• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin chỉ dẫn về WM 6.5

vietnam01002

Mình mới dùng LG GM750 chạy hệ điều hành Windows Mobile 6.5 nhưng thú thật là không biết tí gì về WM cả nên đang học hỏi từ các bài viết của các bạn trên diễn đàn. Tuy nhiên, khu vực HỆ ĐIỀU HÀNH WINDOWS MOBILE - PALM - MS SMARTPHONE kiến thức quá lớn, có 2 mục là PPC - PHẦN MỀM ỨNG DỤNG và MS SMARTPHONE (PDA sử dụng hệ điều hành Windows Mobile Smartphone). Mình muốn xem và học hỏi cài đặt các ứng dụng cho LG GM750 thì phải vào mục nào vậy các bạn? À, LG GM750 là PPC hay PDA, các bạn chỉ giáo mình nhé. Chân thành cảm ơn!

Mình mới dùng LG GM750 chạy hệ điều hành Windows Mobile 6.5 nhưng thú thật là không biết tí gì về WM cả nên đang học hỏi từ các bài viết của các bạn trên diễn đàn. Tuy nhiên, khu vực HỆ ĐIỀU HÀNH WINDOWS MOBILE - PALM - MS SMARTPHONE kiến thức quá lớn, có 2 mục là PPC - PHẦN MỀM ỨNG DỤNG và MS SMARTPHONE (PDA sử dụng hệ điều hành Windows Mobile Smartphone). Mình muốn xem và học hỏi cài đặt các ứng dụng cho LG GM750 thì phải vào mục nào vậy các bạn? À, LG GM750 là PPC hay PDA, các bạn chỉ giáo mình nhé. Chân thành cảm ơn!
Mình sẽ trả lời cho bạn:
- Đầu tiên là bạn cần phân biệt WM Professional và WM Standard, WM Professional là sử dụng màn hình cảm ứng để tương tác, còn WM Standard thì không tương tác qua màn hình cảm ứng mà qua bàn phím cứng... Nói đến đây thì bạn biết máy bạn thuộc hệ điều hành WM nào rồi chứ, chắc chắn là WM Professional rồi...
- Vấn đề thứ hai là nếu bạn muốn cài đặt phần mềm thì bạn vào mục ứng dụng cho PPC để tham khảo và tải nhé...
- Vấn đề thứ ba là các dòng máy hệ điều hành WM thì được gọi là Pocket PC, PPC thì có 2 loại: một là PPC không có phần Phone và PPC tích hợp Phone (Pocket PC Phone), còn PDA là danh từ chỉ chung cho tất cả các máy sử dụng hệ điều hành thông minh như WM, Linux,...:D

vietnam01002

Đọc được những hướng dẫn của dinhtuandung2012, mình đã rõ được nhiều điều. Cảm ơn bạn nhé! Nhưng mình vẫn không hiểu diễn đàn có thêm mục MS SMARTPHONE (PDA sử dụng hệ điều hành Windows Mobile Smartphone) để làm gì nếu chỉ cần tham khảo tại mục PPC là đủ? Mình hỏi nhiều, các bạn thông cảm nhé. Chúc các bạn năm mới gặp nhiều niềm vui!

Đọc được những hướng dẫn của dinhtuandung2012, mình đã rõ được nhiều điều. Cảm ơn bạn nhé! Nhưng mình vẫn không hiểu diễn đàn có thêm mục MS SMARTPHONE (PDA sử dụng hệ điều hành Windows Mobile Smartphone) để làm gì nếu chỉ cần tham khảo tại mục PPC là đủ? Mình hỏi nhiều, các bạn thông cảm nhé. Chúc các bạn năm mới gặp nhiều niềm vui!
Mục đó là dành cho WM Standard đó bạn ạ... Hai hệ điều hành WM Professional và Standard không thế cài chung cho nhau được nên mới phải có khu vực riêng cho từng loại... Một loại cảm ứng và một loại không có cảm ứng mà... Các máy chạy WM Standard có bàn phím QWERTY đầy đủ và không có màn hình cảm ứng, còn nhưng máy chạy WM Professional thì có màn hình cảm ứng và có cả bàn phím QWERTY đấy...:p

P/S: Có gì không hiểu thì cứ hỏi có gì ngại đâu, làm gì có ai biết ngay từ đầu đâu bạn. Ngày xưa mình chuyển từ Symbian sang dùng WM thì cũng đi hỏi như bạn thôi mà...:D

phamngoc97

Dòng HTC nào cũng đều có màn hình cảm ứng đúng không? Em cài thử bản ROM HERALD WM6.5 V6.5.405.17(CLEAN) của bác Microlab071966 vào máy htc P4350, giờ máy đơ, chỉ hiện ra màn hình trắng xóa. Lúc tắt đi nó hiện bảng warning, em chỉ dùng được phím cứng để tắt, giờ biết xử lí làm sao?

Dòng HTC nào cũng đều có màn hình cảm ứng đúng không? Em cài thử bản ROM HERALD WM6.5 V6.5.405.17(CLEAN) của bác Microlab071966 vào máy htc P4350, giờ máy đơ, chỉ hiện ra màn hình trắng xóa. Lúc tắt đi nó hiện bảng warning, em chỉ dùng được phím cứng để tắt, giờ biết xử lí làm sao?
Dòng máy chạy WM Standard do HTC sản xuất cũng không có màn hình cảm ứng đâu bạn ạ...:D
Đối với máy của bạn thì bạn phải HardSPL (HSPL) trước thì mới úp được các bản rom cook, nếu chưa HSPL thì chỉ úp được bản rom ship thôi... Bạn thử đưa máy về Bootloader rồi kết nối với PC rồi úp lại bản rom Ship nhé...

vietnam01002

Cảm ơn dinhtuandung2012 lần nữa nhé! Rất vui vì được các bậc đàn anh đi trước chỉ bảo. \-/