• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin Giúp Đỡ Mình Về Cục PIN con HTC Sensation XL của Mình

nangchieucali

các bác có ai gặp tình trạng này giống em chưa. tình hình là mấy tuần nay không hiểu sao con htc xl của e . sạc pin chất chậm sạc từ 23h-6h sáng có khi đầy có khi chưa đầy pin nữa. lúc trước thì sạc khoảng tầm 2h hơn là đầy. Và có lần đang sạc pin thì máy báo là Không Thể Sạc Tiếp Nữa vì đã đầy Và bảo phải tắt hết các ứng dụng Trong Máy. Mà trong khi đó pin chỉ có 7% ,không biết có phải do cục pin bị chai hay là do up rom nhiều quá bị ảnh hưởng. bác nào biết cách khác phục xin giúp em.

các bác có ai gặp tình trạng này giống em chưa. tình hình là mấy tuần nay không hiểu sao con htc xl của e . sạc pin chất chậm sạc từ 23h-6h sáng có khi đầy có khi chưa đầy pin nữa. lúc trước thì sạc khoảng tầm 2h hơn là đầy. Và có lần đang sạc pin thì máy báo là Không Thể Sạc Tiếp Nữa vì đã đầy Và bảo phải tắt hết các ứng dụng Trong Máy. Mà trong khi đó pin chỉ có 7% ,không biết có phải do cục pin bị chai hay là do up rom nhiều quá bị ảnh hưởng. bác nào biết cách khác phục xin giúp em.
Bạn thay thử cục pin khác hay cục sạc khác coi sao.

louis1985

Nick quá ác , nangchieucali =)) . Tên một diễn đàn người lớn dành cho Việt Kiều . :))

hobach9x

do pin bác ơi.e mua máy có 2 cục.lười xạc toàn cho vào dock.dùng 1 thời gian sạc 1 cục 8h.1 cục 10h mới đầy.có khi pin đang >70% tự nhiên sập nguồn.bật lại 1%.bác thử đổi cục khác xem