• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Xin hỏi về nguồn gốc của Mainboard

hoadainhan70

Active Member
Máy tính mua năm 2009 đén nay đã mất hết cả các CD chứa Driver và các cap-ta-lo của máy ! Vậy tôi tháo thùng máy ra thì có thấy trên main board có in chữ ( LT_965 V1.2 ) Không biết là trên này có anh em nào đã dùng qua cái Main này xin cho biết là của hãng gì , trang chủ của nó ở đâu vậy ( xin link ) Vậy thôi , mong anh em hồi âm và cám ơn tất cả mọi người đã đọc

Máy tính hiện đang dùng chip ( CPU Core2Due ) Trên Main có tới 4 khe để cắm RAM (DDR2 ) Và có 2 khe để cắm Card Graphic Video Và được ghi năm sản xuất là 2009 !

yeskia

Moderator
Theo tôi nghĩ, bạn nên mang máy đến nơi đã mua nhờ trợ giúp về thông tin.
Có 1 số loại mainboard rất ác: ghi nhãn hiệu ở mặt sau nên ta không thấy và không biết được hãng sản xuất.
Nếu bạn có gan, thì mở mặt sau xem thử (không khuyên làm theo các này)

djtrungkien

Theo tôi nghĩ, bạn nên mang máy đến nơi đã mua nhờ trợ giúp về thông tin.
Có 1 số loại mainboard rất ác: ghi nhãn hiệu ở mặt sau nên ta không thấy và không biết được hãng sản xuất.
Nếu bạn có gan, thì mở mặt sau xem thử (không khuyên làm theo các này)

Main TQ nhái thường là vậy mà Anh! Các thiết bị điện tử cũng vậy nó đâu có dám đóng mác đâu bị kiện có mà ăn cám!