• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XIn chỉ rõ hơn về cách donw flimware cho N95-8G

ppiitt

Em dùng máy N95-8G em mới up lên filmware mới v31....05 em muốn down xuống bản v30..18 để hack phone nhưng em đọc qua mấy bài hứong dẫn thì ko thấy cách down chi tiết chỉ nói rõ về cách up . Mà em thấy ghi là down FW dễ bị dead phone nên xin chỉ rõ hơn tránh bị dead

AndyCuong

Supper Moderators
Em dùng máy N95-8G em mới up lên filmware mới v31....05 em muốn down xuống bản v30..18 để hack phone nhưng em đọc qua mấy bài hứong dẫn thì ko thấy cách down chi tiết chỉ nói rõ về cách up . Mà em thấy ghi là down FW dễ bị dead phone nên xin chỉ rõ hơn tránh bị dead

Nokia N95-8GB fireware V31.0.0.15 đã Hack được rùi mà , bạn vào link này xem hướng dẫn hack phone nhé ! http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45447

ppiitt

vì là mới dùng điện thoại em bít ít về DT lắm . Các anh giúp hộ em sign cái MapDrive-3_EMU_H_By_DeltaFoX.SISX dc ko em về mày cái công nghệ này kém lắm

q630666

Đầu tiên bạn tìm hiểu cách Up Firmware lên V31.0.0.15 đi.Có thể vào Đây để xem hướng dẫn chi tiết.Sau đó sang Box Phần mềm ứng dụng để xin file cer để hack phone.Trong bài ở link trên hướng dẫn hack luôn đó bạn.

Cleonardo

N95 ko hiểu sao khi mình cài pm update vào lại ko đc, nó báo la:xin lỗi,hiện ko có dich vụ update(CẬP NHẬT PHẦN MỀM KO CÓ) QUAY LẠI SAU.CÁP ĐÃ GẮN VÀO RỒI.SẴN BẠN HƯỚNG DẪN CỤ THỂ DÙM MÌNH KHẮC PHỤC ĐC??CHO MÌNH HỎI N95 MÌNH HIỆNN ĐANG XÀI TIẾNG VIỆT ĐÃ HACKPHONE,UPDATE LẠI THÌ CÓ CÒN TV ĐC KO VÀ CÓ CẦN HACK LẠI?VUI LÒNG HƯỚNG DẪN MÌNH CÁCH CÀI TV???THANKSSS!!!

TruongHan

Super V.I.P
N95 ko hiểu sao khi mình cài pm update vào lại ko đc, nó báo la:xin lỗi,hiện ko có dich vụ update(CẬP NHẬT PHẦN MỀM KO CÓ) QUAY LẠI SAU.CÁP ĐÃ GẮN VÀO RỒI.SẴN BẠN HƯỚNG DẪN CỤ THỂ DÙM MÌNH KHẮC PHỤC ĐC??CHO MÌNH HỎI N95 MÌNH HIỆNN ĐANG XÀI TIẾNG VIỆT ĐÃ HACKPHONE,UPDATE LẠI THÌ CÓ CÒN TV ĐC KO VÀ CÓ CẦN HACK LẠI?VUI LÒNG HƯỚNG DẪN MÌNH CÁCH CÀI TV???THANKSSS!!!

FW bạn đang xài là bao nhiêu?bản mới nhất thì đương nhiên không cập nhật update được rồi
Nếu bạn up qua OTA,NSU thì vẫn là tiếng việt,up bằng JAF thì chọn đúng FW code vietnam,up xong cần hack phone lại :)

xanoxa

Nói chung là khi đã up FW mới cao hơn thì không hạ xuống được bạn à (NSU cũng nói rõ mà, chỉ cập nhật được nếu bản trong máy thấp hơn bản mới, còn ngược lại không được). Mình cũng đang sử dụng V31.2.008 thấy rất OK mà, nên cũng chưa muốn up lên V35.0... làm gì. Trước khi bạn quyết định thay đổi FW cần tham khảo kỹ các nguồn và kinh nghiệm của mọi người, chẳng hạn tìm các bài viết trong diễn đàn này đã. Nếu trong quá trình làm có trục trặc thì cũng biết hướng khắc phục. Chúc bạn tự tin và thành công.

TomRyan8891_2009

Nói chung là khi đã up FW mới cao hơn thì không hạ xuống được bạn à (NSU cũng nói rõ mà, chỉ cập nhật được nếu bản trong máy thấp hơn bản mới, còn ngược lại không được). Mình cũng đang sử dụng V31.2.008 thấy rất OK mà, nên cũng chưa muốn up lên V35.0... làm gì. Trước khi bạn quyết định thay đổi FW cần tham khảo kỹ các nguồn và kinh nghiệm của mọi người, chẳng hạn tìm các bài viết trong diễn đàn này đã. Nếu trong quá trình làm có trục trặc thì cũng biết hướng khắc phục. Chúc bạn tự tin và thành công.

hình như FW của huynh vừa nêu là bản FW dành cho máy N95 8GB RM-421 thì phải , bản mới nhất dành cho RM-421 là 35.2.002