• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xem film .wmv trên p990i

zanchun

Cho mình hỏi dùng soft nào để xem film đuôi .wmv trên p990i, trước đây mình có đọc 1 bài về soft này nhưng lúc đó chưaa xài nên ko để ý, giờ mới chuyển qua p990i nên ko nhớ. Xin cảm ơn :)

Gozilla85

Cho mình hỏi dùng soft nào để xem film đuôi .wmv trên p990i, trước đây mình có đọc 1 bài về soft này nhưng lúc đó chưaa xài nên ko để ý, giờ mới chuyển qua p990i nên ko nhớ. Xin cảm ơn :)

Ko có soft để xem film đuôi .wmv trên P990i đâu bạn à, chỉ có soft Smartmovies xem film đuôi .avi trên p990i thôi :|

Gozilla85

Mình search web thì người ta nói là CorePlayer có thể xem được .wmv, ai có soft CorePlayer thì post cho mình với -email: pvantrung@yahoo.com.

Xin cảm ơn

CorePlayer - cái tiếng đi trước, phần mềm mới bước theo sau. Đầu tiên với tên là BetaPlayer, xuất hiện trên Pocket PC rồi sau đó là TCMP có cả cho Palm OS và giờ đây, ngay lúc này CorePlayer - phần mềm chơi phim chuyên nghiệp đã chạy được trên hầu hết các điện thoại dùng HĐH Symbian

CorePlayer là phần mềm nghe nhạc, xem phim chuyên nghiệp. Nổi tiếng vì đơn giản, chạy nhanh và hỗ trợ rất nhiều các định dạng tập tin âm thanh, video. Chơi trực tiếp nhiều lại nhạc, phim mà không cần phải chuyển đổi hay nén từ máy tính.

cho Symbian hỗ trợ các định dạng sau:

* Nhạc: P3, AAC, MKA, WMA, WAV, OGG, Speex, WAVPACK, FLAC, MPC, AMR, ADPCM, ALaw, MuLaw, Midi.
* Video: H.264 (AVC), MKV, MPEG-1, MPEG-4 part 2 (ASP), DivX, XviD, MJPEG
Containers: Matroska, TS, PS, 3GPP, MOV, AVI, MPEG-4, NSV

Quả thật nhìn danh sách các định dạng tập tin mà CorePlayer hỗ trợ thì chúng ta cũng đủ biết là phần mềm này mạnh mẽ như thế nào. Tuy nhiên phiên bản hiện tại của CorePlayer không hỗ trợ định dạng WMV. CoreCodec có kế hoạch hỗ trợ định dạng này trong các phiên bản tương lai.

Nếu bạn là fan hâm mộ của SmartMovie, DivX Player thì cũng đừng bỏ qua cơ hội một lần thử CorePlayer.

Download: CorePlayer không có bản dùng thử. Bạn có thể mua trực tiếp tại http://coreplayer.com/
(CorePlayer hỗ trợ hầu hết các điện thoại Symbian)

zanchun

CorePlayer - cái tiếng đi trước, phần mềm mới bước theo sau. Đầu tiên với tên là BetaPlayer, xuất hiện trên Pocket PC rồi sau đó là TCMP có cả cho Palm OS và giờ đây, ngay lúc này CorePlayer - phần mềm chơi phim chuyên nghiệp đã chạy được trên hầu hết các điện thoại dùng HĐH Symbian

Download: CorePlayer không có bản dùng thử. Bạn có thể mua trực tiếp tại http://coreplayer.com/
(CorePlayer hỗ trợ hầu hết các điện thoại Symbian)

Như vậy là chưa có bản cr**k cho coreplayer à, >.<, hy sinh $29 cho 1 soft :)

Thanks gozilla85

nguyenngocbau

Active Member
Vậy mình cài cái này vào thì có thể xem được wmv trên con P990i của mình hả các bác.

Gozilla85

Vậy mình cài cái này vào thì có thể xem được wmv trên con P990i của mình hả các bác.

Đã có nói ở phía trên đó Báu :D

hỗ trợ các định dạng sau:

* Nhạc: P3, AAC, MKA, WMA, WAV, OGG, Speex, WAVPACK, FLAC, MPC, AMR, ADPCM, ALaw, MuLaw, Midi.
* Video: H.264 (AVC), MKV, MPEG-1, MPEG-4 part 2 (ASP), DivX, XviD, MJPEG
Containers: Matroska, TS, PS, 3GPP, MOV, AVI, MPEG-4, NSV

zanchun

Anh em xem tại đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=11177

Không phải cài thêm soft chi cho năng máy và phải cài thêm trình convert trên PC
Chỉ cần dùng Windows movie maker là được ...

