• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin bản rom cook cho HTC Sensation 4G

Đây có phải là cid của máy ko bạn?
Máy của bạn đã có SuperCID (CID 11111111) rồi nên bạn có thể úp bất cứ bản Ship Rom nào miễn là dành cho Sensation 4G. Đơn giản hơn là bây giờ bạn úp FW 3.33 rồi cài Recovery và úp bản ViperS 3.1.1 hay Revelation 1.0.1 cho máy là xong.

thang_hesman

E mới mua lại con htc sensation 4g cua T-mobile. đang chạy phiên bản android 2.3.4 nhưng rất là nóng máy. e muốn chạy lạ rom cao hơn cho đẹp. và xem máy có bớt nóng ko. nhưng tìm mãi trên mang có nhiều bản rom, e dow về chạy nhưng mà bản rom chưa thích hợp nên toàn hiện chữ htc rùi đứng im ở đó. Vậy viết pic này cần nhờ các bác giúp đỡ tìm hộ rom cho phù hợp với máy của em.
mong mọi người giúp đỡ. Thanks all
hboot 1.1x cua ba5n rat dễ làm s - off bằng revolution... xong nạp twrp recovery , root máy , kiếm bản rom trên xda nạp vào là ok hướng dẫn search google rất nhiều , kg đc pm mình thanghesman@gmail.com mình send tư liệu cho

lhuynhtien

Tất cả các bản rom post trên này đều có thể cài vào máy của bạn. Bạn nên kiểm tra máy xem đã đủ tiêu chuẩn để up rom cook chưa nhé ( bao gồm những bước sau: unlock bootloader,s-off, super cid, firmware mới nhất, recovery mới nhất). Đặc biệt quan trọng là phải ở Firmware mới nhất thì khi uprom cook mới ko bị treo ở logo HTC ( như bạn đang bị đó).

HTC SEN XE, S-off, Recovery, super cid ok hết rồi.
lúc chiềumình update bản rom cook tãi về cũng trên này bàn sense 5 của daviet nè. khi mình update cóchon sension xe mà ko hiểu sau kiểm tra lại thì thấy tên máy là sension ko có xe, beast audio ko hoạt động, ko lẽ up nhầm sen thường hay sao ta. bạn cho mình link tải lại cái sense 5 , adroid 4.1 trở lên dc ko vậy!? Tks nhé!

HTC SEN XE, S-off, Recovery, super cid ok hết rồi.
lúc chiềumình update bản rom cook tãi về cũng trên này bàn sense 5 của daviet nè. khi mình update cóchon sension xe mà ko hiểu sau kiểm tra lại thì thấy tên máy là sension ko có xe, beast audio ko hoạt động, ko lẽ up nhầm sen thường hay sao ta. bạn cho mình link tải lại cái sense 5 , adroid 4.1 trở lên dc ko vậy!? Tks nhé!
Bạn cắm tai nghe rồi bật nhạc thì mới hiện Beats audio nhé.