• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp đỡ về theme s^3

Mình muốn chỉnh sửa lại một số theme của s^3, muốn thay một số ảnh trong file *.mif nhưng định dạng ảnh trong đó là nvg. Bạn nào biết có phần mềm(xin cho biết tên phần mền đó) converter ảnh từ định dạng phổ biến jpg, mbp, . sang nvg ở đâu chỉ mình với search google mà không thấy. Bạn nào biết với theme s^3 hình ảnh trong mục «options» là entry bao nhiêu không, có thể chia sẻ cho mình biết một số entry khác không. Mình đã tìm hiểu rất nhiều rồi mà không được , mong bạn nào biết chỉ bảo cho . Trân thành cảm ơn!

vutaikt

Entry 01 là trongmenu
02 là ngoài hs.
Thườg là vậy còn tùy theme.
Còn ảnh trong mif là .svg chứ bạn. Sao lại là .nvg.
Còn chuyển ảnh từ jpg sang svg có pm Get SVG dùg trên dt. mình test trên n8 ok rồi .
Pm yahoo mình send cho nhe. sr onl mobi

Entry 01 là trongmenu
02 là ngoài hs.
Thườg là vậy còn tùy theme.
Còn ảnh trong mif là .svg chứ bạn. Sao lại là .nvg.
Còn chuyển ảnh từ jpg sang svg có pm Get SVG dùg trên dt. mình test trên n8 ok rồi .
Pm yahoo mình send cho nhe. sr onl mobi

đúng vậy bạn à! Nhưng chắc theme s^3 nó khác. Entry01 và entry02 nằm ở *.mbm rồi. đúng là *.nvg bạn à, mình cũng thấy lạ. Chắc là s^3 nó vậy

boy_online01

đúng vậy bạn à! Nhưng chắc theme s^3 nó khác. Entry01 và entry02 nằm ở *.mbm rồi. đúng là *.nvg bạn à, mình cũng thấy lạ. Chắc là s^3 nó vậy

Mình chưa thấy định dạng .nvg bao giờ :|.
UID của hình ảnh trong Option là 0x2100, Major ID là 0x10005A26, định dạng ảnh là .bmp thì phải :D

Mình chưa thấy định dạng .nvg bao giờ :|.
UID của hình ảnh trong Option là 0x2100, Major ID là 0x10005A26, định dạng ảnh là .bmp thì phải :D

major là gì hả bạn

theme mình đang dùng hiển thị toàn chữ màu trắng . Mình dùng siscontents mở themepackage.skn ra vào tab colour nhưng chẳng biết chỉnh thế nào để chuyển sang hiển thị chữ màu đỏ thẫm được. Chỉnh một số ô sang màu đỏ thẫm thì khi cài theme chữ lại hiển thị màu vàng mới ngộ chứ ( chẳng ô nào mình tick màu vàng cả)
bạn có biết không hướng dẫn mình với
theme mình đang sửa là theme icon anna trong suốt đó bạn