• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA FLAME - ROM WM6.1

blackdoor

Manager
đối với bản 003 thì các bạn shutdown bằng cách nào? ko tháo pin nhé :D

Shut down bình thường, chỉ hơi lâu thôi. Sau khi giữ Power lâu một chút, xác nhận tắt máy, Flame lại bật lên nhưng cứ để y nguyên đó không động vào thì một lúc sẽ tắt thật.=))

tuandait

Thôi kết luận là các bác nên dùng bản MK4U đi thôi. bản 003 này còn hâm lắm. Dùng tạm và lại tiếp tục đợi chờ............

ndnva

Bản 003 này sao vẫn không khắc phục hiện tượng nhấn nút Talk để gọi số cuối cùng ngay mà vẫn phải vào Call History rồi ấn 2 phát nữa mới gọi được nhỉ.

blackdoor

Manager
Bản 003 này sao vẫn không khắc phục hiện tượng nhấn nút Talk để gọi số cuối cùng ngay mà vẫn phải vào Call History rồi ấn 2 phát nữa mới gọi được nhỉ.

Một số bản khác cũng bị, không chỉ riêng bản này.

itlover

Mình vẫn gọi được số cuối cùng bằng phím Talk bằng bản Colluta003 đấy chứ. Có thể máy bạn cài PM nào đó xung đột chăng!

itlover

003 na`y hay bi treo khi duyet web va spb khong the ho tro internet explorer mo cung luc nhieu trang duoc. ma ac la minh thich cai internet explorer nay. chac phai down ve 002 thoi va con xung dot voi vn advanced keyboard nua chu. NEN THONG CAM MINH GO DAU KHONG DUOC.

Bạn nên dùng PPCLINK Vietnamese Keyboard, mình dùng thấy rất ổn, không bị xung đột gì!

Hi cac bro, minh vua moi cai ban 002 cua cotlla, nhung co mot bug nho la khi bam so de goi no cu hien vao bang de check matching voi contact address hoai, rat bat tien. Bac nao co the fix dum minh ?

blackdoor

Manager
ROM NIKHIL Final

Một bản ROM mới của Nikhil XIP 20273 build 20226

Thông tin từ tác giả:

1. LATEST WM6.1 A2DP Drivers-Fixes the hissing sound in the background
2. Samsung Omnia Direct3d Driver
3. Optimized PAGEPOOL for Performance
4. Integrated SB Solution

Tải:

Mã:
http://www.mediafire.com/?nynhnwh0cba

Bạn nào UP xong thì cho thêm hình ảnh và nhận xét.

tuandait

(srry may em ko cai dc vnkeyboard nen ko co dau) ban WM6.1 moi ma anh backdoor vua gioi thieu, em dung thay cung on, pin tuong doi tiet kiem so voi 002. Nhung ko the dung dc 2 phim cung la phim wifi va phim phia tren. ai da test cho them y kien voi nha.

blackdoor

Manager
(srry may em ko cai dc vnkeyboard nen ko co dau) ban WM6.1 moi ma anh backdoor vua gioi thieu, em dung thay cung on, pin tuong doi tiet kiem so voi 002. Nhung ko the dung dc 2 phim cung la phim wifi va phim phia tren. ai da test cho them y kien voi nha.

Tôi chưa thử bản này, bạn thử assign lại các phím cứng xem sao nhé. (Start->Settings->Buttons)

Chỉnh sửa cuối:

ndlinh

Nikhil XIP 20273 build 20226:mình thấy bản rom này đã fix được O2 mediaplus, giao diện của mediaplayer thì dễ dùng hơn(nút bấm lớn thích hợp dùng ngón tay), còn về khoảng pin thì mình chưa test và mình thử hard reset máy thì không được.Tổng quan thi mình thấy Rom này không bằng cotula003(theo cảm nhận củ riêng cá nhân mình).

tuandait

Bản Nikhil XIP 20273 build 20226 này em thấy nó không bị ngủ, không bị dính cái lỗi như của 003 là cứ thỉnh thoảng phải reset lại máy. và pin thì ok. nhưng nói về tổng quan thì vẫn không bằng với 003. em đã chỉnh lại được lỗi chết 2 phím cứng bên ngoài như anh blackdoor nói. Và giờ em cài về 003 rồi.

tttung4379

các bạn có thể cho hỏi giữa 002 và 003 thì nên xài bản nào hơn? mình ko quan trọng con số đâu.
Máy mình đang 002 thấy pin và sóng cũng ok. pin chờ 3 ngày, sóng mobi, hiếm hoi lắm mới SB. Mình nghĩ do máy có radio P7V2 nên tốt đv mạng đt ở VN đúng ko? có cần up 003 ko nhỉ??? up 003 hơn được cái gì? sao thấy mọi người nói nó bị ~ lỗi mà thấy bản trước 002 ko có? lạ vậy?? bản sau phải ngon hơn chứ :D

tuandait

các bạn có thể cho hỏi giữa 002 và 003 thì nên xài bản nào hơn? mình ko quan trọng con số đâu.
Máy mình đang 002 thấy pin và sóng cũng ok. pin chờ 3 ngày, sóng mobi, hiếm hoi lắm mới SB. Mình nghĩ do máy có radio P7V2 nên tốt đv mạng đt ở VN đúng ko? có cần up 003 ko nhỉ??? up 003 hơn được cái gì? sao thấy mọi người nói nó bị ~ lỗi mà thấy bản trước 002 ko có? lạ vậy?? bản sau phải ngon hơn chứ :D

Cái này bác phải thử thì mới có cảm nhận chính xác được. Cứ up bản 003 rồi cảm nhận thôi.

itlover

Bạn nên dùng bản 003 đi, mình dùng thấy khá ổn! và Cotulla sắp cho ra bản 004 rồi đấy!

nhattuong

Active Member
flame kết nối bluetooth để vừa nghe trả lời cuộc gọi và nừa nghe nhạc không được vậy các bạn. mình pải hoài không được. mong các bạn giúp đỡ. Mình đang xài bản rom Cotulla 003. cám ơn sự quan tâm

LylySlash

có ai giúp mình với ko? mình up Rom ok hết rùi nhg mà khi log in vào Window, máy báo "Tap the screen to set up your Windows Mobile-based device"
và sau đó log vào Align screen
Nhưng mình Align screen đc 1001 lần rồi mà nó vẫn cứ vậy hoài, ko tiếp tục vào Win đc nữa :(
ai giúp mình với nhé :(

blackdoor

Manager
có ai giúp mình với ko? mình up Rom ok hết rùi nhg mà khi log in vào Window, máy báo "Tap the screen to set up your Windows Mobile-based device"
và sau đó log vào Align screen
Nhưng mình Align screen đc 1001 lần rồi mà nó vẫn cứ vậy hoài, ko tiếp tục vào Win đc nữa :(
ai giúp mình với nhé :(

Khi Align screen bạn cần chọc bút vào đúng tâm dấu cộng ở 5 điểm trên màn hình (4 điểm ở góc và 1 ở chính giữa)
Nếu không được thì Hard Reset lại xem sao.

LylySlash

oh, thx bạn, mình HR và Align khoảng 10 lần (ko quá đâu) thì vào đc Window
nhưng nếu vào Win rồi mà Align screen thì nó cứ vậy hoài, soft reset thì bình thường lại :( ngoài ra thì ok hết :D