sim mới(Hết 19ngìn VNĐ). Thế là bây giờ sóng khoẻ, âm thanh tốt. Thôi lại yêu flame.

tuandait

ROM 6.1 mới Tiếng Trung của kuboy!!!

Chắc mọi người cũng không mấy quan tâm đến ROM tiếng Trung, nhưng em cứ up lên cho các bác, ai mún thay đổi không khí tí chút thì dùng thử nha.
Sau 1 ngày test thử em thấy như thế này: Pin dùng tương đối ổn, nhưng vẫn chung quy là 1 ngày sạc 1 lần. về PM thì chưa thấy đụng với cái PM nào cả. Và riêng về phần xem phim WMP thì em thấy tuyệt nhất, nó không bị giật như bản Eng. Các bác thay đổi không khí chút nhỉ.;;)

superman1983

Đã úp bản 003 phải nói là quá ổn. Tuy nhiên lúc úp xong mình không chọn install từ extend room. Bây giờ mình muốn cài chi cái FM Radio để nghe chơi. Bản nào có cho mình xin với! Link của Bác Quang die rồi! Thanks.

VUNHATVAN

Đã úp bản 003 phải nói là quá ổn. Tuy nhiên lúc úp xong mình không chọn install từ extend room. Bây giờ mình muốn cài chi cái FM Radio để nghe chơi. Bản nào có cho mình xin với! Link của Bác Quang die rồi! Thanks.

FM Radio của bạn đây

ndlinh

để mình down về thử trong thời gian chờ đợi cotulla ra WM 6.5 ổn một chút.

vantam75

Vào web bằng IE sao mình chỉnh fong chữ ko đc, bác nào biết chỉ mình với!? thx.

blackdoor

Manager
Vào web bằng IE sao mình chỉnh fong chữ ko đc, bác nào biết chỉ mình với!? thx.

Bạn định chỉnh font thế nào? Nó không hiển thị được tiếng Việt à? Bạn cài bộ font tiếng Việt vào xem có hết không nhé.

vantam75

Ý mình là vô web coi chữ nó nhỏ wá đọc kô đc mà vô view>text size chỉnh kô tác dụng, mình đang dùng rom 005 của cotulla kể cả 004 t6 cũng vậy

superman1983

Bạn nào úp rồi cho ý kiến bản mới này xem. Đang máu quá mà chưa rảnh để úp được!

VUNHATVAN

Dùng thử một ngày thấy rất ổn định, pin không tốn nhiều. Có một số điểm hạn chế:
- Dùng PGuider2009 bị nháy
- Rom nguyên bản chưa có phần mềm Remote Control
Tạm thời thế đã

ndlinh

-Khi chuyển qua vga 96 thì mấy folder bi thay doi het(004 thì không bị hiện tượng này) ngoài ra bản này đã khắc phục được lỗi của window media không còn hiện tượng coi một chút là bị out.
-Số Ram mấy thì mình thấy tăng thêm tới 1M(126M trước đây máy mình chỉ để có 125M).
-Pin thì cũng như bản 004.

huynhnhan76

xin loi minh sai gprs nen ko co dau, minh sai thu ban 6.1 005 dc lam, chi ko co remote, neu co phan men nay cho minh voi.
Posted via Mobile Device

maitanx

em up bản 005 vao no chạy hết vạch cuối cùng thì máy treo luôn. giờ con flame cua em bi mất bootloader . có bác nào giúp em với