• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xem Tivi trên Realplayer không cần phần mềm [14/01/2012]

Xmen86

Cái này mình cũng hok rõ!! Bạn thử 1 chương trình tốc độ đường truyền là bao nhiêu xem? Nếu số lượng Download, Upload >40kb/s là đang 3g. Còn <30kb/s là vẫn EDGE đó!!!

mình thường dùng ucweb để down nhạc, lúc chưa dùng hết 400M thì tốc độ trung bình khoảng 60kbit/s, có lúc lên đến gần 200, hết 400M thì tốc độ xuống khoảng trên dưới 40, có lúc xuống dưới 10 lun.

saccerwin

chủ thớt cho hỏi thử cái mình vừa tìm 1 số link file đuôi .sdp(nhưng ở dạng chữ mình chép vô world rồi) nhưng làm sao để nó thành đuôi .ram ở trong là sdp vậy

dekisugi17

chủ thớt cho hỏi thử cái mình vừa tìm 1 số link file đuôi .sdp(nhưng ở dạng chữ mình chép vô world rồi) nhưng làm sao để nó thành đuôi .ram ở trong là sdp vậy

Dễ thui bạn!! ^^. Đầu tiên bạn tạo file .txt, sau đó copy đường link .sdp vào .txt. Đổi đuôi .txt thành .ram là ok!!! ^^

duyvh1712

hay quá,ước gì có thêm đài vĩnh long 1,2 luôn thì hay biết mấy. cám ơn bạn nha

wimax16vnn

tối ham hố vọc , xem chưa tới 10ph trên mạng 3G , sáng ra bị trừ toi >30k :D
ghét wá dùng VLC mở trên máy tính cũng xem ngon lành cành đào :))

bamboohit

Viettel thì đăng ký mobiTV mà xem. Thuê bao 9k/tháng/20 kênh và 2k/1h xem. Rẻ mà ít rật, ko mất phí gprs, 3g đâu.

Ntv_79

Bật real player chẳng thấy liên kết luồng ở đâu cả:-?? Vào x-plore mở bằng hệ thống là xem được!

chử thới ơi....mình có 1 số kênh nước ngoài như HBO và cattom newwork bạn coi thử được không rồi post cho anh em nha....

Đống của bạn không xem được!

Chỉnh sửa cuối:

saccerwin

Bật real player chẳng thấy liên kết luồng ở đâu cả:-?? Vào x-plore mở bằng hệ thống là xem được!

Đống của bạn không xem được!

rứa mới kêu chủ thớt sửa dùm...lạ thật đống này mình qua nước ngoài lấy vẫn đuôi .spk mà họ coi được mà Vn coi chả được hè...

LoiPT

GPRS 5233 chắc giật lám không chơi nổi nhỉ :)
mình không có thẻ cho vào C được không ?
cái này là đường dẫn của các kênh nhỉ. anh em nghiên cứu Add thêm kênh mới đi :)

dekisugi17

Viettel thì đăng ký mobiTV mà xem. Thuê bao 9k/tháng/20 kênh và 2k/1h xem. Rẻ mà ít rật, ko mất phí gprs, 3g đâu.

Cái nì thì tùy nhu cầu của mỗi bạn xem thui!!! ^^. Ví dụ mình xài gói 40k/tháng bao trọn gói GPRS, có thể Chát Chít, gọi điện thoại free qua Numbuzz, nghe nhạc Online trên Zing, Lướt web và xem tivi mà hok phải lo trả thêm cước nào!!! Còn nếu bạn xài gói MobiTV thì 9k/tháng/h hoặc 29k/tháng/24h. Tuy nhiên vẫn còn cước phát sinh nếu bạn sử dụng các dịch vụ mình nói trên!!! Nếu trừ ra còn 11k mà sử dụng free các dịch vụ trên thì mình vẫn lời to!! ^^. Đây là ý kiến riêng của mình!!!

chử thới ơi....mình có 1 số kênh nước ngoài như HBO và cattom newwork bạn coi thử được không rồi post cho anh em nha....
http://www.mediafire.com/?gdtc2mjfnez2uu5

Mấy link này mình test hết rồi!!! ^^. Link die hết òi!! ^^

dekisugi17

tối ham hố vọc , xem chưa tới 10ph trên mạng 3G , sáng ra bị trừ toi >30k :D
ghét wá dùng VLC mở trên máy tính cũng xem ngon lành cành đào :))

Nếu bạn đi xa mà có mang theo Laptop, Laptop Mini, Notebook thì mình hướng dẫn bạn thêm cách này hay hơn!! ^^. Tất nhiên là dùng điện thoại làm Modem.

. Đầu tiên download phần mềm này dzề: Download Now
. Cài đặt bình thường
. Tiếp theo download cái nì: Link xem TV
. Download xong rồi bật phần mềm lên và add cái "Link xem TV" vào.
. Tận hưởng hơn 95 kênh trong và ngoài nước!! ^^
. Một số hình ảnh:

Nguồn VN-zoom!! ^^. Đã test thành công 100%

bande

mình xem trên 5800 = 3G M5 của mobi rất ổn. nhưng ko hiểu sao quất với e71 toàn time out.

Xmen86

Bổ sung cho những ai đang sài mobi nè. Hơn 40 kênh trong và ngoài nước bao gồm THVL,THDN,THHN,VTC,VTV,CCTV,Arriang,Australia..., cùng với 30 bộ fim như trận chiến rồng, ngày tận thế, túy quyền......tha hồ giải trí lun, lưu ý là chỉ mạng mobi thôi nhé.

http://upwap.ru/1975100

vantai9x

mình dùng sim ciao 3g với gprs free. Có bác nào post thêm kênh được kô nhỉ. Thanks bác chủ thớt kái.

ndlong1987

mới ngưng 3g xong xem bộ phải đăng ký lại thôi GPRS giật quá :D
Có cái này hay sài wifi thì khỏi bàn chỉ lo tốn pin thôi hehe