• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xem quá trình "Quốc tế hóa" iPhone 3G

chimxinh

Xem quá trình "quốc tế hóa" iPhone 3G

Khoảng nữa giờ để một chiếc iPhone 3G khóa mã được đẩy dữ liệu, thay đổi thông số nhận dạng và trở thành phiên bản quốc tế.

Chiếc iPhone 3G khóa mạng mới.

Chưa bóc nilon.

Kết nối với iTunes, máy không thể kích hoạt do SIM đi kèm không đúng mạng.

Mở các mảng ghép bên ngoài để tiếp cận bo mạch chính.

Mặt trên của bảng mạch chính trước khi kết nối.

Mặt dưới.

Và sau khi đẩy tín hiệu vào, đây là mặt trên...

... và mặt dưới.

Bo mạch nơi đẩy tín hiệu vào.

Các lỗ chân cắm khi kết nối dây đồng.

Lắp ráp lại iPhone 3G.

Tiến hành kết nối với iTunes để kích hoạt.

Kích hoạt thành công.

chimxinh

iPhone 3G khóa mã làm việc như một chiếc iPhone 3G quốc tế.

Nhận mạng.

Các thông số khác.

Gọi điện trên model này.

Thực hiện tại Gsm.vn

Theo Số hóa.

hoanghiep339

Cho mình hỏi tí:
Với máy 3G clock thì can thiệp = phần mềm với can thiệp = phần cứng -> 3Gworld thì cái nào chạy mượt hơn? ổn định hơn? xin các pro cho lời khuyên !
thx

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi tí:
Với máy 3G clock thì can thiệp = phần mềm với can thiệp = phần cứng -> 3Gworld thì cái nào chạy mượt hơn? ổn định hơn? xin các pro cho lời khuyên !
thx
3G LOCK chứ không phải CLOCK, đây là diễn đàn công nghệ nên bạn dùng từ chính xác 1 tí.

Can thiệp bằng phần cứng chỉ để đẩy tín hiệu vào thôi chứ đâu phải lắp thêm hay tháo bớt cái gì ra đâu, mình nghĩ 2 cách đều giống nhau cả thôi nó không ảnh hưởng gì tới độ mượt và ổn định của máy.

Germaniteen

Cả 2 cái cái nào cũng can thiệp để unlock hết cả! Dùng soft thì bạn sẽ không phải bung máy zin luôn nhé! Còn hard thì bung máy, em nó mất zin rồi! Dùng cái nào cũng ổn định cả thôi bác à! Nhưng hard thì làm 1 lần xài mãi mãi! :))

tinh_la_gi

Administrator
Cài này nghe PR mãi nhưng chỉ toàn địa chỉ HN có anh em nào có địa chỉ ở HCM không ?! đi đẩy co Lock lên W rồi làm 1 quả 3.0 ...
Chờ đợi cái tool Unlock lâu quá :((

binkissy

Cài này nghe PR mãi nhưng chỉ toàn địa chỉ HN có anh em nào có địa chỉ ở HCM không ?! đi đẩy co Lock lên W rồi làm 1 quả 3.0 ...
Chờ đợi cái tool Unlock lâu quá :((

Hỏi tiếp : lỡ đã upgrade Iphone 3G lock lên OS 3.0 rồi ( modemFirmware lên 04.26.08) thì có làm được qua Iphone3G World không vây?:-/

Orbit

Hỏi tiếp : lỡ đã upgrade Iphone 3G lock lên OS 3.0 rồi ( modemFirmware lên 04.26.08) thì có làm được qua Iphone3G World không vây?:-/

Ráng chờ chút đi, chỉ là thời gian thôi... Apple không sản xuất ra sản phẩm để bán cho 1 nhà mạng duy nhất đâu...
Chắc 1 tháng nửa là 3.0 unlock ok à tham khảo thêm trên Dantri.com nhé.

Orbit

Đã Unlock được OS 3.0 cho 3G Lock từ hôm qua roài! Cần gì đến những 1 tháng nữa?:))

Tại mình nghĩ nó mới làm ở nước ngoàu nên chắc chưa có bản publish đóa mà.. he he
vậy là 2.2.1 MF30 convert len FW 30 rồi unlúck tuyệt thật.

tinh_la_gi

Administrator
Củng nên Quốc Tế Hóa để khỏi gặp nhiều lổi.
Chuyến này về Quốc Tế Hóa em nó luôn.. giá có 300-400 củng đáng đồng tiền.

bushvatoi

Cho em hỏi tí vậy khi unlock bằng phần cứng thì số Model,IMEI,CCID có thay đổi ko?

Germaniteen

Cho em hỏi tí vậy khi unlock bằng phần cứng thì số Model,IMEI,CCID có thay đổi ko?

Mấy cái này là nguyên, chẳng dụng đến vì "Quốc Tế Hóa" chỉ can thiệp vào làm cho nhận được mạng gọi điện thoại thôi!

hungdqk

em thấy là với tâm lý thì ko thích tháo máy nên món này em thấy ko bổ cho lắm

tinh_la_gi

Administrator
em thấy là với tâm lý thì ko thích tháo máy nên món này em thấy ko bổ cho lắm
3G tháo máy ra nhìn củng có biết tháo đâu bạn. Nếu hẻm nói thì cứ tưởng làm bằng soft thôi mà. :p

notnhacvuics

tui mới biết và có gọi điện thoại đc biết ở đây chuyên unlock IP bằng kiểu này, địa chỉ 362 đường 3/2- q 10- TPHCM