• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

xGPS - Xác định vị trí trên bản đồ Offline toàn nước Việt Nam

XuanTruong

Super V.I.P
Bác cho em hỏi! làm thế nào để nó di chuyển vậy?
Em đi trên đường bật XGPS lên nó vẫn đứng im 1 chỗ và mũi tên quay về phía ngược lại phía mh đi nữa!

Dùng trên 3G mới có, và chức năng GPS đã bật chưa?:D

tinh_la_gi

Administrator
Mới test ở Long An xong..sai lệch trong 100m ! Khá ấn tượng
Mai làm cú test từ Long An đi tp. xem thế nào.

Nhưng chắc phải lấy data thêm đường vào chứ về Long An toàn đường lớn mới có...khổ thân cho "thôn quê"

tinh_la_gi

Administrator
Vào phần mềm rồi vào setting và bật lên như hình bài viết đầu tiên ấy bạn.

tinh_la_gi

Administrator
Ở HCM thì alo cho mình.

Đánh giá sau khi test sáng nay.

+ Sáng nay xuất phát từ Long An sai lệch trong phạm vi 20m-30m (Khi tối check thử sai lêch khoản 80m)
+ Thời tiết khá tốt bật chuơng trình lên thì sau 6-7s đã xác định được vị trí của mình. Sai lệch bán kính 10m
+ Di chuyển tốc độ trung bình 40km/h (Đồng hồ xe wave honda) thì tốc độ trên chương trình hiển thị 37km/h - có lúc đột nhiên nó báo mình tăng tốc hoạc giảm tốc trong khi mình vẩn giử ga !! Nhưng nó nhanh chóng đưa về vận tốc thực của mình ! (Chưa giải thích được lý do - có thể do sóng gió gì đó)
+ Khi vào tới Đại Lộ Nguyễn Văn Linh do thời tiết xấu (mưa nhẹ - mây đen nhiều) tại nhiều điểm tính hiệu GPS mất hẳn thì hướng đi của mình trên xGPX nó quây ngược đầu như nhiều bạn bị. Nhưng khi qua khỏi khu vực bị "cản trở" thì trong 8-10s sẽ xác định lại được vị trí và hướng đi - bạn có thể chú ý vào biểu tượng GPS góc trên phải của chương trình - khi mất tín hiệu GPS nó sẽ chuyển sang màu đỏ !!

Đối với các bạn cài vào có sai lệch trên 100m theo TLG nghĩ thì bạn nên xóa data ra và dùng wifi load bản đồ load khoản 2-3 phút gì đó thì dừng rồi chép đè data vào trong quá trình dùng có thể reset GPS để nhận lại tọa độ

Nhận xét - đánh giá ban đầu về xGPS

tinh_la_gi

Administrator
cứ húy hoái có nó tè le rồi tới tháng 6 mà đập quả 3.0 vào là vừa đẹp.
Giờ mà có lên cởi voi chắc củng không lạc đường !!!
Sóng gió GPS của Iphone khỏe thật !!! :))

ladata2006

:D

Dowload phai sau Giải nén chép vào thư mục /private/var/mobile/Library/.
Vào chương trình thiết lập cài đặt.
Dạy mình cách chép thư mục này với. Mình chưa biết.

Orbit

Các bác ơui, help me cái !
Sáng nay vào Cydia search cái xGPS nhưng ko có, các Bác cho em xin cái source của nó với, file deb em không biết cài.
Thanks All

Orbit

mấy h6om trước mình vào cài Bình thường tự dưng sáng nay sau khi mình làm lại cái FW 2.2 của đienanapple thì nó ko còn search được cái xgps.
Mình add source như bạn XT luôn, nhưng nó báo lỗi apt.modmyifone report code 1 gì đó, rồi vào source đó trống trơN ko có cài gì hết à.
PLEASE HELP ME....

ThAngNgO_

mấy h6om trước mình vào cài Bình thường tự dưng sáng nay sau khi mình làm lại cái FW 2.2 của đienanapple thì nó ko còn search được cái xgps.
Mình add source như bạn XT luôn, nhưng nó báo lỗi apt.modmyifone report code 1 gì đó, rồi vào source đó trống trơN ko có cài gì hết à.
PLEASE HELP ME....

dạo này ko hiểu sao, mình cũng như bác này, lúc đc lúc ko :(, luc ko refresh đc luôn cơ

Orbit

Thông tin mới... Các Bác kiểm Tra lại thử!

Mình lỡ tay cài cái XGPS vào con 2G 8G, tưởng nó chạy ko được ai dè nó định vị luôn... hiển nhiên ko sài GPRS hay wifi gì cả....

Các bác kiểm chứng lại giúp mình... coi sao vậy???? bất ngờ quá... hay là máy mình bị cái gì nhỉ?!

Orbit

XGPS trên IP 2G nè... kiểm tra với

CUối cùng mình cũng đã cài được XGPS thông qua file deb... Thanks Xuan Truong...

CHủ topic ui, sao media ko down được vậy, mình phải nhờ bạn mình cho file deb đó mới cài được í.

Tin giật gân hơn là:cài xong cái 3G táy máy cài luôn 2G 8G tưởng nó chạy không được.... ai dè nó định vị lun.... Các Bác kiểm tra thử coi sao,hay là máy em nó bị khìn chăng!? Hoặc là do file deb đã có data củ của người dùng trước nên vào map nó hiện lun thông số GPS, nhưng mình nhúc nhích thì mũi tên cũng húc nhích theo mà...
(Source: thanks Tuấn O2 đã gợi ý để cài thử XGPS cho 2G)

Mod: làm ơn nhé, ko phải spam mà muốn để mọi người có thể đọc được thông tin quan trọng này và tét thử. Please don't remove it.

XuanTruong

Super V.I.P
Thông tin mới... Các Bác kiểm Tra lại thử!

Mình lỡ tay cài cái XGPS vào con 2G 8G, tưởng nó chạy ko được ai dè nó định vị luôn... hiển nhiên ko sài GPRS hay wifi gì cả....

Các bác kiểm chứng lại giúp mình... coi sao vậy???? bất ngờ quá... hay là máy mình bị cái gì nhỉ?!

Ạc! 2G thì làm gì có ĐỊNH VỊ chỉ là xem bản đồ thông thường mà thôi, Mình đã Test nát roài!:))