• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XIN GIÚP-MÁY XÁCH TAY UP ROOM BỊ LỖI

ngockhanh1988

Chào tất cả ae 4rum
Hnay mình có 1 vấn đề này xin nhờ ae giúp đỡ
Mình có 1 cái máy htc Sensation Z710a dc 1 ng ở nc' ngoài cho. Mang về VN bị khóa mạng
Mình vào kiểm tra update frimware trong máy và up room mà theo nó báo trong máy. Sau khi download về mình cho nó up room
Nhưng sau khi up xong thì máy bị treo ở màn hình logo HTC
Mình có hỏi thăm vài ng trên các diễn đàn thì mn nói là máy này ko up qua OTA như thế dc
Bây h mình ko biết fải làm ntn vì giống như là đã mất room vì ko backup
Đây là hình:

Đây là hình khi mình cho boot vào

Hình này thì mình thấy 1 cái 4EXT Recovery, mình ko hiểu cái này là ntn và máy đã làm gì chưa?
Mong ae hướng dẫn chỉ giúp mình làm máy trở lại như cũ
Thanks.

Taki7610

Unlock_GSM
@ngockhanh1988 : Máy chưa mở mạng nghe gọi mà nạp mấy cái này trước làm gì vậy, có unlockboot, recovery thì nạp rom cook và boot.img thôi bạn.

ngockhanh1988

@ngockhanh1988 : Máy chưa mở mạng nghe gọi mà nạp mấy cái này trước làm gì vậy, có unlockboot, recovery thì nạp rom cook và boot.img thôi bạn.
Là do mình vào phần update trong máy thấy nó có báo bản update mới nên mình mới up thôi bạn, mình nghĩ up bình thường nên up lên, bây h thì treo ko vào máy dc nữa.
Với mấy cái thông số theo hình trên thì cho mình hỏi máy này đã unclock boot và recovery rồi thì mình up lại room cook ntn vậy bạn?
Nếu vậy bây h up room cook thì mình cần chép cho dc cái room vào thẻ để nó load hả bạn?
Mình cũng có biết 1 chút về up room, nhờ bạn hướng dẫn thêm các bước làm

Taki7610

Unlock_GSM
Là do mình vào phần update trong máy thấy nó có báo bản update mới nên mình mới up thôi bạn, mình nghĩ up bình thường nên up lên, bây h thì treo ko vào máy dc nữa.
Với mấy cái thông số theo hình trên thì cho mình hỏi máy này đã unclock boot và recovery rồi thì mình up lại room cook ntn vậy bạn?
Nếu vậy bây h up room cook thì mình cần chép cho dc cái room vào thẻ để nó load hả bạn?
Mình cũng có biết 1 chút về up room, nhờ bạn hướng dẫn thêm các bước làm

Lấy bản này - cài đặt theo info của bản rom là ok bạn.

M

minhtungml29

Guest
Bạn s-off máy đi rồi up rom là lên luôn
nếu ngại không s-off thì bạn phải flast file boot.img của bản rom là lên thôi mà

ngockhanh1988

mình thấy bạn loay hoay với e này đã lâu rồi
máy bạn đã unlock bootloader thì có thể cài recovery http://www.pdaviet.net/showthread.p...ery-root-super-cid-cho-sensation#.UhIY9H_T8yI
nếu link die pm mình sẽ send file cho bạn
cài được recovery sẽ up dc room.mình vừa làm cho thằng bạn từ hb 1.18.up thẳng lên vipers luôn(up cả firm ware nếu k sẽ bị treo logo).k cần up room ship để lên hbot đâu
Mình dùng Recovery 4 EXT up dc ko? Bạn chỉ dùm cách up vipers ( cả frimware )
thanks

ngockhanh1988

hobach9x

S-on vẫn làm được mà b.mình thấy b cứ loay hoay mãi vì bị mất room
Chưa s-off được thì k turn on được wifi thôi.b cứ up dc room trước đi đã.sau đó s-off sau cũng đuươợc

S-on vẫn làm được mà b.mình thấy b cứ loay hoay mãi vì bị mất room
Chưa s-off được thì k turn on được wifi thôi.b cứ up dc room trước đi đã.sau đó s-off sau cũng đuươợc
Không biết bạn thực hiện như thế nào nhưng theo mình biết thì máy S-ON không thể update FW như trên được đâu. Và một điều nữa nếu úp bản ViperS 3.1.2 mà không flash boot.img của bản rom đó thì cũng không boot được.

Bạn ngockhanh1988 cứ thử xem thế nào nhé vì máy mình S-OFF rồi nên không test được.

hai_fish9999

Không biết bạn thực hiện như thế nào nhưng theo mình biết thì máy S-ON không thể update FW như trên được đâu. Và một điều nữa nếu úp bản ViperS 3.1.2 mà không flash boot.img của bản rom đó thì cũng không boot được.

Bạn ngockhanh1988 cứ thử xem thế nào nhé vì máy mình S-OFF rồi nên không test được.

Mod nói chính xác đó.
Chưa s-off và nhất là chưa supercid được thì ko up FW được đâu.Khi ko có FW 3.33.xxx universal thì up Viper ko thể boot lên được,kể cả có flash boot.img.
Máy đang s-on chỉ còn cách( nếu ko tìm được ship rom đúng dòng máy) là unlock bootloader, flash recovery, sau đó tìm 1 bản rom cook GinggerBread rồi up vào máy( mặc kệ nó lỗi wifi).Khi đã boot lên được thì lúc đó tiến hành s-off. khi s-off được thì mọi chuyện sẽ đơn giản ngay.

P/S: @ngockhanh1988 nên hỏi các mod và vip trên này xem ai có còn giữ những bản rom cook 2.3.4 thì xin link tải và thử xem sao

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
@ngockhanh1988 : Dùng các bản của RCMix hay Android_Revolution_HD-Sensation, flash boot kèm theo là ok thôi bạn, có thể sử dụng TWRP or CWM classic để nạp lại.