• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xem Video trên X1 bị giật?

Status
Không mở trả lời sau này.

music_editor_9x

đúng như bác thejoker1984 đã nói. dùng core player xem video là tốt nhất hiện nay. xem được nhiều định dạng và chất lượng âm thanh cũng đỉnh nhất hiện nay. theo mình hiện nay x1 xem video và nghe nhạc là tốt nhất(ppc).

Mình convert độ phân giải 640X480 bitrate 1600 kbs coi i900 phè phè giờ đổi wa X1 thì toàn bộ 100 Clip hơn 5GB của mình đi tong rồi huhu coi giật như điện ấy ( xài rom gốc chỉ dùng có 20% ram khi khời động thôi, mình xài core Player 1.6)

ahojmimi

Mình convert độ phân giải 640X480 bitrate 1600 kbs coi i900 phè phè giờ đổi wa X1 thì toàn bộ 100 Clip hơn 5GB của mình đi tong rồi huhu coi giật như điện ấy ( xài rom gốc chỉ dùng có 20% ram khi khời động thôi, mình xài core Player 1.6)

có lẽ bạn convert ở một định dạng mà không phải là thế mạng của core player chăng ? mình vẫn thường down phim trên mạng về và xem bình thường (avi) chẳng convert gì. nếu xét về chất lượng hình ảnh và âm thanh ( khi dùng tai nghe) thì x1 hơn omnia và diamon là điều chắc chắn.

music_editor_9x

có lẽ bạn convert ở một định dạng mà không phải là thế mạng của core player chăng ? mình vẫn thường down phim trên mạng về và xem bình thường (avi) chẳng convert gì. nếu xét về chất lượng hình ảnh và âm thanh ( khi dùng tai nghe) thì x1 hơn omnia và diamon là điều chắc chắn.

Bên i900 mới qua anh chị chỉ dẫn mình với, mình convert Avi mà i900 chạy vèo vèo ko lẽ X1 giật tưng tưng, hay tại thẻ nhớ chính hãng nó thế ???? đang thắc mắc nè hix

thejoker1984

bitrate 1k6 ko giật thì lạ quá ... x1 chỉ để tầm 512 với độ phân giải full màn (800x480) cao lắm là 640 là bắt đầu có hiện tượng dropframe rồi ... em test 1 film Burn-E 720p convert thử từ 1024 xuống đến 512 thì khoảng 640 là hình ảnh đạt nhất nhưng để ý kĩ sẽ thấy giật còn 512 là nuột nà ko 1 vấn đề gì
nếu bác lỡ có đống film 1k6 thì cứ convert giảm xuống để nguyên độ phân giải bác để thử tầm 640 là đẹp nhất ... nghe bảo i900 là 400x240 bác xem 640x480 nó co vào cũng đâu có đẹp nhỉ :-? ...

zthienvuz

e mail của em là:zthienvuz@gmail.com em mới sài con x1 nên còn bỡ ngỡ anh em chi giáo em muon xem video dep thi dung phan mem nao conver xem tốt______________nu của anh anh này
muốn coi phim chuẩn HD trên X1 đưa mail mình share cho soft convert
địa chỉ mail của mình lamborghinixz1@yahoo.com. thanks

VuPhong187

Bác dùng phần mềm Format Converter convert theo định dạng Touch HD (800x480 Bitrate mặc định theo chương trình) nếu còn bị giật thì chuyển về convert định dạng mp4 480x272 widescreen để 16:9 và FPS để maximum hoặc 5000, 30h/s có mà xem đảm bảo nét căng không giật.Chơi tốt với tất cả mọi loại Rom.Thế cho nó nhanh chứ chả nhẽ vì xem phim mà phải up các bản rom ko thích thì chán lắm.Khuyến cáo nên dùng coreplayer để xem chế độ Fit screen nhé! Rom của Energy chạy nhanh nhưng hao pin với lại tích hợp quá nhiều thứ không cần thiết nên có người thích người không.Ko cần thiết phải up ROm này nọ để xem phim!

ahojmimi

Bác dùng phần mềm Format Converter convert theo định dạng Touch HD (800x480 Bitrate mặc định theo chương trình) nếu còn bị giật thì chuyển về convert định dạng mp4 480x272 widescreen để 16:9 và FPS để maximum hoặc 5000, 30h/s có mà xem đảm bảo nét căng không giật.Chơi tốt với tất cả mọi loại Rom.Thế cho nó nhanh chứ chả nhẽ vì xem phim mà phải up các bản rom ko thích thì chán lắm.Khuyến cáo nên dùng coreplayer để xem chế độ Fit screen nhé! Rom của Energy chạy nhanh nhưng hao pin với lại tích hợp quá nhiều thứ không cần thiết nên có người thích người không.Ko cần thiết phải up ROm này nọ để xem phim!
up rom nhanh hơn ngồi convert phim\-/

VuPhong187

Tùy ông, ông thích ngồi up rom thì up thôi.Bản rom chỉ làm cho tốc độ nhanh hơn thôi.Còn phim HD nào down trên mạng độ phân giải cũng lơn hơn 800x480 cả thôi.Ông ko ngồi convert cũng là chuyện lạ đấy.Người lớn nói phải biết suy nghĩ tí chứ (up rom nhanh hơn ngồi convert phim =)) -> Bó tay với cái ông này) Người ta đưa ra giải pháp sao cho tối ưu nhất để tham khảo mà ông làm cho câu lãng xoẹt.Chán vãi ...!

ahojmimi

xem phim trên đt bị giật là do yếu tố độ phân giải (vd: 800x480, hoặc 600x800..) và tốc dộ của khung hình (30h/s...), nếu độ phân giải của phim cao quá độ phân giải của màn hình đt thì phần mềm xem phim của máy sẽ phải điều chỉnh thấp xuống để hiển thị trên màn hình. sở dĩ bản rom của energy xem phim tốt là do tác giả để bộ nhớ đệm của rom lớn (khi đó ram sẽ giảm và chơi game kém đi) khi đó phần mềm xem phim sẽ có nhiều tài nguyên phần cứng để xử lý. mọi người hay đưa ra vấn đề bộ phim có dung lượng lớn 500MB hay 1GB chẳng qua là bộ phim đó dài (1 giờ hay 2 giờ) chứ chưa chắc độ phân giải đã cao nên xem phim không giật là phải rồi.
tui còn nhỏ tuổi nên đang tập phát biểu theo kiểu người lớn, có gì mạo phạm mong các cao thủ thông cảm!;;)

Status
Không mở trả lời sau này.