• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin giúp HTC J One không boot được

adonis

Em có con HTC J One tình trạng bootloader vẫn Locker, S-ON, Hboot 1.54, sofware 2.15.970.1, không vào được Recovery do update lên 4.2.2 qua OTA lỗi nên giờ bị treo boot không làm gì được. Các bác giúp em xem có cách gì cứu được em nó không với, giờ để em nó đắp chăn chờ độc lập cũng tội quá.

Em có con HTC J One tình trạng bootloader vẫn Locker, S-ON, Hboot 1.54, sofware 2.15.970.1, không vào được Recovery do update lên 4.2.2 qua OTA lỗi nên giờ bị treo boot không làm gì được. Các bác giúp em xem có cách gì cứu được em nó không với, giờ để em nó đắp chăn chờ độc lập cũng tội quá.
Bạn còn file Unlock_code.bin không? Nếu còn thì đưa máy về Fastboot và Unlock Bootloader, sau đó cài Recovery nhé.

trananhvan1989

Đúng rồi còn file Unlock_code.bin thì Unlock Bootloader cài Recovery qua Fast Boot chép rom cook vào Flash chắc được

adonis

Bạn còn file Unlock_code.bin không? Nếu còn thì đưa máy về Fastboot và Unlock Bootloader, sau đó cài Recovery nhé.
Thật tiếc là máy của em không Unlock bootloader qua htcdev.com được các bác ạ....hic

adonis

Nếu unlock bootloader báo CID error thì S-Off rồi unlock lại đi ah .
Máy của em đang ở Android 4.2.2, Sofware OS 2.15.970.1 nên để S-Off được phải đưa về Android 4.1.2, Sofware OS 1.05.970.1 nhưng khi làm theo hướng dẫn đưa về Android 4.1.2 thì tại câu lệnh đầu tiên "adb install -r Fake.apk" đã báo lỗi "Error: unknow device" bác ạ

Taki7610

Unlock_GSM
Máy của em đang ở Android 4.2.2, Sofware OS 2.15.970.1 nên để S-Off được phải đưa về Android 4.1.2, Sofware OS 1.05.970.1 nhưng khi làm theo hướng dẫn đưa về Android 4.1.2 thì tại câu lệnh đầu tiên "adb install -r Fake.apk" đã báo lỗi "Error: unknow device" bác ạ

Vesion này thì phải chờ bên htc ku ra solution mới làm được.

adonis

Vesion này thì phải chờ bên htc ku ra solution mới làm được.
Hic...Em cũng đang chờ htcsoku ra bản ruu của 2.15.970.1 signed mới lên được bác ạ, Nhưng dù sao cũng nhờ cậy các bác xem có cách nào khác không.....còn nước còn tát bác ạ. Thanks các bác nhiều.

Taki7610

Unlock_GSM
Hic...Em cũng đang chờ htcsoku ra bản ruu của 2.15.970.1 signed mới lên được bác ạ, Nhưng dù sao cũng nhờ cậy các bác xem có cách nào khác không.....còn nước còn tát bác ạ. Thanks các bác nhiều.

Chưa có pinout nên ko thể downgrade version bằng box được, HTL21 thì ok nên đợi thôi.

adonis

Trước khi update 4.2.2 qua ota thì máy của em đã unlock sim rồi, nếu bây giờ có ruu 2.15.970.1 signed hoặc 2.21.970.1 signed và em chạy các ruu này để cứu sống em nó thì có phải unlock sim lại không ạ.

Taki7610

Unlock_GSM
Trước khi update 4.2.2 qua ota thì máy của em đã unlock sim rồi, nếu bây giờ có ruu 2.15.970.1 signed hoặc 2.21.970.1 signed và em chạy các ruu này để cứu sống em nó thì có phải unlock sim lại không ạ.

Unlock boot- soff -supercid -flash rom gsm là để unlock sim, nếu tự relock - s-on hay là về lại stock rồi up ota thì khả năng bi lock sim cao đó.

adonis

Unlock boot- soff -supercid -flash rom gsm là để unlock sim, nếu tự relock - s-on hay là về lại stock rồi up ota thì khả năng bi lock sim cao đó.
Hic...ca này càng ngày càng thấy khó rồi....Thanks bác nhiều nhé.

minhlc1958

Active Member
Hic...ca này càng ngày càng thấy khó rồi....Thanks bác nhiều nhé.

Bạn thử làm như sau
-Trên máy tính bạn gỡ bỏ tòan bộ những gì liên quan đến sync nếu trước có cài thú dụ như sync htc, sync android, sync mobile, htc manage...v/v
-Xong chỉ cài lại một cái htc device thôi và thao tác unlock lại từ đầu thử xem, nếu unlock đc thì flash custom recovery xong up rom cook

adonis

Bạn thử làm như sau
-Trên máy tính bạn gỡ bỏ tòan bộ những gì liên quan đến sync nếu trước có cài thú dụ như sync htc, sync android, sync mobile, htc manage...v/v
-Xong chỉ cài lại một cái htc device thôi và thao tác unlock lại từ đầu thử xem, nếu unlock đc thì flash custom recovery xong up rom cook
Đã làm theo cách của bác nhưng vẫn không unlock bootloader bằng htcdev được bác ạ. Bây giờ chắc chỉ còn cách chờ ruu 2.15.970.1 signed thôi nhưng cũng không biết có có không nữa...hic

ngochoangimsat

Cách 1: Bạn thử Factory reset xem:

1. Tắt máy (có thể bấm và giữ nút nguồn vài chục giây cho nó tắt)
2. Bấm và giữ nút VOLUME DOWN (cứ giữ im nó nhé) và sau đó bấm tiếp nút nguồn (nút VOLUME DOWN vẫn bấm)
3. Chờ cho màn hình với ảnh Android xuất hiện thì nhả nút Nguồn và nút VOLUME DOWN ra.
4. Bấm phím VOLUME DOWN để chọn FACTORY RESET, sau đó bấm bút nguồn POWER.
Thường thì làm cách 1 này sẽ giải quyết được vấn đề của bạn.

Cách 2: Unlock và cài lại
Nếu cách trên không giải quyết được bạn có thể unlock máy, mọi việc làm trong trường hợp này tương tự với máy chưa bị lỗi gì. Bạn cứ làm theo các bước hướng dẫn unlock HTC one chỉ có điều máy bạn cứ để chế độ Fastboot trong Bootloader luôn cho nó thực hiện.
Sau khi unlock được thì làm gì cũng được bạn nhé. Bạn không thực hiện unlock được chắc do driver chưa cài đủ. Cái này quan trọng lắm, khi tôi Unlock trong trường hợp máy còn đang chạy ngon cũng đã rất trục trặc với vấn đề driver do cài không đầy đủ. Tốt nhất bạn cứ cài cái HTC Sync Manager vào. Cái đó nó sẽ cài theo tất cả những gì cần thiết. Đừng gỡ nó như người ta hướng dẫn.
Hoặc bạn tải nó về tại đây, tôi copy nó từ trong con HTC one của tôi ra: https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HTjNhM1F6LW1SNlU/edit?usp=sharing

Hoặc bạn vào hẳn trang chủ HTC tải về bản mới nhất cho nó ngon lành, link tải HTC Sync manager chính hãng thì đây: http://www.htc.com/www/support/software/htc-sync-manager.aspx . Cứ bình tính làm chắc chắn sẽ được bạn ạ​

Last edited by a moderator:

adonis

Thanks bác, nhưng mình làm theo cả hai cách vẫn không được bạn ạ....hic

Sent from my HTC One using by Tapatalk 4