• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XIN GIÚP CẢM ỨNG KHÔNG ĐIỀU CHỈNH ĐƯỢC NỮA

huynhminhhung

xin các pro chỉ giúp. máy em trước đây em vào và chỉnh được cảm ứng bình thường , nhưng nay mình cài và chép quá nhiều chương trình ko biết nó đụng cái nào? mà hiện nay em vào đến phần căn chỉnh chỉ thấy một nền đen có sáng xám ,ko còn hiện các vòng tròn từ 1 đến 4 góc máy để cho mình dí bút vào chỉnh nữa .em chọt đại vào 4 góc . thì hỡi ơi ! nó đã lệch lại còn lệch hơn ! giờ mình ko biết làm sao ? Update Service lại thì mất hết chương trình thi mất công ghê quá . các pro chỉ giúp em cảm ơn nhiều thật nhiều

at007

có gì đâu mà bạn lo,trước khi update saver thì bạn nên backup ổ C bằng PC suite,sau khi up date bạn restore lại,nhưng mà bệnh của bạn là lệch cảm ứng,nó không liên quan đến phần mềm,nên sau khi update mà không khắc phục được,mất 400k rồi đấy thay lại lớp cảm ứng tại care SE.dạo này nhiều bạn bị bệnh này quá....

thichchi123

lệch cảm ứng rồi bạn ơi chả phải do phần mêm của bạn đâu chắc máy bị va mạnh vào đâu đó bạn ạ

decon

đúng rùi cài nhiều ứng dụng kg liên quan gì tới lệch cảm ứng đâu.???

saysay

Chắc bạn đang dùng themes có nền mầu đen nên ko hiện lên được 4 ô để chấm bút đâu. Tôi cũng 1 lầ bị lệch cảm ứng vào đến phần căn chỉnh chằng thấy 4 ô để căn chỉnh đâu cả. Tưởng hỏng máy, mãi sau mới phát hiện ra là mình dùng themes có nền mầu đen.
Bạn thử đổi themes khác có nền màu trắng hay đại loại là có nền sáng xem sao.
Chúc bạn thành công.

lamkinh

xin các pro chỉ giúp. máy em trước đây em vào và chỉnh được cảm ứng bình thường , nhưng nay mình cài và chép quá nhiều chương trình ko biết nó đụng cái nào? mà hiện nay em vào đến phần căn chỉnh chỉ thấy một nền đen có sáng xám ,ko còn hiện các vòng tròn từ 1 đến 4 góc máy để cho mình dí bút vào chỉnh nữa .em chọt đại vào 4 góc . thì hỡi ơi ! nó đã lệch lại còn lệch hơn ! giờ mình ko biết làm sao ? Update Service lại thì mất hết chương trình thi mất công ghê quá . các pro chỉ giúp em cảm ơn nhiều thật nhiều

theo mình thì bạn thử thay theme khác xem có được không.
nếu ko được thử format lại máy
nêu không được thì update lại phần mềm mới nhé.
update phần mềm vào trangchủ của sony rùi dowload :Update_Service_Setup-2.7.12.4
sau đó cứ làm theo trong đó nó hướng dẫn kỹ lắm.
chúc bạn thành công