Cái mà tinh_la_gi nói trong bài viết của bác là những file .wmv đã qua convert theo chuẩn của bác, mình muốn có soft xem được file .wmv luôn, khỏi phải qua convert :D. Trong các thread của các dòng máy khác thì mình đều thấy có các thread coreplayer dành cho ppc, smartphone, palm, symbian S6. Duy chỉ đến dòng UIQ thì ko thấy coreplayer hỗ trợ. Đọc các bài viết trên đây cũng thấy nhiều anh em hỏi về coreplayer nhưng vẫn chưa có ai post cho cái soft này.

Hy vọng trong tương lai gần sẽ có soft coreplayer support .wmv cho anh em xài :">
b-)

doananh

Cái mà tinh_la_gi nói trong bài viết của bác là những file .wmv đã qua convert theo chuẩn của bác, mình muốn có soft xem được file .wmv luôn, khỏi phải qua convert :D. Trong các thread của các dòng máy khác thì mình đều thấy có các thread coreplayer dành cho ppc, smartphone, palm, symbian S6. Duy chỉ đến dòng UIQ thì ko thấy coreplayer hỗ trợ. Đọc các bài viết trên đây cũng thấy nhiều anh em hỏi về coreplayer nhưng vẫn chưa có ai post cho cái soft này.

Hy vọng trong tương lai gần sẽ có soft coreplayer support .wmv cho anh em xài :">
b-)
Bạn up FW R6E28 là tự trong máy xem được file *.wmv rùi đó bạn.
có điều là bạn ơhải chuyển file theo dạng của T_L_G đó bạn.
Phần mềm thì T_L_G nói bạn dùng phần mềm Window movie maker đó, cái này có sẵn trong Window XP đó.
Máy mình up FW R6E28 xem tốt cái mà T_L_G đưa, bạn thử xem nhé.

Chỉnh sửa cuối:

nhchung

Phần FW của P990i có thể xem ở chỗ nào vậy bác! Em tìm mãi mà chẳng biết nó để ở chỗ nào cả. Mong các bác chỉ dùm em với! Ths các bác rất nhiều. À mà làm thế nào để update fw được nhỉ có cần phần mềm gì không bác!

Son_Do

Well-Known Member
Từ Main Menu bạn chọt vào tam giac bên cạnh sau đó vào System Information.
Flip đóng bạn chọn More - Status.
Muốn Up Fw bạn vào trang web Sonyericsson.com.vn sau đó tải SEUS về và làm theo hướng dẫn(có Tiếng Việt).

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhoang

khi đã chuyển sang 320.240 và 25 hình/giây nhưng không đúng định dạng file thì làm sao coi được hả bác :))
hic đang nói về wmv không lẽ chuyển sang đuôi khác chi trời:O?????
mà cái thằng windown movie maker nó mất nết quá nó toàn cho ra 30h/s chứ kg ra 25h/s:((

alibaba401

Từ Main Menu bạn chọt vào tam giac bên cạnh sau đó vào System Information.
Flip đóng bạn chọn More - Status.
Muốn Up Fw bạn vào trang web Sonyericsson.com.vn sau đó tải SEUS về và làm theo hướng dẫn(có Tiếng Việt).

mình có làm theo hướng dẫn của bạn, nhưng k biết fw nằm ở dòng nào, bạn nói rõ hơn giúp mình nha.thanks

Son_Do

Well-Known Member
FW ở dòng cuối cùng của bảng System Information, thông số đầu tiên là CDA của máy và thông số tiếp theo là FW. Ví dụ : CDA : 162007/1 R6E28 thì R6E28 là FW.

quysngoc

Hôm nay vào đọc bài viết này, tôi thấy nếu xem fle .wmv luôn trên P990i được thì tốt quá, còn nếu chwa có giải pháp nào hay thì cũng nên chọn cách khác. Tôi chọn phần mềm convert ra .3gp, tìm thấy ở địa chỉ sau:

"http://dc10.4shared.com/download/30362156/e97ef154/Magic_Video_Converter_80218.rar?tsid=20080104-202202-e75a9d7d" (nhớ bỏ "" đi nhé!)(chưa bít post link, sorry !)

Phần mềm này rất hay, có key kèm theo luôn !
Có thể convert sang nhiều định dạng .3gp.
MagicVideoConverter mà.

Chúc vui.