• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hỏi về GPS của Iphone

ngocpda

Em đang dùng IP 3G 16GB bản FM 3.0, trước có cài xGPS bản cũ thì bắt sóng GPS tốt, nhưng khi cài xGPS bản 1.2.7 xong thì gần như k bắt đc tí xóng GPS nào:(:)(:)(:)((. Ví dụ hôm nay khi để IP cạnh Diamond thì Diamond dò ra 9 vệ tinh GPS để sử dụng trong khi IP k có tí tín hiệu GPS nào luôn. Liệu có phải GPS của IP có vấn đề? Nếu có thì khắc phục thế nào? Hoặc phải cấu hình xGPS thế nào để có thể bắt sóng GPS cho tốt?
Cảm ơn các bác.

Zenki

Super V.I.P
Em đang dùng IP 3G 16GB bản FM 3.0, trước có cài xGPS bản cũ thì bắt sóng GPS tốt, nhưng khi cài xGPS bản 1.2.7 xong thì gần như k bắt đc tí xóng GPS nào:(:)(:)(:)((. Ví dụ hôm nay khi để IP cạnh Diamond thì Diamond dò ra 9 vệ tinh GPS để sử dụng trong khi IP k có tí tín hiệu GPS nào luôn. Liệu có phải GPS của IP có vấn đề? Nếu có thì khắc phục thế nào? Hoặc phải cấu hình xGPS thế nào để có thể bắt sóng GPS cho tốt?
Cảm ơn các bác.
Mình nghĩ GPS của iPhone nó tự động cấu hình rồi chứ không phải cấu hình nữa. Mình sử dụng Maps mặc định có sẵn trên iPhone thấy vẫn định vị GPS khá chuẩn xác.

hachithanh091

Mình nghĩ GPS của iPhone nó tự động cấu hình rồi chứ không phải cấu hình nữa. Mình sử dụng Maps mặc định có sẵn trên iPhone thấy vẫn định vị GPS khá chuẩn xác.
sao mình dung map của iphone 3g 3.0 nó bắt phải kết nối mạng mới cho định vị vậy

Zenki

Super V.I.P
sao mình dung map của iphone 3g 3.0 nó bắt phải kết nối mạng mới cho định vị vậy
Tất nhiên phải kết nối mạng mới định vị đc chứ bạn. Có thể dùng WIFI hoặc GPRS đều được.

longgiang81

Super V.I.P
GPS của iPhone 3G ko cần phải có mạng mới định vị đc, nó chỉ yêu cầu có mạng khi bạn load maps thôi, chứ bình thường ko có mạng vẫn hiện ra cái chấm màu xanh xác định vị trí của mình.

ngocpda

Mình thấy biểu tượng angten toàn lên màu vàng chứ k lên xanh, tron khi cài bản trước của xGPS thì vẫn dẫn đường ngon lành.

koolestman

Mình muốn sử dụng GPS nhưng không biết hiện nay có map nào về Saigon không nữa. Các bạn vui lòng hướng dẫn mình với.

hachithanh091

Mình thấy biểu tượng angten toàn lên màu vàng chứ k lên xanh, tron khi cài bản trước của xGPS thì vẫn dẫn đường ngon lành.
con của mình cũng thấy ăng ten màu vàng, vẫn định vị đượng bình thường tuy không chình xác tuyệt đối sai lệch khoảng +- 500m

lamcubeo

con của mình cũng thấy ăng ten màu vàng, vẫn định vị đượng bình thường tuy không chình xác tuyệt đối sai lệch khoảng +- 500m
Tôi đã đọc đc đâu đấy về nguyên lý định vị của GPS. Đó là điện thoại của mình sẽ thu trực tiếp tín hiệu từ ít nhất 4 quả vệ tinh trong số 24 quả đang bay ở trên trời, khi đó anten sẽ có màu xanh. Theo tôi thi màu vàng là máy của bạn đã có tín hiệu rồi nhưng chưa đủ 4 quả, và sai số là đương nhiên...

mschick

e cũng vậy, sau khi nâng cấp X-GPS thì mất khả năng định vị luôn. botay.com.vn

vanbon

Google map dựa trên cơ sở hệ thống bản đồ được xây dựng sẵn và tìm vị trí chủ yếu dựa vào địa chỉ ip hoặc đo khoảng cách với các trạm phát wifi nên độ chính xác ko cao. Còn GPS dùng vệ tinh để xác định vị trí nên có độ chính xác rất cao( Nhưng mà ko an toàn bạn đi đâu cũng bị Mỹ nhìn thấy:D)